Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

solomine

Well-Known Member
Kính thưa các bác,
Từ lúc mới biết coi phim (khoảng năm 1991) đến nay cũng khá lâu. Lúc đó, ba e có sắm 1 cái đầu băng từ Sharp với jy vọng đc xem phim Mỹ, mà đúng thật phim Mỹ coi cứ như thật, coi mà quên ăn ngủ. Đc 1 thời gian chuyển sang TVB Hồng Kông thì lại 1 phen mất ăn mất ngủ nữa.
Cái đam mê phim ảnh xuất hiện cùng lúc với những phim Terminator 2 (mà mình quen gọi là Ng Sắt với Ng Dẻo), Robinhood, Superman.... rồi sang Sở Lưu Hương, Xác chết loạn giang hồ, Như Lai Thần Chưởng,.....
Chính vì thế cái "nghiệp" phim ảnh này đối với e như bữa cơm hằng ngày vậy, xưa xem băng nghe qua loa TV, 10 năm trc thì là DVD xem qua dàn loa cùi (tiền là của sư phụ và sư mẫu tài trợ, mình chỉ có hưởng sái thôi) và cái am-ly 2 kênh mà mình phải lặn lội tìm kiếm cả tuần lễ (Technic) về xem phim và nghe nhạc. Giờ mới biết sound 5.1 là như thế nào?
Nhà mình ko thuộc loại có hạng nên tiền đối với mình thực sự là quan trọng, khi mua 1 cái j đó phải suy tính thiệt hơn, rõ khổ. Năm nay mình cũng gần 30, cái tuổi mà theo mình thì nó nằm ngay khúc ngừng ăn chơi và nên ổn định. Thế nhưng cái sự pt của nền CN phim ảnh cứ ám ảnh bản thân nên rồi thì nào là HDP (Egreat S700 Pro), AIO (LG 6320H), LED 3D TV (Sharp 40'' LE835M)... khốn khổ thiệt. Đến nay, mình tạm hài lòng với những gì mình có, tuy có thể theo 1 số bác thì chẳng đâu vào đâu nhưng với mình thì đó là cả cuộc sống. Có lẽ phim ảnh đối với mình là điều ko thể thiếu, đôi khi mình còn rút ra đc nhiều bài học, kinh nghiệm sống từ đấy và chắc là nó sẽ theo mình cho tới khi nào mình ko thể thấy hay coi phim đc nữa.
Tâm sự của 1 thằng con trai bình thường như những thằng khác. Các bác có hoàn cảnh giống e thì cùng ngẫm lại những kỷ niệm của riêng mình nhé, đôi khi cuộc sống xô bồ hiện tại lại ko bằng quá khứ hôm xưa đâu.
Các bác đừng ném đá e nhé, tâm sự cả đời e đấy và e tự hào về nó, chắc sẽ ko bao giờ quên đc. Văn e dở lắm các bác đừng chê.
Cám ơn mọi ng đã cùng đọc.

trannguyenhien

Active Member
Thế cho nên câu nói không có ý nghĩa mà biết bao người vẫn nói
"bao giờ cho đến ngày xưa";)
E năm nay 3 mấy rồi mà mới bắt đầu nghiệp ăn chơi đây nhưng chưa đâu vào đâu cả;) rõ khổ nhà nghèo quá

thienthanxanh

Active Member
Thế cho nên câu nói không có ý nghĩa mà biết bao người vẫn nói
"bao giờ cho đến ngày xưa";)
E năm nay 3 mấy rồi mà mới bắt đầu nghiệp ăn chơi đây nhưng chưa đâu vào đâu cả;) rõ khổ nhà nghèo quá

Đam mê mới là quan trọng chứ giàu nghèo chỉ là một phần thôi bác ạ.

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

Đam mê mới là quan trọng chứ giàu nghèo chỉ là một phần thôi bác ạ.

Đúng đó bác, e cũng giàu có gì đâu, chỉ biết thỏa cái đam mê phim ảnh cái đã....Đôi lúc, tiền thì ko có nhìn cái này cái kia thấy.....muốn nhảy sông cho rồi. Nhưng đời nó thế, ĐAM MÊ MỚI LÀ QUAN TRỌNG.

Chỉnh sửa lần cuối:

solomine

Well-Known Member
Ðề: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

Bác nào có những kỷ niệm tuổi thơ "phim ảnh" thì hãy chia sẽ cho mọi người nghe với nào.

anh7otosaigon

Active Member
cưới vợ đi bác...
Đọc dòng tâm sự của bác em cảm thấy rằng Terminator 2 là 1 bộ phim có rất nhiều ảnh hưởng với nhiều người...

solomine

Well-Known Member

Hồi xưa coi kẻ hủy diệt cực kỳ ghét cha Người Dẻo và cũng mê Arnold từ dạo đó. Coi xong phim thì cảm giác thấy sợ sợ vì nghĩ có thiệt, hixhix. Giờ nghĩ lại thấy nhớ cái cảm giác "ếch ngồi đáy giếng" đó thiệt.

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

kỷ niệm phim ảnh nè bác, Chap 6: Phim xxx :))

Kỉ niệm bác "dễ sợ" quá. Hixxhixx
Nhìn mấy bác trên HDVN setup dàn này dàn nọ thấy khoái thiệt, mấy dàn này mà xem phim thì cứ gọi là....Nghĩ lại mình thì thấy tủi thân ghê nhưng nghĩ lại lần nữa thì thấy cũng tự thỏa mãn vì mình còn hơn nhiều người (nhiều khi còn không có cả cái ăn cái mặc, đời nó kì lạ và ko công bằng thế)....hixhixhix

Chỉnh sửa lần cuối:

solomine

Well-Known Member

Còn bác nào có kỷ niệm đẹp với phim ảnh vào chia sẽ và chém với mọi ng đi nhé.

meocon

Well-Known Member

Có khi nào 5 năm sau , bác sẽ viết khác ko

anh7otosaigon

Active Member
Kỉ niệm của em đơn giản là vào năm 2010 dành dụm đủ xèng ráp 1 dàn i5 661 (mới ra thời đó), card vga gtx560TI, ram 8gb..để thoả mãn thú vui HD vs gaming từ bấy lâu nay..hiện h vẫn đang post bài bàng dàn này

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

Kỉ niệm của em đơn giản là vào năm 2010 dành dụm đủ xèng ráp 1 dàn i5 661 (mới ra thời đó), card vga gtx560TI, ram 8gb..để thoả mãn thú vui HD vs gaming từ bấy lâu nay..hiện h vẫn đang post bài bàng dàn này

Kỉ niệm của bác cũng liên quan đến phim ảnh, hình như cái vụ phim ảnh này đa số ng ta bị "vướng" vào nhỉ? :))

cuong_7694

Well-Known Member
Bác còn trẻ mà có suy nghĩ trước tuổi !! Nói thật là nhiều gã 40, 50 vẫn chưa dám nhìn lại cuộc đời họ vì đống bề bộn: cơm, áo, gạo, tiền.. khiến họ ngao ngán !! Cuộc đời chỉ đẹp khi ta biết suy nghĩ và chiêm nghiệm về chính nó để biết, để thu gom lại những bộn bề chồng chất trong đó !! Vài lời tâm sự nhỏ, chúc bác thành công trong cuộc sốngO:)

Bên trên