Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Em phục bác Hai scm thật, tham gia từ 8/2012 mà bây giờ có gần 5000 comment, đứng ở góc độ nào đó, bác đã góp công xây dựng diễn đàn ngày càng mạnh, diễn đàn không nhiều người-nhiều bài thì gọi là diễn đàn die.

Em hơi bị lậm và nghiện HDvietnam mất rồi, người nhà cứ bảo sao tối ngày chúi mắt vào cái diễn đàn này thế....~X(

Hải Đăng

Đánh giá comment mỗi người có 1 cái nhìn khác nhau, miễn là đừng flame theo kiểu câu bài post là ok

lan806

Well-Known Member
Mỗi người một quan điểm nhưng em thấy thế này, có nói gì làm gì phải dựa vào cốt lõi vấn đề. Thứ nhất là nói đúng, thứ hai là nói thật, thứ ba là nói hay. Vậy cái các Bác thử nghĩ xem diễn đàn chỉ loạn bàn những điều không đâu, đặt những câu hỏi không đầu không cuối, quote cả một đoạn dài cùng một đống ảnh rồi chỉ vuốt đuôi có 1 câu. Các Bác có nghĩ là diễn đàn luôn phải nâng cấp, Anh em kỹ thuật viên rất vất vả duy trì diễn đàn. Vì cái gì, vì mấy câu nhạt nhẽo đó hay sao. Các Bác ưa chuyện thì lập hội tán dóc đi ở đó tha hồ mà nói. Diễn đàn cũng cần vui nhưng không có nghĩa topic nào cũng nhảy vào đưa chuyện chẳng ra đúng chẳng ra sai. Người ta hỏi về 1 vấn đề cách đó cả năm thậm trí hơn, sự việc xong xuôi rồi đột nhiên đào mộ lên khuyên a khuyên b. Người ta đang bàn về chất lượng 1 sản phẩm thì đột nhiên nhảy vào báo giá,..... Vậy theo các bác đó có là nhảm không, có mất tài nguyên diễn đàn không. Nói chuyện hài ư, em có 1 kho, nhưng lúc nào nói thì nói chứ kiên quyết không nói kiểu nhàn nhạt. Tiện đây em nói là nói chung chứ chẳng xung đột với bác nào mà bảo riêng tư.

Hai Scm

Active Member
Mỗi người một quan điểm nhưng em thấy thế này, có nói gì làm gì phải dựa vào cốt lõi vấn đề. Thứ nhất là nói đúng, thứ hai là nói thật, thứ ba là nói hay. Vậy cái các Bác thử nghĩ xem diễn đàn chỉ loạn bàn những điều không đâu, đặt những câu hỏi không đầu không cuối, quote cả một đoạn dài cùng một đống ảnh rồi chỉ vuốt đuôi có 1 câu. Các Bác có nghĩ là diễn đàn luôn phải nâng cấp, Anh em kỹ thuật viên rất vất vả duy trì diễn đàn. Vì cái gì, vì mấy câu nhạt nhẽo đó hay sao. Các Bác ưa chuyện thì lập hội tán dóc đi ở đó tha hồ mà nói. Diễn đàn cũng cần vui nhưng không có nghĩa topic nào cũng nhảy vào đưa chuyện chẳng ra đúng chẳng ra sai. Người ta hỏi về 1 vấn đề cách đó cả năm thậm trí hơn, sự việc xong xuôi rồi đột nhiên đào mộ lên khuyên a khuyên b. Người ta đang bàn về chất lượng 1 sản phẩm thì đột nhiên nhảy vào báo giá,..... Vậy theo các bác đó có là nhảm không, có mất tài nguyên diễn đàn không. Nói chuyện hài ư, em có 1 kho, nhưng lúc nào nói thì nói chứ kiên quyết không nói kiểu nhàn nhạt. Tiện đây em nói là nói chung chứ chẳng xung đột với bác nào mà bảo riêng tư.

Cái dòng chữ đỏ không biết có phải bác nói comment này không. http://www.hdvietnam.com/diendan/61...hung-dynaudio-xeo-5-tuong-14.html#post5058547

Nếu đúng thì em nói luôn là comment này không hề là tự nhiên nhảy vào báo giá. vì comment trước hỏi về giá ,http://www.hdvietnam.com/diendan/61...hung-dynaudio-xeo-5-tuong-14.html#post5057869, mà em không phải là cửa hàng nên em chỉ cung cấp thông tin khoảng giá để bác ấy tham khảo và sau đó trao đổi tiếp về vấn đề giá đâu có ai phàn nàn bảo em là tự nhiên nhảy vào báo giá đâu ?

