COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
The Activation Key can be found on your original product CD/package or email receipt (if purchased online).

Tìm Key trên CD|hộp sản phẩm, may quá mình có mua sản phẩm Creative gốc nên không phải tìm Key rồi. :)

Tìm roài hổng thấy @ Chỉ có đĩa Main của Case thui. Mợ có không, cho Miu xin Key ?

tronghang

Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Game down về 1 đống mà ko có card để chiến, ko biết từ giờ đến hè có gom lúa múc đc con GTX460 cùi ko các bác à. Vừa rồi em xúc con máy ảnh cố quá nên bán 1 số đồ chơi PC trong đó có cái card 5850. giờ ngứa ngáy chân tay quá vẫn chưa chiến đc Crysis3

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Game down về 1 đống mà ko có card để chiến, ko biết từ giờ đến hè có gom lúa múc đc con GTX460 cùi ko các bác à. Vừa rồi em xúc con máy ảnh cố quá nên bán 1 số đồ chơi PC trong đó có cái card 5850. giờ ngứa ngáy chân tay quá vẫn chưa chiến đc Crysis3

Đam mê thì phải hy sinh rồi bác tronghang ơi. con máy ảnh đó quá Pro rồi. thôi cố nhịn một thời gian nữa, bác chịu khó gõ đầu trẻ ở nhà thêm mà kiếm thóc sắm đồ chơi mới thôi. em giờ vẫn căng quá, chẳng biết đến khi nào mới lên đời PC được đây.!!hic hic

tusontay

Huyền Thoại

Đam mê thì phải hy sinh rồi bác tronghang ơi. con máy ảnh đó quá Pro rồi. thôi cố nhịn một thời gian nữa, bác chịu khó gõ đầu trẻ ở nhà thêm mà kiếm thóc sắm đồ chơi mới thôi. em giờ vẫn căng quá, chẳng biết đến khi nào mới lên đời PC được đây.!!hic hic
Lương của bác tuanphuong1826 chắc cũng chỉ khoảng 30 triệu/tháng. Bỏ ra 1/2 tháng lương + cầu lấy một con số thần thánh. Hôm sau muốn nâng cấp gì cũng thoải mái ngay í mà. :))

Dạo này HDVP vẫn ảm đạm như... trước. Các thành viên lại rút lui hoạt động bí mật rồi. :)
Khơi cái Topic này chút đi các bác ơi. Ảm đạm quá. :((

tronghang

Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Oạch 30tr/tháng? thật là khủng khiếp, mình mà đc 10tr/ tháng thì đã ăn chơi tung trời rồi đằng này có 4tr/tháng lương bậc 3 gần 10 năm mới leo đc lên đến bậc này. Buồn hết chỗ nói, ko bằng mấy bác công nhân trong khu công nghiệp chẳng phải đi học ngày nào. Mà tình hình bác Tú bị xe nó va vào đã khỏe chưa? chúc bác mau bình phục. Lần trcs bác Tú múc con 5670 hay 4850 nhẩy?

tusontay

Huyền Thoại

...Mà tình hình bác Tú bị xe nó va vào đã khỏe chưa? chúc bác mau bình phục. Lần trcs bác Tú múc con 5670 hay 4850 nhẩy?
Em đỡ rồi bác ơi. May mà CPU hàng cao cấp nên vẫn ổn định. :)
Cảm ơn bác đã hỏi thăm. :)

Hôm trước em quyết con 4850, một phần vì chủ con 5670 chưa bán (còn chờ người đặt gạch từ quê lên Test). :(
Mang về chạy ngon lành. Mấy game nặng nặng cày không bị Lag nữa, kể cả trên chiến trường đông người + gần Max Setting. :D
Nhưng em cũng ít chơi Game. :) Mỗi tội nó hơi nóng (~65oC), nên em phải xử lý lại phần tản nhiệt.
Công nhận nhìn hàng ngon nó hầm hố thật, không cùi cùi, bẩn bẩn như con Gygabyte 9500GT trước. :))

Em đang săn tiếp con màn hình & bộ Main + Chip. Bác thấy đâu có hàng pm em với nhé. Many Thanks! :D

tuanphuong1826

Active Member

Lương của bác tuanphuong1826 chắc cũng chỉ khoảng 30 triệu/tháng. Bỏ ra 1/2 tháng lương + cầu lấy một con số thần thánh. Hôm sau muốn nâng cấp gì cũng thoải mái ngay í mà. :))

