Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

delldell

Well-Known Member
Ðề: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

Bác nào có những kỷ niệm tuổi thơ "phim ảnh" thì hãy chia sẽ cho mọi người nghe với nào.
Kỷ niệm "tuổi thơ phim ảnh" của mình nhiều lắm bác ợ!
Gồm 3 "giai đoạn" chính:
- Trước giải phóng (30/4): phim kiếm hiệp, võ thuật Hong kong; phim Cowboy; phim trắng đen và màu Việt Nam (Ở sài Gòn).
- Thời bao cấp: phim Tung-Của; phim Liên xô và các nước Đông Âu.
- Thời đổi mới đến nay: phim "tư liệu" (những phim cũ trước giải phóng, chọn lọc và cho chiếu tại rạp); phim Video, DVD, HD và xxx=))=))
Nhưng viết ra thì dài hàng cây số, chờ dịp nào rảnh rang nhé bác!

matom7981

Member

Đến bây giờ em vẫn còn kha khá đĩa VCD, niềm tự hào một thời.

Xem VCD qua TV samsung 21 inch, nghe qua loa Namon một thời đam mê.

vidansieusach

Cuộc sống ngày khó khác với cuộc sống ngày vui !! Ngày khó có những ước muốn thật nhỏ nhoi tưởng như tầm thường nhưng ngày vui thì ta dường như quên mất ý nghĩa của những điều đơn giản nhất từ cuộc sống !! Xem phim là 1 trong những điều đơn giản đó, thật đơn giản mà cũng thật nhiều ý nghĩa:D(chém gió:)))

solomine

Well-Known Member

Cám ơn các bác đã chia sẽ những kỉ niệm....Theo e thấy là ko phải e suy nghĩ trước tuổi gì đâu ạ, chỉ là khoảnh khắc vô tình nghiệm và nhận ra cuộc sống mình trải qua nhanh thế và nhiều kỉ niệm thế thôi.
Người nào cũng có những kỉ niệm riêng mà theo bản thân là đáng nhớ và đẹp, nó ảnh hưởng dù ít hay nhiều nhưng cũng đủ để ghi vào lòng mỗi người một chút gì đó để nhớ các bác nhỉ?

ahxdtngh

Well-Known Member

Em cũng đang phấn đấu để được như bác :D

thietke_noi

Em nhớ lại ngày xưa còn bé, tối đến là đi xem nhờ phim. Mấy bộ phim truyền hình dài tập của Mexico Người giàu cũng khóc, Nô tì...mê thế. Dù bé, chả hiểu sự đời mấy nhưng vẫn ham xem, chẳng bỏ được tập nào. Nhưng bây giờ mà bảo xem phim truyền hình dài tập, nhất là của VN, thấy ngại thế!

solomine

Well-Known Member

Em nhớ lại ngày xưa còn bé, tối đến là đi xem nhờ phim. Mấy bộ phim truyền hình dài tập của Mexico Người giàu cũng khóc, Nô tì...mê thế. Dù bé, chả hiểu sự đời mấy nhưng vẫn ham xem, chẳng bỏ được tập nào. Nhưng bây giờ mà bảo xem phim truyền hình dài tập, nhất là của VN, thấy ngại thế!
Ng giàu cũng khóc, nô tì i-sa-ra thì hơi bị hay đó. Xưa còn nhỏ ko biết gì nhưng cũng mê coi mấy phim này phết đó bác. giờ có kiếm cũng ko ra phim thể loại vầy.

ailangthang

Active Member

Nếu nói phim thì kỉ niệm được xem ở rạp (màn chiếu là tấm vải trắng chắc khoảng vài trăm inch nên rất ấn tượng) phim Terminator (mà ở quê em hồi đó hay gọi là phim "Ngày tận thế"), coi xong làm mất ăn mất ngủ mấy ngày trời và thấy ham sống dễ sợ vì cứ tưởng phim đó sẽ trở thành sự thật, hic hic, sau mới biết mình ngố. Và về sau thì ko có tiền để xem rạp nữa nên đi xem phim tư nhân (chiếu ở nhà hàng xóm), mỗi đứa vào xem là 200 đồng người lớn là 500 đồng, hic, nhịn ăn sáng 1, 2 bữa mới có tiền để coi, khi coi thì cũng chẳng khi nào coi được đến hết phim vì thường tới 1/2 phim là đã lăn ra nằm ngủ cho đến khi mọi người gọi nhau về. Có hôm coi đến 1, 2 giờ sáng ra về 1 mình đi ngang nghĩa địa mà cứ sợ có bóng hồng hay bóng trắng chặn đường và có 1 lần bị chặn đường thiệt, cứ như là cương thi của phim tàu, dưới ánh trăng mờ mờ thấy nó giơ thẳng 2 tay ra trước và cứ nhảy cà tưng cà tưng, ú tim, trời trồng đứng 1 chỗ chẳng chạy được cho đến khi nó đưa 2 tay sát vào mặt mình thì muốn té đái.......hù uuuuuuuuuuuuuuu... má ơi, thằng em họ xác nó to đùng, nó chặn đường dọa ma mình, từ đó về sau ko dám về khuya và đi 1 mình ban đêm qua nghĩa địa, hú hồn bạt vía.....

solomine

Well-Known Member

Biết ngừng lại, đôi khi lại là tốt

gamemobihot1

10 năm sau thì công nghệ bạn sẽ k tưởng tượng nổi đâu. có khi màn hình ở trên không như coi phim ấy

solomine

Well-Known Member
Ðề: Re: Cuộc sống chỉ thế thôi nhỉ?

10 năm sau thì công nghệ bạn sẽ k tưởng tượng nổi đâu. có khi màn hình ở trên không như coi phim ấy

Có khi còn hơn thế...nhưng tựu chung thì ai cũng có những kỉ niệm đáng nhớ mà đúng ko bác?

phunupro

hãy sống bằng đam mê! cuộc sống còn tươi đẹp lắm mà, làm sao phải bi quan như thế làm gì chứ. vui cũng sống, buồn cũng sống thế tại sao chúng ta không vui để sống nhỉ?

Bên trên