18 comments bác trích dẫn nó đều có nguồn gốc, ngữ cảnh của nó và ý tứ trong đó để em comments vừa đủ, việc bác bảo đọc chán quá, em không có ý kiến, em sẽ cố gắng viết rõ ý hơn, còn việc bác bảo "không cái nào có nội dung ra hồn cả, câu từ ngắn ngủn, chưa bài nào hết được 2/3 dòng, có những comment rất ngô nghê theo kiểu Ô,…a, thế à" em không đồng ý vì nó có nội dung của comments trả lời ý trên của bác khác thì không thể gọi là không ra hồn cả. Câu từ ngắn ngủn cũng không phải là vấn đề lớn vì phong cách viết vừa đủ thôi và hơi giống lời nói hơn là văn phong viết....

Có không ít bác bảo là ngại không dám hỏi vì mới tham gia lĩnh vực HD hoặc không viết ra vì ngại văn không hay, theo em nếu khắt khe với comments thì các bác ấy sẽ không dám viết ra, thế thì cũng là sự cản trở để các bác ấy có dịp nêu ra ý kiến của các bác ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai Scm

Active Member
Em trích dẫn thêm phần màu xanh để cho thấy comments của em không phải là vô hồn, nó có khung cảnh của nó và các comments tiếp theo cũng có liên kết với comments của em và các bác sau không phê phán gì comment của em cả.

Mọi người cứ nói chất lượng thớt âm thanh ngày càng kém, thì nó kém vì những comment dạng thế này thì làm sao mà khá lên được, ví dụ thôi nhé, 1 bác trong 1 ngày phang 17—18 cái comment trên mọi diễn đàn, không cái nào có nội dung ra hồn cả, câu từ ngắn ngủn, chưa bài nào hết được 2/3 dòng, có những comment rất ngô nghê theo kiểu Ô,…a, thế à, đọc chán quá.
1- 20tr thì bác chủ tham khảo dàn rời được rồi đó.

- Câu hỏi của bác chủ: "Liệu bộ 1312xp có vừa với không gian như vậy không các bác? Hay là tạm thời mua con avr cặp font sau đó bổ túc sau ạ."

- Comment của em: "20tr thì bác chủ tham khảo dàn rời được rồi đó." em không phải là thương nhân nên em không tiện nêu ra phối ghép cụ thể, nếu bác chủ hỏi ý kiến em phối ghép nào em mới trả lời cụ thể.

- 2 comments sau nói cụ thể hơn vì các bác ấy là thương nhân. "20tr bác chủ có thể tham khảo ampli denon 1713 + với jamo hcs 506 (5.0). Phù hợp với thể loại của bác chủ sub bác chủ có thể đầu tư sau ạ. Mấy dàng all in one không đáp ứng nổi với không gian của bác đâu ạ "
và đây nữa "bác tham khảo bộ jamo S606 + yamaha RX V573 bác đi vài shop nghe thử thấy bộ nào hợp gu với giá cả hợp lý thì mua thôi"

2- Dòng bình thường khung làm bang nhôm nhẹ nha bác, không cứng đâu.

- Comment trước "Xe máy thì Honda, oto thì Toyota mà múc"
- Comment tiếp theo "Ô tô thì dòng bình dân nên chọn Toyota, còn có tiền thì nên chọn xe BMW hoặc Audi, khung nó bằng thép nên an toàn hơn. "
- Câu hỏi tiếp theo "Vậy dòng bình dân thì khung nó làm bằng gì hả bác?"
- Comment của em "Dòng bình thường khung làm bang nhôm nhẹ nha bác, không cứng đâu. "

3- Chụp hình review phát hình tivi mới đi bác...

- Comment trước: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...4351-tu-van-nho-ae-giup-em-3.html#post5056019, có hình chụp tivi nhưng không có hình ảnh tivi đang phát hình
- Comment của em "Chụp hình review phát hình tivi mới đi bác... "

4- Màn hình IPS mà không khác biệt mấy hả bác ?

- Câu hỏi trước:"Có bác nào đang dùng 42LA6130 xin cho nhận xét về chất lượng hình ảnh cũng như hiệu ứng 3D so với 42LM5800. Xin cảm ơn!"
- Comment trước comment của em "Mình dùng thử thấy không có khác biệt mấy...."
- Comment của em "Màn hình IPS mà không khác biệt mấy hả bác ?" các bác trong thread đều biết dòng LA6130 là màn hình IPS còn LM5800 thì không phải nên em mới hỏi ngắn gọn như thế

5- ck là chiết khấu, giảm giá đấy bác.

