Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

5. Không chọn được phụ đề rời, có lẽ em này giống em wd ngày xưa phải đổi phụ đề giông với tên phim mới được. Không biết đây có phải đặc điêm của dong chip Sigma không các bac.
Với những lý do trên em đã chính thức xếp xó em Dune 303D sau hơn 4h sử dụng.

5, Cái này là do bác quá gà không biết chỉnh còn ý ới :)

túm lại là "gà" như bác đúng là KHÔNG nên đụng đến DUNE cho phí phạm cả ra :D
Bác nói cho sướng miệng mà có chịu đọc xem bác lunker viết gì đâu!

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member

Thấy nhiều bác phí phạm quá, xài hàng hiệu, mà cũng ko biết xài, cứ đổ thừa này nọ, còn phán bừa - thua cả hàng tàu. ông già em hay dạy: "Những phát minh, sáng chế thì các nhà bác học đã phát hiện ra hết, bây giờ mình chỉ có dùng, mà ko dùng được thì sống khác nào chết, tốt nhất là vào rừng dựng lều trại sống"

Ngay thời điểm hiện tại thì Dune vẫn là vô đối trong tầm giá 7 triệu trở lại. Ngay cả popcorn A410 có hình ảnh âm thanh vượt trội hơn Dune nhưng FW vẫn ko thể nào bằng
Cũng do hoàn cảnh thôi bác ạ :-S. Biết là phí nhưng vài tính năng xem online mình thử một lần cho biết thôi, vì không hợp với máy chiếu!

kinhphuong

Well-Known Member
DUNE 303 mà sài ok vậy mà còn chê... Không biết muốn gì nữa luôn. Đúng là mỗi người mỗi kiểu...
Mình thì thấy quá tuyệt vời trong tầm giá..

phithien

Well-Known Member

Cũng do hoàn cảnh thôi bác ạ :-S. Biết là phí nhưng vài tính năng xem online mình thử một lần cho biết thôi, vì không hợp với máy chiếu!

Ko phải là vài tính năng online, mà hầu như online với dân HD chúng ta đều cảm thấy chưa đủ đô lắm, ko cần phải máy chiếu. tv 40 inch cũng đã thấy khác. chủ yếu cũng down phim HD về chất đầy HDD

lunker

Ðề: Re: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

DUNE 303 mà sài ok vậy mà còn chê... Không biết muốn gì nữa luôn. Đúng là mỗi người mỗi kiểu...
Mình thì thấy quá tuyệt vời trong tầm giá..
Vâng, đúng là mỗi người mỗi sở thích bác ạ. Một vài tính năng của thói quen cũ em í không đáp ứng được nên phải tiễn em nó thôi. Công lao của em xây dựng 1 hệ thống giải trí trung tâm, thân thiện với ngừoi sử dụng không thể bỏ đi vì em nó được:(

lunker

Thôi chết, hình như em lại gây war khi có nhiều bác đang hiêu răng em chế bai Dune. Xin nhấn mạnh với các bác là đứng ở góc độ sử dụng em chỉ quan tâm đến việc đáp ứng được nhu cầu và giản tiện khi sử dụng. Còn hàng hiệu hay hàng đểu em không quan tâm, không phải tất cả mọi thứ hàng xịn đều vượt mặt được hàng đểu đâu. Rất mong các bác đã sử dụng chỉ giáo giúp em 2 vấn đề: xem phim qua ổ mạng và chọn phụ đề. Cảm ơn các bác.

longvp

Member

nói đến xem phim phụ đề bluray dạng folder em cũng từ mò mãi mới được .bản thân đang dùng con tyco t8 plus em cũng post vấn đề này lên diễn đàn nhưng ko thấy bác nào trả lời , nghe các bên bán hàng nói Dune 303D xem được mà , với em dạng folder em thường mux thẳng sub vào xem 1 file. t2s thôi
Thôi chết, hình như em lại gây war khi có nhiều bác đang hiêu răng em chế bai Dune. Xin nhấn mạnh với các bác là đứng ở góc độ sử dụng em chỉ quan tâm đến việc đáp ứng được nhu cầu và giản tiện khi sử dụng. Còn hàng hiệu hay hàng đểu em không quan tâm, không phải tất cả mọi thứ hàng xịn đều vượt mặt được hàng đểu đâu. Rất mong các bác đã sử dụng chỉ giáo giúp em 2 vấn đề: xem phim qua ổ mạng và chọn phụ đề. Cảm ơn các bác.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

nói đến xem phim phụ đề bluray dạng folder em cũng từ mò mãi mới được .bản thân đang dùng con tyco t8 plus em cũng post vấn đề này lên diễn đàn nhưng ko thấy bác nào trả lời , nghe các bên bán hàng nói Dune 303D xem được mà , với em dạng folder em thường mux thẳng sub vào xem 1 file. t2s thôi

