Crack IDM all version

lnt

Active Member
Ðề: Crack IDM all version

Tôi vẫn bị popup "fake serial number" với IDM 6.23 build 9 trở đi (Windows 8.1)
Trên mạng đã có bản patch với tiêu đề fix popup fake serial number.
Chưa thử vì không biết tải về bằng torrent. => Đã tải về, xác nhận dùng tốt :)

Chỉnh sửa lần cuối:

sunny77

Well-Known Member

Tôi vẫn bị popup "fake serial number" với IDM 6.23 build 9 trở đi (Windows 8.1)
Trên mạng đã có bản patch với tiêu đề fix popup fake serial number. Chưa thử vì không biết tải về bằng torrent.

trước em cũng bị như vậy nhưng patch lại lần nữa là ok, bác thử xem sao :)

sh123456

Active Member

Không có ý gì nhưng cũng không biết nói/làm gì cả. Bác cứ hỏi ae dùng patch từ hồi nảo hồi nao tới giờ máy móc có bị sao không? Mình dùng KIS thì không vấn đề gì.

Mình chỉ nói thế để bác kiểm tra nếu dùng code nào đó có sẵn để sửa thành patch này chứ không có ý kiến gì với bác cả.
PS:
Vừa tìm được một cách fix fake serial number khá đơn giản. Download cái này về
[HIDE]https://copy.com/sMl8HlVR94LfXKPM[/HIDE]
Giải nén và copy đè vào trong folder cài IDM, khởi động lại máy là xong. Các bác nào chưa fix được thì thử xem :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nghecon

Member

Mình từ hồi nào giờ chỉ dùng file host với friewall của NIS để chặn IDM
nghe nói IDM 6.23 build 9 bị popup "fake serial number" nên chưa dám update vẫn ở 2.22

tranduyquang

Well-Known Member

trước em cũng bị như vậy nhưng patch lại lần nữa là ok, bác thử xem sao :)
Bác có thể thử patch ngày 5/4/2015 xem có được không nhé.
Mình chỉ nói thế để bác kiểm tra nếu dùng code nào đó có sẵn để sửa thành patch này chứ không có ý kiến gì với bác cả.
PS:
hidden content may not be quoted
Giải nén và copy đè vào trong folder cài IDM, khởi động lại máy là xong. Các bác nào chưa fix được thì thử xem :)

Mình có thể viết patch mà hầu hết các soft (không phải 100%, vì có nhiều trình virus nhận nhầm) sẽ không báo trojan gì cả. Cái code patch IDM nó chỉ là con số, và nó chỉ tác động tới file IDMan.exe, tuy nhiên nếu chỉ có vậy thì sẽ không nhập tên user + key được. Nếu bác thích mình sẽ làm 1 patch cho riêng bác, lược bỏ hết các tính năng tác động đến REGEDIT. Chính vì đoạn nhập tên user + key nó write vào regedit nên rất nhiều anti-virus báo là trojan. Mình cũng dùng nhiều anti-virus rồi, nhưng thấy KIS là có vẻ chạy ổn định, rất ít khi nhận nhầm. Bạn nên tránh những soft anti-virus nhận nhầm như vậy, vì dễ cài lại win lắm, nó del sạch file mà.

Lúc viết bài chưa tải file từ link bác gửi. Thật ra cách đó mình đã tích hợp trong patch từ 31/8/2014. Và kết hợp patch IDMan.exe nó trị được IDM tới khi bản 6.23b9 được release. Bác có thể kiểm tra bằng patch cũ đó, sau khi patch thì file IDMGrHlp.exe là 0 byte nhé. Nhưng nó không giải quyết được fake serial sau bản 6.23b9 nên mới tạo thêm Patch ngày 5/4/2015, patch mới này tất nhiên file IDMGrHlp.exe cũng sẽ là 0 byte + thêm "gọt dũa" 1 ít file IDMan.exe

sh123456

Active Member

Bác có thể thử patch ngày 5/4/2015 xem có được không nhé.

Mình có thể viết patch mà hầu hết các soft (không phải 100%, vì có nhiều trình virus nhận nhầm) sẽ không báo trojan gì cả. Cái code patch IDM nó chỉ là con số, và nó chỉ tác động tới file IDMan.exe, tuy nhiên nếu chỉ có vậy thì sẽ không nhập tên user + key được. Nếu bác thích mình sẽ làm 1 patch cho riêng bác, lược bỏ hết các tính năng tác động đến REGEDIT. Chính vì đoạn nhập tên user + key nó write vào regedit nên rất nhiều anti-virus báo là trojan. Mình cũng dùng nhiều anti-virus rồi, nhưng thấy KIS là có vẻ chạy ổn định, rất ít khi nhận nhầm. Bạn nên tránh những soft anti-virus nhận nhầm như vậy, vì dễ cài lại win lắm, nó del sạch file mà.