- câu đầu tiên "Loa XEO không ck được nhiều như các dòng loa DYN khác đâu các bác nhé "
- câu tiếp theo "Từ quan trọng nhất thì bác lại viết tắt, làm em chẳng hiểu gì! "
- câu của em: "ck là chiết khấu, giảm giá đấy bác. "

6- Ô tô thì dòng bình dân nên chọn Toyota, còn có tiền thì nên chọn xe BMW hoặc Audi, khung nó bằng thép nên an toàn hơn.

chung với comment số 2 ở trên

Các comments dưới đây tương tự như vậy nên em không post hết thêm lại.
7- Em cũng bị y chang vầy. chắc server đang sửa chữa gì đấy.
8- Loa Excite sản xuất ở Đan Mạch phải không các bác ?
9- Bác bấm vào nút "Amp" rồi bấm các phím khác.
10- Ý kiến cá nhân em là xúc 42LN5400, bác thamkhảo
11- AMD sao năm nay không tung ra dòng mới HD8000 nhỉ....

- Comment trước: "Chưa có dòng 8xxx luôn"
- Comment của em: "AMD sao năm nay không tung ra dòng mới HD8000 nhỉ.... "
- Comment tiếp theo trả lời comment của em "Tôi cũng thắc mắc như bạn, thì đọc cái source english của bài viết, nó ghi là sẽ bỏ qua dòng HD8000 cho desktop luôn, chỉ làm 8000 cho laptop, và lên thẳng 9000 cho desktop. bài viết ở trên bị sai, làm người đọc nghĩ là bỏ qua 8000 cho laptop. Tôi đoán kì này chắc performance của card desktop sẽ phát triển vượt bậc so với hd7000 nên cái tên mới vượt cấp như thế. Chẳng hạn 6000 lên 7000 nó improve chừng 20%-30% thì kiểu này tui đoán thằng 9000 này hơn thằng 7000 phải đến 50%."

rõ ràng là các bác trong thread hiểu rõ comment của em nói gì

12- Cám ơn bác Sym đã có bài tổng hợp để cho em có cái nhìn tổng quan về các model 2013... Sony sao chưa tung ra model dòng cao nhỉ...
13- RB81 ii thì em chưa nghe, còn RF62ii thì nghe ghép với Denon PMA-720 và Marantz 6004, nói chung với tai em hiện giờ thì 2 phối ghép này ổn....
14- trong dòng mới 2013, từ 3313 trở xuống là made in China, còn chỉ có 4520 là made in Japan
15- Giá Xeo 3 khoảng trên 40tr còn Xeo 5 khoảng 80tr
16- Case có phải mới lắp không bác ?
17- Chúc mừng bác chủ.... bác phê bài Mưa nửa đêm của ai thế bác ?
18- Bác chủ là fan JBL đây mà...
………………

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Xem mình là vàng là bạc còn người ta là rơm là rác??? Trong khi chưa chắc mình ...đã hơn ai...Sorry nếu đụng chạm tới ai nhé.%-(

Re: Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Xem mình là vàng là bạc còn người ta là rơm là rác??? Trong khi chưa chắc mình ...đã hơn ai...Sorry nếu đụng chạm tới ai nhé.%-(

Theo mình thì chính những comment kiểu này của bạn không nên xuất hiện ở đây. Nó chẳng đóng góp gì thêm cho diễn đàn cả mà chỉ gây những bực bội không đáng có.
Tham gia diễn đàn, là một sân chơi "ảo", nhưng chúng ta đừng nên "ảo" quá. Đừng nghĩ là không si biết mình nên nói gì cũng được.

gvnth

Active Member
Ðề: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Diễn đàn là của mọi người, trước hết là phải tuân thủ nội quy diễn đàn, sau đó hết sức tránh xúc phạm người khác. Mọi người comment không cần phải viết sao cho vừa lòng một số thành viên rất khó tính đến cay nghiệt . Em thấy cái topic "tiếng kêu lạ" rồi phát hiện ra cái nguyên nhân lãng xẹt nào đó còn nhạt nhẽo hơn rất nhiều so với cụ bị bới móc ở ngay page 1, con so với bác Hai ở page 6 thì còn thua rất xa...nhạt như nước cất 2 lần sau đó cho loại ion

Ðề: Re: Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Theo mình thì chính những comment kiểu này của bạn không nên xuất hiện ở đây. Nó chẳng đóng góp gì thêm cho diễn đàn cả mà chỉ gây những bực bội không đáng có.
Tham gia diễn đàn, là một sân chơi "ảo", nhưng chúng ta đừng nên "ảo" quá. Đừng nghĩ là không si biết mình nên nói gì cũng được.

