COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

tuanphuong1826

Active Member
Chào các bác!
có bác nào dùng ổ HDD sata 3 cho anh em ý kiến về tốc độ và hiệu năng chút đi, và nữa là ổ SSD sata 3 trên Main Sata 2, hiệu năng và tốc độ em nó thế nào nhé.
Thanks các bác nhiều! ( như vậy anh em sẽ có nhiều lựa chọn và đánh giá khách quan hơn cho các linh kiên PC.)

tusontay

Huyền Thoại
Chào các bác!
có bác nào dùng ổ HDD sata 3 cho anh em ý kiến về tốc độ và hiệu năng chút đi, và nữa là ổ SSD sata 3 trên Main Sata 2, hiệu năng và tốc độ em nó thế nào nhé.
Thanks các bác nhiều! ( như vậy anh em sẽ có nhiều lựa chọn và đánh giá khách quan hơn cho các linh kiên PC.)
Em đang dùng WD Sata 3 chạy trên Main Sata 2 đây. Thực ra có thể là mình cảm giác thôi, nhưng đúng là tốc độ Copy cũng khá hơn Sata 2 một chút. Mà giờ giá HDD Sata 3 với 2 có cách nhau bao nhiêu đâu. :) Chơi luôn Sata 3 cho nó máu. :D
Em cũng đang định nâng cấp con SSD. Hôm trước cài cho ku em mà sướng quá. :D

tusontay

Huyền Thoại
DarkOne vừa ra Ver4.0. Có cải tiến hơn, nhìn mê thiệt. Có lão nào máu không? :)

PS: Không biết năm nay các bác HDVP có đi offline toàn Miền Bắc không nhỉ? Mà sắp sinh nhật HDVP nữa đó. :D

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
DarkOne vừa ra Ver4.0. Có cải tiến hơn, nhìn mê thiệt. Có lão nào máu không? :)

PS: Không biết năm nay các bác HDVP có đi offline toàn Miền Bắc không nhỉ? Mà sắp sinh nhật HDVP nữa đó. :D

vszvqy

Kèm theo mác nầy em chẳng ham đâu =)) )

tusontay

Huyền Thoại
Hỏi về điểm số cơ sở? :)
---o0o---

[url=http://upanh.com/view/?id=6rvb1q8s6qx] [/URL]​

Đây là điểm số cơ sở của máy em.
Em muốn hỏi, có cách nào để nâng số điểm của Primary Hard Disk lên không ạ? :)
Em để ý hầu hết của mọi người dùng HDD max chỉ là 5,9. :) Của em là HDD Sata 3, vậy có cách nào cải thiện không ạ? :)
Đừng xui em mua SSD nha, tạm thời chưa phải lúc. :)
Many Thanks! :)

tuanphuong1826

Active Member
Hỏi về điểm số cơ sở? :)
---o0o---

[url=http://upanh.com/view/?id=6rvb1q8s6qx] [/URL]​

Đây là điểm số cơ sở của máy em.
Em muốn hỏi, có cách nào để nâng số điểm của Primary Hard Disk lên không ạ? :)
Em để ý hầu hết của mọi người dùng HDD max chỉ là 5,9. :) Của em là HDD Sata 3, vậy có cách nào cải thiện không ạ? :)
Đừng xui em mua SSD nha, tạm thời chưa phải lúc. :)
Many Thanks! :)

Bác Tú à!
windows 7 hay 8 thì chấm điểm của HDD trên chuẩn sata2 max là 5.9 thôi. không thể lên hơn được, dù bác có dùng ổ sata3 trên main chuẩn sata 2 thì cũng chỉ chấm điểm cho sata2 thôi. nếu Hdd sata3 trên main chuẩn sata3 thì điểm số sẽ khác đấy.
vẫn phải sui bác mua ssd thôi...hehehe

Bên trên