Có thể xem HD bằng HDD trực tiếp trên TV?

tuanprobt

Ðề: Có thể xem HD bằng HDD trực tiếp trên TV?

Chắc Bác bị lộn rồi chứ SS 43D490 đọc FLV tốt , em SS nhà em xem phim FLV ầm ầm , làm gì có chuyện không đọc được FLV , 43D490 chỉ thua mỗi đầu HD là không đọc được phim ISO thui , nói có sách mách có chứng dưới là hình em SS nhà em đang chạy phim FLV em down bằng Orbit từ phim47.com về chép vào ổ 2,5 Seagate đây :

Nhà em cũng cái 43D490, trước dùng HDD 2.5 500G thì chạy ngon, mới tậu cái HDD BOX 3.5 1TB Format exFAT xài nguồn phụ thì cắm vào chẳng thấy nhúc nhích gì hết, là do nó ko hỗ trợ HDD 3.5 hay là do em ko Format thành NTFS?

foo

Các Tivi sản xuất từ 1,2 năm trở lại đây, có cổng LAN, có thể streaming trực tiếp luôn.
Đặc biết Tivi Thế hệ 6,7 của Samsung tương thích tốt với mkv, 1080p, và cả sub srt nữa.

Không cần đầu HD.

Chỉ cần 1 thiết bị NAS Synology là có thể chiếu trên nhiều Tivi khác nhau thông qua cổng LAN trong mạng nội bộ.
Nếu bác nào cần demo, em sẽ hỗ trợ, và cho mượn sản phẩm xài thừ 30 ngày.

buzzone

Member

Tivi SS nhà mình thấy load dc hết mà, đúng là ISO hình như ko đọc đc thui, sub rời cũng ok nữa, chế độ dãn màn hình cũng có

gaconzzz

Mình góp ý thế này:
Nếu là Tivi hãng Samsung thì cứ series 6 trở lên là xem hầu hết mọi định dạng, hỗ trợ nhận HDD ngoài lên tới 2TB, còn nếu series 6 trở xuống thì chỉ xem được avi, nghe mp3 và xem hình thui. :-$ :-$
COn c650 nhà em nó không gặm cái 2TB bác ạ, bác có phép ji không truyền lại cho em ít? Em đã mua thêm cái HDD box có nguồn rời ạ...

HacDinhHong

Con LG 42CS460 nhà mình play HD qua cổng USB ầm ầm, chơi được phụ đề rời luôn nhưng không giải mã được âm thanh DTS

tanthuy777

mấy anh ơi! cho em hói
em định mua 1 ổ cứng di động cho con LCD SAMSUNG UA40E S6600RXXV,nhưng mà ổ cứng bây giờ nói là hỗ trợ usb 3.0 em không biết cắm vào thì LCD SAMSUNG UA40E S6600RXXV nó có nhận không nữa ,mong được các anh giúp,em định mua ổ cứng 2TB

salenguyenduong

Re: Ðề: Có thể xem HD bằng HDD trực tiếp trên TV?

mấy anh ơi! cho em hói
em định mua 1 ổ cứng di động cho con LCD SAMSUNG UA40E S6600RXXV,nhưng mà ổ cứng bây giờ nói là hỗ trợ usb 3.0 em không biết cắm vào thì LCD SAMSUNG UA40E S6600RXXV nó có nhận không nữa ,mong được các anh giúp,em định mua ổ cứng 2TB
Chào bạn!
HDD 2T bạn định mua có 1 số thương hiệu như Western, Hitachi, Seagate... Đối với các ổ cứng USB 3.0 khi gắn vào TiVi của bạn thì đều nhận bình thường.
Thiết kế HDD di động đều là thiết kế lùi, tức là với usb 3.0 bạn có thể gắn vào các cổng usb 2.0, 1.0 thì đều nhận bình thường.
Chỉ khác biệt về tốc độ khi sao chép data giữa các chuẩn giao tiếp đó mà thôi.
Có thể xem qua mẫu và giá cả HDD di động 2tb wd và Hitachi bên mình qua link dưới chữ ký, Tks