bác cứ làm như oppo =)), muốn coi phải mux sub vào, khổ thân. Người ta tìm tới mấy con giá rẻ này chủ yếu để tùy chọn được phụ đề, phụ đề đặt tên gì cũng được, để ở thư mục nào cũng được, cần là bấm tới coi thôi, ko có thì tải về ngay tại đầu HD rồi chọn mà coi luôn... hồi đó xài lướt qua con Dune, cứ tưởng nó chọn được phụ đề rời không cần đặt đúng tên phim chứ ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

quên nữa, mình thấy rất nhiều bác dùng Dune mà xem phim qua Nas, phim dung lượng lớn, iso bluray.. thường bị lag, giật hình... các bác ấy đổ thừa do phần mạng của con Dune lởm quá :D. Mình đã test thực tế vấn đề này với con Dune của bác thanyk, bác ở đâu vào xác nhận em cái :D

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cứ tưởng Dune thần thánh, hóa ra cũng thường.

quên nữa, mình thấy rất nhiều bác dùng Dune mà xem phim qua Nas, phim dung lượng lớn, iso bluray.. thường bị lag, giật hình... các bác ấy đổ thừa do phần mạng của con Dune lởm quá :D. Mình đã test thực tế vấn đề này với con Dune của bác thanyk, bác ở đâu vào xác nhận em cái :D

Mình từng ráp 2 cái DUNE 303D và BASE 3D cho khách hàng .
Xem Bluray qua wifi , NAS , đều OK , ko giựt , khách cũng chưa từng gọi điện phàn nàn .

thanhyk

Well-Known Member

Dạ Dune 303D vẫn nhận mạng LAN bình thường, thỉnh thoảng cũng mất mạng phải fresh nó hoặc set IP Nas lại (đôi khi phải làm thế). Còn vụ Dune 303D có đúng LAN 1Gb hay ghi chơi thì hổng biết (làm sao kiểm tra LAN của Dune nhỉ). Còn vụ lắc, giật...thì cũng tùy phim và có thể liên quan việc setup độ sâu màu 8bit, 10bit v.v...
Mà sao mình xem với tivi SS C450 thấy hình ảnh...xấu quá.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác nào chỉ cách load phụ đề bằng tay ra hộ cái. Nếu để phụ đề trùng tên phim thì noa tự load, nhưng khác tên phim thì làm sao?

Tống Công minh

Active Member

Bác nào chỉ cách load phụ đề bằng tay ra hộ cái. Nếu để phụ đề trùng tên phim thì noa tự load, nhưng khác tên phim thì làm sao?
Hiện tại thì bắt buộc tên phụ đề phải trùng tên phim bác ạ. Phim dạng bluray thư mục thì phải để phụ đề trong thư mục ...\BDMV\STREAM và cũng phải trùng tên với file m2ts có dung lượng lớn nhất.
Kể ra mà nói thì con Dune303 này cũng có một cái mà mình cho là "tiện". Đó là lỡ quên đặt tên sub và file phim không trùng nhau thì có thể đổi tên luôn trên Dune. Gặp trường hợp này mình thường đổi luôn là 1.mkv và 1.srt rồi xem luôn. Như con HDP cũ thì chịu phải rút Box HDD ra cắm vào lap mới đổi tên được.

Chỉnh sửa lần cuối:

longvp

Member

em chưa có điều kiện để dùng những dòng HDP cao cấp nên chưa biết nó load sub kiểu gì cả , em chú yếu là xem bluray rumex nên phụ hay audio đều có sẵn nên cũng chưa hẳn là khổ thân :)
bác cứ làm như oppo =)), muốn coi phải mux sub vào, khổ thân. Người ta tìm tới mấy con giá rẻ này chủ yếu để tùy chọn được phụ đề, phụ đề đặt tên gì cũng được, để ở thư mục nào cũng được, cần là bấm tới coi thôi, ko có thì tải về ngay tại đầu HD rồi chọn mà coi luôn... hồi đó xài lướt qua con Dune, cứ tưởng nó chọn được phụ đề rời không cần đặt đúng tên phim chứ ?

Tống Công minh

Active Member

em chưa có điều kiện để dùng những dòng HDP cao cấp nên chưa biết nó load sub kiểu gì cả , em chú yếu là xem bluray rumex nên phụ hay audio đều có sẵn nên cũng chưa hẳn là khổ thân :)
Bluray nguyên gốc hoặc remux thì cũng ít khi có phụ đề hoặc audio việt có sẵn lắm bác ạ!

ocungssd

Member

cho em hỏi. Sao xem iso 3d trên dune 303d chiếu qua máy chiếu. Sub ko nổi lên như ngoài rạp vậy

longvp

Member

mình thường tải những bản có sẵn sub hoặc audio việt thôi , còn mấy em nguyên gốc thì ít chơi lắm vì quá nặng
Bluray nguyên gốc hoặc remux thì cũng ít khi có phụ đề hoặc audio việt có sẵn lắm bác ạ!

Bên trên