Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Đã thử với file âm thanh DTS HD thì hầu như lần nào cũng bị, ngắt 1s lúc mới play. Bác có dùng FW giống em không?

Em dùng FW b8_beta. và quan trọng em xài cái Dune 102 cùi cùi bắp - Thua xa 303D, nhưng vẫn chiến tốt file Iso 3D, Bluray iso

manhthang

Huyền Thoại

Có lẽ bác không hợp với Dune nên thanh lý để quay về Med cho yên tâm. Vấn đề tâm lý quan trọng lắm.
303D fw B8 beta em toàn xem 3D ISO mà chưa thấy hiện tượng giật hay ngắt tiếng, máy hoạt động chỉ ấm ấm chứ không đến mức nóng.

PS: Chơi HD là thú vui chứ không phải tôn giáo nên Dune là đầu HD không phải thần thánh.

haidangcam

Member

Vấn đề cũng không đến nỗi lớn lao gì cả, bác không yên tâm thì mang đi bảo hành ngay vẫn còn kịp, chơi hd là để giải trí, nên bác cứ check hết mọi thứ, cảm thấy không ok thì đổi/bán lại.

Ủa sao kỳ vậy bác??? em xài 1 cái Dune D1 (3 năm) và 1 cái Dune 3D (gần 2 năm) mà mấy em Dune này chạy phà phà có bị sao đâu?

sonthanhbinh

Active Member

Trước có bác "ngovanthe" ở bắc ninh gạ đổi dune303D lấy cái S1 cùi của của mình. cái s1 cũ quá ngại không giám đổi cho bác ây. :(

Ðề: trao đổi đầu HD
Trích Nguyên văn bởi ngovanthe
bác co nâng cấp dune303D ko trao đổi với tôi.máy của tôi còn bảo hành đến tháng 8.đầy đủ phụ kiện
Trích Nguyên văn bởi sonthanhbinh
Bạn ở đâu thế dune303D dùng là ngon rùi bác s1 của mình cũ mà mua cũng được 5 năm rùi kể bác có D1 thì đổi mình các $ cho bác giờ mình đang có 2 cái 1 là S1 và ATV1200 "dune303D cũng giống atv1200 nhỉ" thank bác
tôi ở bắc ninh bác ạ

NHUANKHOM

Member

Trước có bác "ngovanthe" ở bắc ninh gạ đổi dune303D lấy cái S1 cùi của của mình. cái s1 cũ quá ngại không giám đổi cho bác ây. :(

Ðề: trao đổi đầu HD
Trích Nguyên văn bởi ngovanthe
bác co nâng cấp dune303D ko trao đổi với tôi.máy của tôi còn bảo hành đến tháng 8.đầy đủ phụ kiện
Trích Nguyên văn bởi sonthanhbinh
Bạn ở đâu thế dune303D dùng là ngon rùi bác s1 của mình cũ mà mua cũng được 5 năm rùi kể bác có D1 thì đổi mình các $ cho bác giờ mình đang có 2 cái 1 là S1 và ATV1200 "dune303D cũng giống atv1200 nhỉ" thank bác
tôi ở bắc ninh bác ạ
s1 rất trâu bò đổi tiếc lắm à

nokia6681

Member

Mình nghĩ bạn chủ topic mua sợi HDMI khác đi là hết bị lỗi dừng tiếng 1s ngay

davidhand

Moderator

Bác mua để xem Dune thế nào thì phải lấy base 3D ấy chứ, nó sẽ khắc phục ít nhất về ngoại hình cho bác còn chất lượng thì e nghĩ bác phải chỉnh lại chứ e dùng D1 rất ngon. Oppo thì bác cứ mua là ủng hộ tiền cho khựa trên biển Đông rồi đấy
Chắc bác nhầm với ĐT Oppo! :D e chơi Oppo đã lâu, giao lưu với AE xài Oppo khá nhiều nhưng chưa thấy ai mua được Oppo BDP từ Khựa cả! :) Dune D1 thì e cho đi sau 1 tuần mua về.

Em cũng có bức xúc gì đâu, các bác cứ ném đá :D, chia sẻ chút thôi mà. Đã thay dây HDMI rồi mà chạy iso vẫn bị vấp 1 giây khi mới play, còn đã vào xem đc 1 giờ thì ko bị vấp nữa, chỉ vấp khi mới paly thôi.

ttlinhha

Well-Known Member

Chắc bác nhầm với ĐT Oppo! :D e chơi Oppo đã lâu, giao lưu với AE xài Oppo khá nhiều nhưng chưa thấy ai mua được Oppo BDP từ Khựa cả! :) Dune D1 thì e cho đi sau 1 tuần mua về.

Ko nhầm đâu bác, Oppo Digital thì đúng là ở Mỹ thật tuy nhiên nó lại trực thuộc Oppo China đấy bác. Bác cứ tìm hiểu sâu vào sẽ thấy nó là Khựa đấy. Rất nhiều bác chơi Oppo lại cứ tưởng nó là USA

DAIYOU

Active Member

Chắc em Oppo Bluray của Bác phải gấp 4 lần số tiền mua Dune D1 ,nên không so sánh thế được.

DAIYOU

Active Member

Em cũng có bức xúc gì đâu, các bác cứ ném đá :D, chia sẻ chút thôi mà. Đã thay dây HDMI rồi mà chạy iso vẫn bị vấp 1 giây khi mới play, còn đã vào xem đc 1 giờ thì ko bị vấp nữa, chỉ vấp khi mới paly thôi.

