Crack IDM all version

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: Crack IDM all version

Ngoài giải pháp patch cả file IDMGrHlp.exe thì còn giải pháp nào không bác? Tới hôm nay thì em cũng bị dính vụ fake key này và phải thay thế IDMGrHlp.exe bằng một file rỗng!

Bác thử patch ngày 19/11 tại #1 xem sao. Em và mọi người dùng từ lúc IDM nó báo fake key tới giờ vẫn ok.

anh0424

Active Member

Dùng bản patch mới của bác thì chắc chắn ok rồi. Em hiểu nguyên tắc hoạt động mà, coi log bác post ở trang trước thì vẫn lần lượt patch regystry, DMan.exe, bổ xung thêm IDMGrHlp.exe để fix lỗi vụ fake key. Ý em muốn hỏi là ngoài việc thay thế IDMGrHlp.exe thì còn giải pháp nào không ạ? :)

tranduyquang

Well-Known Member

Dùng bản patch mới của bác thì chắc chắn ok rồi. Em hiểu nguyên tắc hoạt động mà, coi log bác post ở trang trước thì vẫn lần lượt patch regystry, DMan.exe, bổ xung thêm IDMGrHlp.exe để fix lỗi vụ fake key. Ý em muốn hỏi là ngoài việc thay thế IDMGrHlp.exe thì còn giải pháp nào không ạ? :)

Có lẽ là không, vì IDM lần này ngoài check bằng file IDMan.exe nó còn check bằng cả IDMGrHlp nữa, nên bắt buộc phải fix. Còn một số cách khác như xóa hoặc đổi tên file IDMGrHlp, ngăn IDM nối tới server check key (dùng file hosts...). Bác thấy cách nào phù hợp thì dùng.

hoasimtim

Well-Known Member

Có lẽ là không, vì IDM lần này ngoài check bằng file IDMan.exe nó còn check bằng cả IDMGrHlp nữa, nên bắt buộc phải fix. Còn một số cách khác như xóa hoặc đổi tên file IDMGrHlp, ngăn IDM nối tới server check key (dùng file hosts...). Bác thấy cách nào phù hợp thì dùng.

Bác thật là cao thủ i đờ mờ

anh0424

Active Member

Nhiều người mới dùng thường quên exit IDM trước khi patch, dẫn tới lỗi. Em nghĩ sao không thêm tính năng nữa cho bản patch nhỉ. Trình tự thực thi như này:

Người dùng mở file patch và bấm "Patch".
- Tự động kill process IDM đang chạy nếu có.
- Tiến hành ghi registry (cho nhập first name + last name), patch file IDMan.exe, patch file IDMGrHlp.exe.

Như thế thì dù có bị block key hay báo fake key thì cứ kệ, patch là xong, không phải remove hay reset gì luôn.

tranduyquang

Well-Known Member

Nhiều người mới dùng thường quên exit IDM trước khi patch, dẫn tới lỗi. Em nghĩ sao không thêm tính năng nữa cho bản patch nhỉ. Trình tự thực thi như này:

Người dùng mở file patch và bấm "Patch".
- Tự động kill process IDM đang chạy nếu có.
- Tiến hành ghi registry (cho nhập first name + last name), patch file IDMan.exe, patch file IDMGrHlp.exe.

Như thế thì dù có bị block key hay báo fake key thì cứ kệ, patch là xong, không phải remove hay reset gì luôn.

À, em đã nói trong topic này rồi. Vấn đề là như này, nếu update lên IDM mới mà IDM vẫn chạy được, thì các bác cứ chạy bình thường, không cần patch piếc gì cả. Chỉ khi nào các bác bị IDM nó phát hiện hàng lởm, thì khi đó mới cần patch. Và khi IDM nó biết hàng lởm thì chắc chắn IDM sẽ không chạy được, nên không cần phải EXIT nữa.

P/s: Đã có IDM 6.18b8 rồi, các bác dùng thấy sao? Có lỗi lầm gì không?

Có cách nào Crack mà tắt luôn file IDMGrHlp.exe không bạn. File này cứ chạy ngầm tốn tài nguyên máy quá.

tranduyquang

Well-Known Member

Có cách nào Crack mà tắt luôn file IDMGrHlp.exe không bạn. File này cứ chạy ngầm tốn tài nguyên máy quá.

Crack ở post #1 có patch file IDMGrHlp. Mình check thì không thấy file đó chạy nữa. Không biết các bác đã patch thì sao.

P/s: IDM lại ra bản 6.18b9, haiz, chóng mặt!

kiem99

Active Member

Tôi chưa xài patch mới có patch file IDMGrHlp của bạn DuyQuang và hôm nay thị bị idm báo fake key. hehehe. dl update idm 6.18b9 nhưng không tìm được files nó dấu ở đâu trong máy của mình, chưa từng bị như vậy.
Tôi sẽ báo cáo cho bác sau khi install idm 6.18b9. và patch Crack ở post # 1. Không chừng idm đã có cách để thoát "Crack IDM all version for HDVN" cho nên bạn chuẩn bị thuốc mới cho HDVN rồi đó. Cám ơn nhiều.

Edit:pacth#1 cho IDM_6.18b9, ket qua tot, chua thay bao fake key. cam on nhieu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình dùng win 8.1, dùng Patch #1 cho IDM 6.18 build 9, file IDMGrHlp.exe vẫn chạy ngầm. Có ai biết cách khắc phục ko???

Các bác cẩn thận, idm các bản crack hiện nay có rất nhiều mã độc, 1 số bản cài vào luôn chiếm dụng RAM, cpu. Gần như chắc chắn bị lợi dụng để làm botnet. Chả ai cho không ai cái gì cả.
Đã check qua rất nhiều bản idm, chỉ có bản của NSL team là chuẩn nhất, sạch sẽ nhẹ nhàng. AE bên vn-zoom cũng rất tín nhiệm bản này nhé.
Bên idmsilent.net cũng làm 1 bản fake y hệt nhưng có nhét thêm malware. Các bác muốn dùng idm thì tìm đúng bản chuẩn trên sever của NSL team, có hỗ trợ update qua sever của forum luôn nhé

Bên trên