Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

tiếng xì xì thì amply của em cũng bị, nhưng của em còn 1 tật nữa (em dùng 2 cặp 1 cặp bose 301 V + RM10II) rút hết dây tín hiệu ra chỉ để dây loa vặn nhỏ hết volume xuống thì cặp loa font (301V) kêu o.o.o rất khó chịu. không biết có phải bị khô tụ lọc của amply JG 604D không nữa, bác cường và các bác, bác nào biết giúp em với?

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

tiếng xì xì thì amply của em cũng bị, nhưng của em còn 1 tật nữa (em dùng 2 cặp 1 cặp bose 301 V + RM10II) rút hết dây tín hiệu ra chỉ để dây loa vặn nhỏ hết volume xuống thì cặp loa font (301V) kêu o.o.o rất khó chịu. không biết có phải bị khô tụ lọc của amply JG 604D không nữa, bác cường và các bác, bác nào biết giúp em với?

Hiện tượng này xuất hiện ở khá nhiều loại amp bác à. Bác thử thay dây loa loại tốt và khoảng cách ngắn để kiểm tra xem do dây, do amp hay do loa.

luonnho1001

Well-Known Member

hiện tượng đó mới bị bác @tuankhai à

Minhsur

Banned
Hôm qua bạn ktv của vinaKtv đến nhà mình up bài hát mới, thêm gần 700 bài.
Quan trong nhất bạn đó nói cắm dây HDMI thi hình đẹp hơn, nhưng âm thanh kém hơn, nhỏ hơn. Chuẩn quá, đúng bệnh.

Minhsur

Banned
Hôm nay mình thay đôi dây AV audioquest G-Snake từ VinaKTV đến 604D. Chất lượng âm thanh ngon hẳn. Nghe hát không cũng thấy hay hơn. Dây "xịn" thấy khác hẳn... Do tai hay do giá trị dây?

tachisoft

Dây xịn thì tín hiệu âm thanh sẽ truyền tốt hơn nhưng nếu về tín hiệu hình ảnh như HDMI và dây loa đơn thuần và giắc bông sen thì sự tốt hơn đó chỉ khoảng 1% mà thôi. Công ty mình phân phối hàng dây rất xịn, giá có khi lên đến vài triệu đồng thậm chí hơn thế chỉ cho một đôi dây AV, nhưng mình đã xài qua hết tất cả các loại "Xịn" đó nhưng thấy chất lượng chỉ nhỉn hơn có tí xíu xíu thôi à mà thực ra cũng không phân biệt được đâu. Những chỗ khác cũng phân phối những loại dây thế này... Cũng giống cáp HDMI vậy, tớ xài sợi dây có 80K thôi nhưng hình nét căng chẳng thua gì mấy sợi mà bà con cứ ca "Mạ vàng"

Minhsur

Banned
Dây xịn thì tín hiệu âm thanh sẽ truyền tốt hơn nhưng nếu về tín hiệu hình ảnh như HDMI và dây loa đơn thuần và giắc bông sen thì sự tốt hơn đó chỉ khoảng 1% mà thôi. Công ty mình phân phối hàng dây rất xịn, giá có khi lên đến vài triệu đồng thậm chí hơn thế chỉ cho một đôi dây AV, nhưng mình đã xài qua hết tất cả các loại "Xịn" đó nhưng thấy chất lượng chỉ nhỉn hơn có tí xíu xíu thôi à mà thực ra cũng không phân biệt được đâu. Những chỗ khác cũng phân phối những loại dây thế này... Cũng giống cáp HDMI vậy, tớ xài sợi dây có 80K thôi nhưng hình nét căng chẳng thua gì mấy sợi mà bà con cứ ca "Mạ vàng"

Bạn đang nói về công ty bạn hay cá nhân bạn?
Bạn khoe bạn đã dùng qua hầu hết các loại amply karaoke của Jarguar Sh. Giờ lại khoe mình đã xài qua hết tất cả các loại "Xịn" đó... Những loại nào vậy bạn?
Giá mà bạn ở HN mình sẽ mời bạn đến thử qua các loại HDMI mình đang có (50k, 150k, 800k 70$, 2500K...) để bạn cảm nhận cái chút xíu của sự khác nhau thì tốt quá.