Thank bác đã có lòng! Mình thì chỉ cần ổn định chứ tên tuổi có hay không cũng không quan trọng lắm :D

tranduyquang

Well-Known Member

Thank bác đã có lòng! Mình thì chỉ cần ổn định chứ tên tuổi có hay không cũng không quan trọng lắm :D

Gửi bác file exe, bác chép đè lên file IDMan.exe đang cài. Ngoài ra bác cần nhập user + key, và file 0 byte nếu bác thấy cần thiết. Mình tưởng delete hết các tính năng khác, chừa lại mỗi patching file IDMan.exe thì sẽ hết bị nghi trojan. Nhưng thật ra vẫn bị. Thử làm patch 1 file text, sửa chữ A thành chữ B nó cũng vấn báo trojan. Thành ra túm lại các trình anti-virus đó nhận dạng theo kiểu: Bất cứ cái gì làm từ công cụ tạo patch đều quy về 1 mối là TROJAN abcdxyz. Kiểu như tất cả các cả sản phẩm làm ra từ lò gạch dù là gạch 2 lỗ, 4 lỗ, ngói lợp...thì đều quy về là SẢN PHẨM LÒ GẠCH hết :)). Giờ thì mình kiểu cơ chế thà giết nhầm hơn bỏ sót của các hãng anti-virus rồi.

Link file exe cho bác nếu bác vẫn cần:

P/s: không biết các trình khác sao, thấy KIS khá hay, chặn theo kiểu hành vi. Không cần biết chú từ đâu ra, cứ hễ chú có hành vi mờ ám, nguy hiểm là anh chặn. Chứ không phải kiểu quy về 1 mối, không cần biết chú tốt hay xấu, cứ hễ chú là người VN là chặn =))

Acrossusa

Well-Known Member
patch của bác vẫn chạy tốt,trước khi cài patch hay crack cứ tắt mấy anti virus vớ vẩn là ổn,trong máy của tôi không cài anti virus vì không cần

sh123456

Active Member

Gửi bác file exe, bác chép đè lên file IDMan.exe đang cài. Ngoài ra bác cần nhập user + key, và file 0 byte nếu bác thấy cần thiết. Mình tưởng delete hết các tính năng khác, chừa lại mỗi patching file IDMan.exe thì sẽ hết bị nghi trojan. Nhưng thật ra vẫn bị. Thử làm patch 1 file text, sửa chữ A thành chữ B nó cũng vấn báo trojan. Thành ra túm lại các trình anti-virus đó nhận dạng theo kiểu: Bất cứ cái gì làm từ công cụ tạo patch đều quy về 1 mối là TROJAN abcdxyz. Kiểu như tất cả các cả sản phẩm làm ra từ lò gạch dù là gạch 2 lỗ, 4 lỗ, ngói lợp...thì đều quy về là SẢN PHẨM LÒ GẠCH hết :)). Giờ thì mình kiểu cơ chế thà giết nhầm hơn bỏ sót của các hãng anti-virus rồi.

Link file exe cho bác nếu bác vẫn cần:

P/s: không biết các trình khác sao, thấy KIS khá hay, chặn theo kiểu hành vi. Không cần biết chú từ đâu ra, cứ hễ chú có hành vi mờ ám, nguy hiểm là anh chặn. Chứ không phải kiểu quy về 1 mối, không cần biết chú tốt hay xấu, cứ hễ chú là người VN là chặn =))

Thank bác !!! :D

peterzuma

Well-Known Member

thấy mấy bác ở đây khoái upgrade IDM quá nhỉ? Mình vẫn xài bản IDM v6.18 + cracked exe + firewall > là đủ. Làm biếng lên bản mới lắm vì IDM lên version mới chủ yếu là by pass check fraud serial mà thôi.

peterzuma

Well-Known Member

PS:
hidden content may not be quoted

File của bác là dùng cho bản IDM 6.18.xxx nhé. Dùng cho IDM mới cũng ko được nhé. 1 time sau là cũng bị báo popup fake serial thôi. Từ v6.23.9 IDM nó thêm nhiều khóa trong registry lắm, check fraud qua sever nữa...

