Crack IDM all version

peterzuma

Well-Known Member
Ðề: Crack IDM all version

Các bác có thể dùng tải file này https://www.fshare.vn/file/B1W82FPYH65W em tải bên sinhvienit. Giải nén, tắt IDM đi rồi copy file crack vào thư mục cài đặt , sau đó chạy file path ( quyền quản trị và có thể phải tìm đường dẫn tới IDM.exe trong thư mục cài đặt)

File này dùng bản generic patcher của RmK-FreE, file IDM patched xong khá "to".....

taoTnuday

Well-Known Member

Confirm là IDM nó dùng cách mới để protected rồi nhé. HIPS (special perverted hack)

Bác nào bị thì xóa key trong hình là OK nhé.

Chỉ bị từ Build 9 thôi, buld 8 về trước OK

bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn dc k, mình không biết cách làm sao hiện lên cái kia và xóa ra sao ! cảm ơn bác trước !

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Mới up lên bản mới nhất và dùng crack bản mới rất tốt. Thanks T.D.Q :-bd

tml3nr

Moderator

Đã test OK 4 ngày với bản IDM 6.23 Build 10 full (MD5: 21099E91 - CE644DCB - E7A1B2D5 - 48030835). Cảm ơn bác tranduyquang rất nhiều ạ.

tieubao-64

Well-Known Member

Dùng pacth ngày 5/4 nhưng sau 2 ngày IDM vẫn báo fake. có bác nào cũng bị như vậy kg, thanks

langdu01

Well-Known Member

Chủ rạp hay AE nào biết làm ơn giải thích giúp mình nhé, cám ơn các bạn nhiều.

Như hình, chỉnh connections là 16 có tác dụng gì? chỉnh connections là 1 sẽ cho kết quả ra sao? Nếu download nhiều file 1 lúc?

Mình không biết nên hỏi mong AE thông cảm.

Đính kèm

126.7 KB · Xem: 191

tieubao-64

Well-Known Member

Nên để 8 thôi, đó là số phần idm chia file ra để down.

Flatland

Well-Known Member

Như hình, chỉnh connections là 16 có tác dụng gì? chỉnh connections là 1 sẽ cho kết quả ra sao? Nếu download nhiều file 1 lúc?

Nếu đường truyền của bác có băng thông càng lớn (80, 120M) thì bác càng nên để cao sẽ hiệu quả hơn. Còn băng thông thấp (6, 12M) thì để 4 cũng hết băng thông rồi.

hbc

Moderator

Cái đấy là thiết lập cho nó kéo file về bằng nhiều luồng (chia ra nhiều file nhỏ để kéo về cho nhanh). Hình như trên win cũ xp chỉ mở mặc định có 8 luồng không biết win mới bây giờ thế nào nhưng sau khi kéo về nó lại phải nối lại (rebuild) rất lâu và nặng máy. Nếu để 1 luồng thì lúc tải có chậm hơn nhưng không mất thời gian rebuild nhưng vẫn phải di chuyển từ thư mục tam về ổ lưu cũng lâu và nặng ngang với copy.

langdu01

Well-Known Member

Nên để 8 thôi, đó là số phần idm chia file ra để down.

Nếu đường truyền của bác có băng thông càng lớn (80, 120M) thì bác càng nên để cao sẽ hiệu quả hơn. Còn băng thông thấp (6, 12M) thì để 4 cũng hết băng thông rồi.

Cám ơn 2 bạn nhiều nha. Mình hiểu hiểu được chút ít rồi. Mạng nhà mình thì mạnh lắm 150mb/s lận, download 1 file, nếu không bị gì, cũng lên được 19mb/s. Chắc mình chỉnh connections 16 hoặc 24 hay 32 sẽ không có vấn đề nhỉ... Thanks 2 bạn nhiều. :-bd

langdu01

Well-Known Member

Cái đấy là thiết lập cho nó kéo file về bằng nhiều luồng (chia ra nhiều file nhỏ để kéo về cho nhanh). Hình như trên win cũ xp chỉ mở mặc định có 8 luồng không biết win mới bây giờ thế nào nhưng sau khi kéo về nó lại phải nối lại (rebuild) rất lâu và nặng máy. Nếu để 1 luồng thì lúc tải có chậm hơn nhưng không mất thời gian rebuild nhưng vẫn phải di chuyển từ thư mục tam về ổ lưu cũng lâu và nặng ngang với copy.

Thêm 1 nhận định cho phần hiểu thêm về connections này của mình. Cám ơn bạn nhiều. Máy mình cũng mạnh (i7) nhưng lúc nó rebuild (trước kia mình chỉnh số connections cao, không nhớ là bao nhiều) có khi lên đến 10 - 15 phút.

Mình hiểu connections này rồi. Khi download Bluray iso hay file có dung lượng lớn, nên chỉnh connections là 1. Nếu down phim tập, dung lượng ít nên chỉnh connections là 16, 24 hoặc 32.

Cám ơn các bạn thật nhiều.

robotinternet

mình đã dùng pacth ngày 5/4 nhưng sau 2 ngày IDM vẫn báo fake serial hu..hu...

hbc

Moderator

Vì 1 thao tác nào đó mà để IDM kết nối đến máy chủ của nó thì patch sẽ bị vô hiệu hóa

ASAP

Well-Known Member

Thêm 1 nhận định cho phần hiểu thêm về connections này của mình. Cám ơn bạn nhiều. Máy mình cũng mạnh (i7) nhưng lúc nó rebuild (trước kia mình chỉnh số connections cao, không nhớ là bao nhiều) có khi lên đến 10 - 15 phút.

Mình hiểu connections này rồi. Khi download Bluray iso hay file có dung lượng lớn, nên chỉnh connections là 1. Nếu down phim tập, dung lượng ít nên chỉnh connections là 16, 24 hoặc 32.

Cám ơn các bạn thật nhiều.

Hi,

Anh chọn trong Option-->Save to như hình thì khi rebuild sẽ nhanh hơn nhiều.

boylak21

Well-Known Member

Anh em cho mình hỏi: file patch 5/4 mình tải về toàn bị trình virus cắn sau khi giải nén. Nếu tắt trình virus thì sau khi giải nén thì lại chạy ko được. Mình dang dùng win 8.1 64bit

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

các bác giúp em tý em dow từ tên lửa IDM không bắt link
Fs vẫn bắt .em đang dùng bản 6.23 crack
win thì đang chạy bản 7 32bit

Bên trên