thangtran0603

mình muốn trải nghiệm phim HD. có vài thắc mắc xin được giải đáp.
Hiện trên thị trường có bán tivi có hỗ trợ xem phim HD: có cổng cắm USB, Cổng HDMI, DVI. vậy có thể mua ổ cứng HDD để lưu trữ phim HD và xem trực tiếp bằng kết nối với TV qua cổng usb ko? Nếu xem bắng laptop và kết nối với TV qua HDMI thì chât lượng phim tốt hơn ko?
HDD cổng usb 2.0 và 3.0 khác nhau thế nào? tốc độ truyền dữ liệu tương ứng là bao nhiêu?
Laptop mình mua lâu rồi, ko có cổng usb 3.0. làm sao lắp được cổng usb 3.0 cho nó?
Mình muốn mua HDD khoảng 100-500GB thôi thì có giá khoảng bao nhiêu.
tivi có hỗ trợ Xem HD thì tất nhiên bác xem wa mấy cổng giao tiếp đó vô tư
chất lượng tốt hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố : chất lượng phim, dây cáp, lap của bạn có mạnh hay ko(yếu thì xem bị dật...)....
usb 3.0 cổng to hơn,phức tạp hơn và kết nối nhanh hơn.usb 2.0 copy 33M/s còn 3.0 copy 100M/s
tìm hiểu thêm nha bác Nâng cấp USB 3.0 cho PC
mình thấy nhu cầu của bác như vậy thì nên đầu tư con Nas Thecus N2200plus giá 2tr9 là chạy ào ào khỏi suy nghĩ nhiều
Ứng dụng NAS cho cuộc sống tiện nghi của bạn - Thiết bị lưu trữ NAS - Giai Phap Nas - HMS Nhà phân phối thiết bị lưu trữ Nas Thecus

buzzone

Member

Nhà em cũng cái 43D490, trước dùng HDD 2.5 500G thì chạy ngon, mới tậu cái HDD BOX 3.5 1TB Format exFAT xài nguồn phụ thì cắm vào chẳng thấy nhúc nhích gì hết, là do nó ko hỗ trợ HDD 3.5 hay là do em ko Format thành NTFS?
90% có lẽ là do ko format NTFS bạn ạ

---------- Bài trên gởi vào lúc 07:58:45 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 07:57:50 AM ----------

tivi có hỗ trợ Xem HD thì tất nhiên bác xem wa mấy cổng giao tiếp đó vô tư
chất lượng tốt hay không phụ thuộc vào nhiều yếu tố : chất lượng phim, dây cáp, lap của bạn có mạnh hay ko(yếu thì xem bị dật...)....
usb 3.0 cổng to hơn,phức tạp hơn và kết nối nhanh hơn.usb 2.0 copy 33M/s còn 3.0 copy 100M/s
tìm hiểu thêm nha bác Nâng cấp USB 3.0 cho PC
mình thấy nhu cầu của bác như vậy thì nên đầu tư con Nas Thecus N2200plus giá 2tr9 là chạy ào ào khỏi suy nghĩ nhiều
Ứng dụng NAS cho cuộc sống tiện nghi của bạn - Thiết bị lưu trữ NAS - Giai Phap Nas - HMS Nhà phân phối thiết bị lưu trữ Nas Thecus
e thấy giống nhau mà pác? có to hơn tí nào đâu

salenguyenduong

Chơi cho tivi thì mua HDD gắn ngoài 2.5" hoặc 3.5" cho lành, đơn giản mà tiện lợi, mang tới mang lui copy phim, nhạc thỏa mái các bro ơi.
Góp ý: Nên tư vấn để người mua có đc sự lựa chọn tốt nhất.

các pro ơi,cho e hỏi là e đang xài con lg lm 7600 55",nhưng cắm cai ổ cứng ngoài 2tb tivi k nhận,trước đây ổ cứng này từng xài wa của MAC,giờ e mới format wa win7,nhưng tivi k nhận,e có mượn ổ cứng khác 1tb và cả 2tb của bạn cắm vào chạy phà phà,ổ cứng e cắ vào laptop nào cũng nhận,các pro help e với.....................

salenguyenduong

các pro ơi,cho e hỏi là e đang xài con lg lm 7600 55",nhưng cắm cai ổ cứng ngoài 2tb tivi k nhận,trước đây ổ cứng này từng xài wa của MAC,giờ e mới format wa win7,nhưng tivi k nhận,e có mượn ổ cứng khác 1tb và cả 2tb của bạn cắm vào chạy phà phà,ổ cứng e cắ vào laptop nào cũng nhận,các pro help e với.....................

Có thể HDD anh là hdd dành riêng cho máy Mac. Nếu a nói tên và model của sản phẩm ra mình sẽ dễ dàng tư vấn hơn.
Với các dòng HDD for mac, anh dùng máy tính nào đó fomat lại rồi để chuẩn NTFS coi TV nhận dc không.
Nếu không nhận dc thì fomat lại trong dos, hoặc dùng các đĩa Hirent boot fomat định dạng lại như ổ thường là các máy tính, laptop xài win thường đều nhận dc thôi. TV cũng ko ngoại lệ

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác muốn xem phim ngon thì cứ HDP mà chơi là sướng nhất . Trước em cũng như Bác xem qua usb có cái phim hay nó lại không đọc lại phải fomat lại vừa mất công vừa mất độ nóng của phim . Bác cứ bỏ ra 5 củ là có HDP xem ngon . Còn vụ lap của Bác ko có cổng usb 3.0 nó có bộ chuyển đổi đấy

Haxen

Well-Known Member
Bên trên