Acrossusa

Well-Known Member
Re: Ðề: Crack IDM all version

thấy mấy bác ở đây khoái upgrade IDM quá nhỉ? Mình vẫn xài bản IDM v6.18 + cracked exe + firewall > là đủ. Làm biếng lên bản mới lắm vì IDM lên version mới chủ yếu là by pass check fraud serial mà thôi.

riêng tôi thích thử soft mới vì rảnh không có việc gì làm cho qua ngày già rồi dư nhiều giờ quá chỉ đợi ngày xuống lòng đất

peterzuma

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Crack IDM all version

riêng tôi thích thử soft mới vì rảnh không có việc gì làm cho qua ngày già rồi dư nhiều giờ quá chỉ đợi ngày xuống lòng đất

Bác nhiêu tuổi mà già nhỉ? Vì nguyên tắc test soft new là test trên máy ảo + OS ko dùng đến thường ngày, nhất là test pirate soft w/ crack+patch này nọ.

sh123456

Active Member

File của bác là dùng cho bản IDM 6.18.xxx nhé. Dùng cho IDM mới cũng ko được nhé. 1 time sau là cũng bị báo popup fake serial thôi. Từ v6.23.9 IDM nó thêm nhiều khóa trong registry lắm, check fraud qua sever nữa...

Mình không rõ các bác như thế nào nhưng mình đang dùng cho bản mới OK nhé ! Cách làm của mình như thế này
Trước tiên dùng cái này để patch
Mã:
https://www.dropbox.com/s/6ryns80ej45wysb/IDM.v6.xx.release.3-patch.exe?dl=0
Bản patch này vẫn bị hiện tượng fake serial. Sau đó mới copy toàn bộ cái kia vào, khởi động lại dùng ngon. Hiện tại mình đang dùng nên bác đừng nói là không dùng được (Đã test trên 2 máy: Win8.1 và Win7). Còn thời gian bao giờ bị fix thì mình không dám nói, chỉ biết đến giờ vẫn đang dùng OK

peterzuma

Well-Known Member

@sh123456

Tớ nói cái link này nè......Còn bản patch IDM.v6.xx.release.3-patch.exe?dl=0 >> tớ có đoán được của nhóm nào luôn đó. Tớ test nhiều nhóm release lắm, nhóm nào cũng bị với Build 9 + 10, cậu may mắn chăng.....trong forum nhóm release bản patch cậu đưa lên người ta còn report nữa mà.....

@tranduyquang: bản của cậu, tớ test setup new OK, còn setup trên bản cũ có sẵn trên máy thì tớ chưa test

tranduyquang

Well-Known Member

Mình không rõ các bác như thế nào nhưng mình đang dùng cho bản mới OK nhé ! Cách làm của mình như thế này
Trước tiên dùng cái này để patch
Mã:
https://www.dropbox.com/s/6ryns80ej45wysb/IDM.v6.xx.release.3-patch.exe?dl=0
Bản patch này vẫn bị hiện tượng fake serial. Sau đó mới copy toàn bộ cái kia vào, khởi động lại dùng ngon. Hiện tại mình đang dùng nên bác đừng nói là không dùng được (Đã test trên 2 máy: Win8.1 và Win7). Còn thời gian bao giờ bị fix thì mình không dám nói, chỉ biết đến giờ vẫn đang dùng OK

Link của bác không tải được. Mình tìm google ra link này:
Mình không có ý gì nhưng quét virustotal nó cũng ra 24/57 báo virus/trojan. Mình thì không patch thử, vì patch tự tạo dùng vẫn ổn.

tranduyquang

Well-Known Member

@sh123456

Tớ nói cái link này nè......Còn bản patch IDM.v6.xx.release.3-patch.exe?dl=0 >> tớ có đoán được của nhóm nào luôn đó. Tớ test nhiều nhóm release lắm, nhóm nào cũng bị với Build 9 + 10, cậu may mắn chăng.....trong forum nhóm release bản patch cậu đưa lên người ta còn report nữa mà.....

@tranduyquang: bản của cậu, tớ test setup new OK, còn setup trên bản cũ có sẵn trên máy thì tớ chưa test

Bạn thích thì có thể cài bất kỳ bản IDM cũ nào đó cũ hơn 6.23b8 chẳng hạn, patch rồi sau đó check update lên bản b10 (hoặc tự cài đè bản b9) và patch tiếp xem sao nhé. Mình thử thấy ok.

Bên trên