Cái đầu Dune Bác có cắm qua Receiver không vậy,nếu có cũng bị. Khi kết nối với LCD thì chậm 1,2 giây là Bình thường vì nó phải kiểm tra kết nối video ở độ phân giải mà mình đã setup.

Dune mình thấy giao diện đẹp ,tuỳ biến nhiều dễ sử dụng hình ảnh và âm thanh tốt ,frimware ổn định ,nhược điểm online kém

kinhphuong

Well-Known Member
Mình cũng đang dùng DUNE 303D cho tới thời điểm này thì thấy hoàn toàn hài lòng em nó so với số tiền bỏ ra.. Chắc số bác xui xẻo thôi, không hài lòng bác đẩy đi anh em sẽ rước ngay bác ạh..

Pa Ke Xì Cúc

Dune và Pop A-410 nghe nhạc 2 kênh không cần DAC nối thẳng ra amp thì cái nào nghe hay hơn các bác nhỉ?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Dune và Pop A-410 nghe nhạc 2 kênh không cần DAC nối thẳng ra amp thì cái nào nghe hay hơn các bác nhỉ?

Dune - Những model khác thì mình ko biết, Nhưng Dune 102 vs popcorn A410 về phần nhạc nhẽo thì A410 hay hơn. Nếu nghe quen A410 thì nghe bằg Dune sẽ hơi đục tiếng.

ám964

Member
Re: Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Các bác đang dùng Firmware nào? Đây là bản mình đang dùng. Vừa mua sợi HDMI khác rồi mà vẫn có hiện tượng thi thoảng bị mất tiếng 1 giây khi mới play phim.

Trước đây khoảng 2 năm, mình cũng đã lập 1 topic về lỗi mất tiếng và hình trong khoảng 1,2 giây.
Mình đã từng thay đầu HDPlayer, thay TV, thay dây HDMI, Set từng option trong TV, Set từng option trong HDPlayer, Set từng option trong Receiver, mua ổn áp v.v...cũng vẫn không được.

Rút cuộc tìm ra cái lỗi đó nằm ở cái cổng HDMI của cái DENON Receiver (mỗi lần bật đèn hoặc bật một thiết bị điện tử nào đó thì đang coi phim sẽ bị dừng hình và tiếng 1,2 giây, khi đó màn hình trên TV đen thui và mất tiếng), bạn có thể test xem mình nói thế có đúng không? bằng cách như sau : cắm dây HDMI out của HDPlayer vào HDMI in của TV, dùng cổng audio out (cổng quang "optical") của HDPlayer cho vào cổng quang in của Denon Receiver thì tình trạng trên hết ngay. Nhưng nếu dùng cách này sẽ không pass được DTS-HD hoặc DD True HD.

Cuối cùng, thằng Denon chế cái cổng HDMI thật tệ, chống nhiểu kém, không khắc phục được luôn.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Chắc em Oppo Bluray của Bác phải gấp 4 lần số tiền mua Dune D1 ,nên không so sánh thế được.
E đâu có so sánh đâu bác. :) Tại có bác nào bên trên nói những người chơi OPPO BDP (trong đó có e) ủng hộ Khựa nên e phải lên tiếng thôi! :) E tẩy chay mua hàng từ Khựa từ khi nó mang cái 981 vào VN rồi!

Trước đây khoảng 2 năm, mình cũng đã lập 1 topic về lỗi mất tiếng và hình trong khoảng 1,2 giây.

Cuối cùng, thằng Denon chế cái cổng HDMI thật tệ, chống nhiểu kém, không khắc phục được luôn.

Ko phải đâu bác! E cũng đang xài AVR Denon nè. Phòng e có 2 bóng đèn 1.2m dùng chuột, thỉnh thoảng xem phim vẫn bật bóng đèn để ... tìm remote nhưng có sao đâu. >:D<

Chỉnh sửa lần cuối:

langtu27

Well-Known Member

Trên đời chẳng có gì là thần thánh cả. Chỉ đơn giản Dune gần gũi với ng dùng,vậy thôi.

zeroFILL

Active Member

Dune 303D khá là nóng, nhất là với thời tiết ở Hà Nội vài tuần nay thì thôi rồi. Mình cũng đang dùng firmware b6 không thấy có hiện tượng mất âm thanh lúc mới play nhưng lại bị hiện tượng chớp hình khi chạy được khoảng 45 phút (chớp ngẫu nhiên, hình chỉ nháy thôi chứ không mất đến 1-2s)
Thêm nữa, plugin YouTube dở quá mà mình lại hay xem clip trên YouTube

phithien

Well-Known Member

Dune 303D khá là nóng, nhất là với thời tiết ở Hà Nội vài tuần nay thì thôi rồi. Mình cũng đang dùng firmware b6 không thấy có hiện tượng mất âm thanh lúc mới play nhưng lại bị hiện tượng chớp hình khi chạy được khoảng 45 phút (chớp ngẫu nhiên, hình chỉ nháy thôi chứ không mất đến 1-2s)
Thêm nữa, plugin YouTube dở quá mà mình lại hay xem clip trên YouTube

Đúng là Dune khá là nóng. Nên kê 1 chút cho chân đế cao thêm, tản nhiệt tốt là ổn. Em xài qua vài con HD, đều lo cho nó vấn đề tản nhiệt tốt, nên chưa cái nào bỏ em ra đi, chỉ có em chán bỏ nó thôi :D

Bên trên