Dạo này HDVP vẫn ảm đạm như... trước. Các thành viên lại rút lui hoạt động bí mật rồi. :)
Khơi cái Topic này chút đi các bác ơi. Ảm đạm quá. :((

Lương của em nói ra thì ko ai tin, nhưng thực sự là thấp hơn mặt bằng thu nhập ở HN, ==>7tr/t
đam mê nên phải cố thôi bác ạ. nhìn đồ gì cũng muốn mua...hazzzzzz

tuanphuong1826

Active Member

Oạch 30tr/tháng? thật là khủng khiếp, mình mà đc 10tr/ tháng thì đã ăn chơi tung trời rồi đằng này có 4tr/tháng lương bậc 3 gần 10 năm mới leo đc lên đến bậc này. Buồn hết chỗ nói, ko bằng mấy bác công nhân trong khu công nghiệp chẳng phải đi học ngày nào. Mà tình hình bác Tú bị xe nó va vào đã khỏe chưa? chúc bác mau bình phục. Lần trcs bác Tú múc con 5670 hay 4850 nhẩy?

Bác Trọng cứ khiêm tốn, giáo viên như bác thì ko quan tâm đến lương chính nhiều đâu, các trò bây giờ đâu chỉ có học nguyên ở trường...bác chơi đồ là em biết mà. em làm cty nên chỉ có lương cố định thôi. muốn mua gì thì phải tính dài dài..![-(

tuanphuong1826

Active Member

Khó khăn chồng chất khó khăn!!!

Thanks 58 đã hiểu tôi! đúng là như vậy! thôi kêu thì ai giúp đâu, chia sẻ chút thôi các bác ạ. mình phải cố gắng để cho gia đình và cho niềm đam mê HD của mình nữa chứ đúng không các bác!

tronghang

Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Thanks 58 đã hiểu tôi! đúng là như vậy! thôi kêu thì ai giúp đâu, chia sẻ chút thôi các bác ạ. mình phải cố gắng để cho gia đình và cho niềm đam mê HD của mình nữa chứ đúng không các bác!

Mình dạy môn phụ thêm cũng chẳng đc bao nhiêu, may mà đc dạy ở trường chuyên ngày lễ PHHS cũng quan tâm, nhưng mà nộp cho vợ hết, mình đá linh tình ngoài, vợ ko biết để sắm đồ chơi.
Giới thiệu với các bác vài tấm hình thằng sumo tai to nhà em
Hình này chụp bằng canon 7D em mới sắm với con ống kính af38-76 của máy phim trc em định bán 500k cả body nhưng thợ nó khinh ko thèm trả giá, đành ngậm ngùi mang về. để lâu mốc hết, hôm trc e mang di lau hết 100k cắm vào 7d mà giật mình nó ăn đứt cái ống mấy triệu. cỡ kit 18-135 hơn 6tr cũng phải cúi chào

Ảnh chụp trong phòng

tronghang

Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Em đỡ rồi bác ơi. May mà CPU hàng cao cấp nên vẫn ổn định. :)
Cảm ơn bác đã hỏi thăm. :)

Hôm trước em quyết con 4850, một phần vì chủ con 5670 chưa bán (còn chờ người đặt gạch từ quê lên Test). :(
Mang về chạy ngon lành. Mấy game nặng nặng cày không bị Lag nữa, kể cả trên chiến trường đông người + gần Max Setting. :D
Nhưng em cũng ít chơi Game. :) Mỗi tội nó hơi nóng (~65oC), nên em phải xử lý lại phần tản nhiệt.
Công nhận nhìn hàng ngon nó hầm hố thật, không cùi cùi, bẩn bẩn như con Gygabyte 9500GT trước. :))

Em đang săn tiếp con màn hình & bộ Main + Chip. Bác thấy đâu có hàng pm em với nhé. Many Thanks! :D

4850 mạnh hơn 5670 khá mặc dù đời trc nhưng nó vẫn ở chiếu trên. Nóng 70* vẫ ko sao chỉ hơi tốn điện tí thôi. những con card mạnh con nào cũng nóng vậy nên nhà sx họ phải làm cái tản khủng hơn.

dinhhuy1979

Well-Known Member

Giờ này ai còn chơi 460 nữa bác ;))

Bên trên