COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

NHVL

Bác nào đi ngang cho hỏi hỏi : Driver âm thanh đầy đủ, dây loa không hư, đầu cắm trên mainboard còn mới mà vẫn không có âm thanh. Thanks

tuanphuong1826

Active Member
Bác nào đi ngang cho hỏi hỏi : Driver âm thanh đầy đủ, dây loa không hư, đầu cắm trên mainboard còn mới mà vẫn không có âm thanh. Thanks

Có nhiều nguyên nhân lắm bác ạ:
1- Lỗi Windows (do virus vô hiệu hóa trình điều khiển âm thanh)
2- Soud card on board có vấn đề.
....
Bác Test lần lượt xem thế nào nhé:
1- cắm Heartphone xem có tiếng không==> nếu có thì tại Speaker của bác, nếu không có thì test tiếp.
2-Gỡ bỏ toàn bộ Driver sound cũ bằng trình Uninstaller, download driver mới nhất về cài lại, khởi động lại PC và xem có âm thanh không!
3- Nếu làm các bước trên mà vẫn không có thì bác Dùng phần mềm diệt Virus Avast mới nhất quét toàn bộ máy tính ==> sau đó cài lại WINDOWS, cài Driver , rồi test lại.
4- Nếu không có âm thanh thì bác cho em nó thêm cái Sound card rời hoặc GỌI BÀ ĐỒNG NÁT ĐẾN...!!!

NHVL

Có nhiều nguyên nhân lắm bác ạ:
1- Lỗi Windows (do virus vô hiệu hóa trình điều khiển âm thanh)
2- Soud card on board có vấn đề.
....
Bác Test lần lượt xem thế nào nhé:
1- cắm Heartphone xem có tiếng không==> nếu có thì tại Speaker của bác, nếu không có thì test tiếp.
2-Gỡ bỏ toàn bộ Driver sound cũ bằng trình Uninstaller, download driver mới nhất về cài lại, khởi động lại PC và xem có âm thanh không!

3- Nếu làm các bước trên mà vẫn không có thì bác Dùng phần mềm diệt Virus Avast mới nhất quét toàn bộ máy tính ==> sau đó cài lại WINDOWS, cài Driver , rồi test lại.
4- Nếu không có âm thanh thì bác cho em nó thêm cái Sound card rời hoặc GỌI BÀ ĐỒNG NÁT ĐẾN...!!!

Các bước trên điều đã xong, để tối làm bước 3 xem có khả quan không :-?

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Các bước trên điều đã xong, để tối làm bước 3 xem có khả quan không :-?

Mợ Tháo Ổ cứng ra @ Mang Qua nhà bên "Nhà cụ nào có Kaper bản quền hoặc BKav Pro" cắm vô Fomat lại ổ C "Chương trình" Sau đó lắp lại cài Window ngon luôn :D

Miu làm cách này suốt thời còn là Student ;)) =))) :))

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Cái gì vậy Miu? :D

Thì cái đó @ Hình như hàng Supost của hãng sao ấy, tìm hoài chẳng thấy :D

3b86734f50b4a3b09e6b43448dcc2548_54604785.help2.bmp

tusontay

Huyền Thoại
The Activation Key can be found on your original product CD/package or email receipt (if purchased online).

Tìm Key trên CD|hộp sản phẩm, may quá mình có mua sản phẩm Creative gốc nên không phải tìm Key rồi. :)

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
The Activation Key can be found on your original product CD/package or email receipt (if purchased online).

Tìm Key trên CD|hộp sản phẩm, may quá mình có mua sản phẩm Creative gốc nên không phải tìm Key rồi. :)

Tìm roài hổng thấy @ Chỉ có đĩa Main của Case thui. Mợ có không, cho Miu xin Key ?

Bên trên