Mình cho rằng trên các thiết bị "rẻ tiền" như các HDP HQ, TQ thì dây nào cũng "như nhau". Nhưng trên các sản phẩm kha khá tý như PCH thì khác nhau hoàn toàn, thậm chí không xem được.

Bác cường songnhac cho hỏi tí, cổng mic out trên amply này bao nhiêu voltage vậy? Em định cắm lên lổ mic trên đầu đĩa để ghi âm. Tks all

Đầu karaoke của bác có chức năng ghi âm không ? nếu có bác cứ đấu dây mic out amply với cổng Rec trên đầu là thu được.
Thân@

Hôm qua em sang bên topcare nhưng hết hàng,lượn sang bên Trần Anh thì có nhưng đắt hơn 300k em lấy luôn.nhưng thiếu tem xanh xanh bên phải.có làm sao không các bác

Không sao đâu bác, tem Kotra lô hàng đầu năm 2013 được NCC in màu xám và dán trên sách HDSD tiếng Anh. Em đã đề nghị Jarguar sử dụng lại màu xanh cho những lô hàng tiếp theo vì chúng ta quen với màu xanh rồi giờ chuyền qua màu xám khó thấy.
Thân!

Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Có phiếu của SN là ok rồi bác ạ. Từ 2013 sẽ không có tem xanh KOTRA đâu.

Tem Kotra vẫn có đó bác nhưng lô hàng đầu năm 2013 Jarguar họ in kotra màu xám(thay vì màu xanh quen thuộc) và dán trên sách HDSD

Lô hàng sau sẽ sử dụng lại màu xanh cho dễ nhận biết.

Thân!

tyfnmax

Active Member

Vấn đề naỳ Sóng Nhạc trả lời chưa thỏa đáng. Rất nhiều máy trên thị trường Hà Nội không có tem Kotra trên máy cũng như trên hướng dẫn sử dụng. Liệu có phải Long Anh đã được bật đèn xanh nhập trực tiếp từ Trung Quốc nên lô vừa rồi không có tem Kotra.

Vấn đề naỳ Sóng Nhạc trả lời chưa thỏa đáng. Rất nhiều máy trên thị trường Hà Nội không có tem Kotra trên máy cũng như trên hướng dẫn sử dụng. Liệu có phải Long Anh đã được bật đèn xanh nhập trực tiếp từ Trung Quốc nên lô vừa rồi không có tem Kotra.

Vấn đề này bác yên tâm, Cường đảm bảo với bác rằng Long Anh là một trong những đại lý phân phối chính thức hàng Sóng Nhạc tại thị trường Miền Bắc. Việc ngưng dán tem Kotra lên sản phẩm đã được chính phủ Hàn Quốc quy định rõ nên Jarguar cũng như Sóng Nhạc phải chấp nhận tuân thủ. Logo Kotra về sau thống nhất sẽ được dán trên sách HDSD.

Thân!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Vấn đề này bác yên tâm, Cường đảm bảo với bác rằng Long Anh là một trong những đại lý phân phối chính thức hàng Sóng Nhạc tại thị trường Miền Bắc. Việc ngưng dán tem Kotra lên sản phẩm đã được chính phủ Hàn Quốc quy định rõ nên Jarguar cũng như Sóng Nhạc phải chấp nhận tuân thủ. Logo Kotra về sau thống nhất sẽ được dán trên sách HDSD.

Thân!
Hic. Của mình thì chẳng có HDSD bằng tiếng anh, có mỗi bằng tiếng việt nên chẳng thấy dán chỗ nào.

mrpham38

Active Member

Mình thì chả có tem trên sản phẩm, sách hướng dẫn cũng chả có tem Kotra, chắc mua đúng hàng giao thời nên nó thế

TPL

Member
Bác CuongPhan-Sn cho hỏi bốn núm chỉnh ở hàng music 3-4 mặt trước dùng để chỉnh ngõ music input mặt sau nào ah ? 8->

ade_hpvn

tình hình là mình mới mua con 604D được 5 hôm . chưa sử dụng bạn nào có nhu cầu mua thì pm lại mình nha ...

Bên trên