Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Hôm nay vừa rước em Dune 303D về, thấy mọi người dùng nhiều nên cũng tò mò. Nói chung hình ảnh bình thường, theo em thì thấy màu mè có phần kém hơn MEDE8ER MED1000X3D, màu có vẻ hơi bị cháy lóa, cảm giác hình ảnh nó không được nét bằng MEDE. Chất liệu vỏ rẻ tiền, nhẹ như đồ chơi trẻ con (đang cầm con MEDE nên thấy thế), mặt dưới máy nóng khủng khiếp, phải kê cao lên cho thoáng mát. Mới đầu xem hình cử động bị nhòe, e tí nữa thì đáp nó vô tường, mò mẫm mãi mới thấy nút mode chế độ chống quét mành, sau khi dùng chế độ này thì đỡ nhòe :D. Ứng dụng thì dành cho con nít, chắc chả bao giờ em dùng. Tóm lại là đổi con Mede8er lấy con Dune này là sai lầm :(
Các bác dùng dây HDMI theo máy có hiện tượng gì không? Em play thi thoảng lúc mới đầu chạy nó vấp nghắt tiếng mất 1 giây, em nghĩ chắc HDMI lởm quá, hôm nay cắm vào rec denon thấy con denon nó có vẻ hơi loạn, mai phải kiếm sợi hdmi khác ngay.

xuxu09

Member
Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

chắc máy của bác bị lỗi chứ e chưa thấy ai chê Dune 303D :)

ttlinhha

Well-Known Member

Bác mua để xem Dune thế nào thì phải lấy base 3D ấy chứ, nó sẽ khắc phục ít nhất về ngoại hình cho bác còn chất lượng thì e nghĩ bác phải chỉnh lại chứ e dùng D1 rất ngon. Oppo thì bác cứ mua là ủng hộ tiền cho khựa trên biển Đông rồi đấy

tuanreb

Active Member

Chắc tuổi bạn không hợp với Dune rồi:-@ tính riêng trên hdvn số lượng người dùng Dune rất đông, nhưng chưa thấy ai có phản hồi đến mức gay gắt như bạn. Vote cho bạn lên Oppo :-bd

phithien

Well-Known Member

Cũng thường thôi. Cơm nguội nhà mình là đặc sản của hàng xóm
Những điều bác nói là cái của bạn đang lỗi rồi, chứ cả ngàn anh em ở đây đâu có khùng điên mà chấp nhận cái lỗi đó, rồi lại dẻo miệng ca ngợi Dune là thần thánh.
Dune thì có ứng dụng gì nhỉ? toàn mấy cái vớ vẫn, chỉ có mấy apps dành riêng cho coi online là đáng quan tâm thôi: hayhaytv, hdviet, GiaitriHD. Nhưng online sao bằng offline

HD oppo cũng là 1 nhánh của oppo tàu khựa thì phải. vậy lợi nhuận thu được cũng về tàu thôi

khunglongbu

Well-Known Member

Các bác cứ ca tụng Dune thế chứ, mình thấy coi trên mấy TV tầm 60" trở xuống cũng chẳng có gì khác biệt, phần âm thanh hay hơn tí .

phithien

Well-Known Member

Các bác cứ ca tụng Dune thế chứ, mình thấy coi trên mấy TV tầm 60" trở xuống cũng chẳng có gì khác biệt, phần âm thanh hay hơn tí .

Chắc bác ko để ý, chứ em coi trên màn hình 32 inch đã thấy khác. 50 inch mới thấy khác biệt. âm thanh thì ko nói làm gì, người nghe đài FM cũng nói hay, người nghe CDP nói chưa hay, âm nhạc là 1 phạm trù rất khác, khó so sáh

Tống Công minh

Active Member

Nói chung là mình dùng Dune303D khá hài lòng, chỉ mong có full menu thôi!

Chéc cái màn tv của pak chủ bị sao òi ;)

zuzen

Chắc Bác chủ không quen xài hàng có thương hiệu....thôi Bác cứ tự sướng với e MEDE8ER MED1000X3D của mình đi...trao bán lại em 303D có khối người pm Bác liền đấy.

TomHCM

Member

Bác phát biểu đến lạnh lùng nhỉ?

Những ứng dụng như HDViet, Hayhaytv, Zing TV, Zing mp3, giải trí Hd, mà dành cho con nít thì tất cả anh em trên đây ai đã lỡ khen những ứng dụng này hay thì đều là con nít à?

Hôm nay vừa rước em Dune 303D về, thấy mọi người dùng nhiều nên cũng tò mò. Nói chung hình ảnh bình thường, theo em thì thấy màu mè có phần kém hơn MEDE8ER MED1000X3D, màu có vẻ hơi bị cháy lóa, cảm giác hình ảnh nó không được nét bằng MEDE. Chất liệu vỏ rẻ tiền, nhẹ như đồ chơi trẻ con (đang cầm con MEDE nên thấy thế), mặt dưới máy nóng khủng khiếp, phải kê cao lên cho thoáng mát. Mới đầu xem hình cử động bị nhòe, e tí nữa thì đáp nó vô tường, mò mẫm mãi mới thấy nút mode chế độ chống quét mành, sau khi dùng chế độ này thì đỡ nhòe :D. Ứng dụng thì dành cho con nít, chắc chả bao giờ em dùng. Tóm lại là đổi con Mede8er lấy con Dune này là sai lầm :(
Các bác dùng dây HDMI theo máy có hiện tượng gì không? Em play thi thoảng lúc mới đầu chạy nó vấp nghắt tiếng mất 1 giây, em nghĩ chắc HDMI lởm quá, hôm nay cắm vào rec denon thấy con denon nó có vẻ hơi loạn, mai phải kiếm sợi hdmi khác ngay.

Bác phát biểu đến lạnh lùng nhỉ?

Những ứng dụng như HDViet, Hayhaytv, Zing TV, Zing mp3, giải trí Hd, mà dành cho con nít thì tất cả anh em trên đây ai đã lỡ khen những ứng dụng này hay thì đều là con nít à?
em sorry nhưng mỗi người 1 sở thích, như em thì giờ xem 1080p đã chán rồi, bây giờ chỉ thích iso thôi ;))

phithien

Well-Known Member

em sorry nhưng mỗi người 1 sở thích, như em thì giờ xem 1080p đã chán rồi, bây giờ chỉ thích iso thôi ;))

Hix, iso cũng 1080p chứ có gì khác nữa bác. anh em ở đây đều coi những apps online là chữa cháy lúc buồn chán. Chứ ai mà ko có trong tay vào HDD 2TB, chép đầy phim 1080p chuẩn 40-50GB/phim
Bác ko có duyên xài Dune đâu, thôi thì cứ thoả mãn với cái hiện tại, giờ bác rao bán đi, rẻ hơn 1-200k. tem bảo hành còn nguyên thì sẽ có màn đua xe tới nhà bác đấy

Các bác đang dùng Firmware nào? Đây là bản mình đang dùng. Vừa mua sợi HDMI khác rồi mà vẫn có hiện tượng thi thoảng bị mất tiếng 1 giây khi mới play phim.

tuanreb

Active Member

Bạn không thích nữa thì vào box mua bán rao bán nó đi:)>-. Chỉ cần giá hợp lý là em nó bay ngay chưa đầy 1 nốt nhạc :D

Bạn không thích nữa thì vào box mua bán rao bán nó đi:)>-. Chỉ cần giá hợp lý là em nó bay ngay chưa đầy 1 nốt nhạc :D
Bán nó thì chẳng biết mua cái gì nữa :v, theo đánh giá của mọi người thì nó là khá rồi :))

phithien

Well-Known Member

Bán nó thì chẳng biết mua cái gì nữa :v, theo đánh giá của mọi người thì nó là khá rồi :))
Thì thanh lý, Cái bác đang bị là lỗi, lỗi dây hdmi, hay là cái Dune bị lỗi, coi nguyên 1 phim 90-120 phút, chỉ cần đứng hình 1 lần duy nhất là sút văng tường rồi, bác tưởng anh em chơi HD ở đây dễ tính ?, cái gì cũng xuề xoà cho qua chắc - khó tính lắm đấy, sống tới từng tuổi này, tiền kiếm ra cũng ko dễ, giải trí phải thật ok, chứ ko có chuyện tạm chấp nhận. Dune đang có FW ổn định, hơn popcorn nhiều.

Thì thanh lý, Cái bác đang bị là lỗi, lỗi dây hdmi, hay là cái Dune bị lỗi, coi nguyên 1 phim 90-120 phút, chỉ cần đứng hình 1 lần duy nhất là sút văng tường rồi, bác tưởng anh em chơi HD ở đây dễ tính ?, cái gì cũng xuề xoà cho qua chắc - khó tính lắm đấy, sống tới từng tuổi này, tiền kiếm ra cũng ko dễ, giải trí phải thật ok, chứ ko có chuyện tạm chấp nhận. Dune đang có FW ổn định, hơn popcorn nhiều.
Đã thử với file âm thanh DTS HD thì hầu như lần nào cũng bị, ngắt 1s lúc mới play. Bác có dùng FW giống em không?

tuanreb

Active Member

FW này khá ổn định. Bạn up hình cho m.n xem setting Video và Audio đi

Bên trên