Thanks Bác đã nói trúng ý E.:-*

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Diễn đàn là của mọi người, trước hết là phải tuân thủ nội quy diễn đàn, sau đó hết sức tránh xúc phạm người khác. Mọi người comment không cần phải viết sao cho vừa lòng một số thành viên rất khó tính đến cay nghiệt . Em thấy cái topic "tiếng kêu lạ" rồi phát hiện ra cái nguyên nhân lãng xẹt nào đó còn nhạt nhẽo hơn rất nhiều so với cụ bị bới móc ở ngay page 1, con so với bác Hai ở page 6 thì còn thua rất xa...nhạt như nước cất 2 lần sau đó cho loại ion
Thứ nhất là mặn hay nhạt thì cũng là topic tôi lập ra để xin tham vấn của mọi người, ai muốn tư vấn cứ vào, thứ hai là tôi không đi đem cái nhạt đó tới topic khác. Còn với topic này, ngay từ đầu tôi đã chấp nhận gạch đá để diễn đàn tốt hơn, còn nó tốt hơn tới cỡ nào đó là do mọi người. Tại sao cái topic này nó tồn tại tới giờ thì phải do Mod có muốn nó tồn tại hay không, với tôi ngay từ đầu cũng chỉ xin có 3 ngày để bày tỏ quan điểm riêng.

Thanks Bác đã nói trúng ý E.:-*
Về phần cậu, đọc lại đi xem người ta viết về ai :)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Bác Lan 806 àh xem lại kỹ đi Bác này nói trúng ý E là: luôn xem mình là nhất trong khi xem comment người khác là không hay đó mà!!! (? không thấy Bác này chê E liền hay sao?)

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

Đúng là có thời gian gần đây box thiêt bị âm thanh có bác vào comment vô tội vạ và mở thớt lung tung kiểu như cái này vừa lên giá rồi tiếp cái kia cũng lên giá rồi dẫn đến mấy cái link mà google ra trên vatgia không đâu vào đâu...Em hiểu vì sao bác datbp phải đào thớt này lên mọi người nên thông cảm nếu bác chủ đụng chạm trực tiếp đến ai đó,tất cả chỉ là xây dựng diễn đàn thôi mà

taczanx

Em nghĩ nên xóa thớt này đi được rồi, vì nó cũng sắp thành rác như một số thớt khác rồi, và sự tồn tại của nó cũng không giúp cho box âm thanh bớt rác hơn được.

Hải Đăng

Em nghĩ nên xóa thớt này đi được rồi, vì nó cũng sắp thành rác như một số thớt khác rồi, và sự tồn tại của nó cũng không giúp cho box âm thanh bớt rác hơn được.
Em nghĩ vấn đề là các bác cứ mối người hiểu một ý khác nhau,lại còn cố gắng thể hiện cái tôi nên nó mới nóng quá mức k cần thiết như vậy, thôi mỗi người nhịn 1 chút đi ạ :)

Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Em nghĩ vấn đề là các bác cứ mối người hiểu một ý khác nhau,lại còn cố gắng thể hiện cái tôi nên nó mới nóng quá mức k cần thiết như vậy, thôi mỗi người nhịn 1 chút đi ạ :)
Đúng là trả lời theo phòng cách Mod :-* Thanks Mình không hiểu tại sao cứ cho là người khác sai trong khi sai hay đúng thì tùy do đặt nó theo tọa độ góc bởi chính mình dựng nên.Bởi vậy ai cũng có thể đúng và có thể sai?

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Đúng là trả lời theo phòng cách Mod :-* Thanks Mình không hiểu tại sao cứ cho là người khác sai trong khi sai hay đúng thì tùy do đặt nó theo tọa độ góc bởi chính mình dựng nên.Bởi vậy ai cũng có thể đúng và có thể sai?

Rốt cuộc là cậu muốn gì từ diễn đàn, muốn gì từ cái topic nay, cậu muốn đóng góp cho diễn đàn hay vào đây tám chuyện. Nếu là có chính kiến thì hãy bày tỏ rõ quan điểm chứ không nên tát nước theo mưa.

Bác Lân àh diễn đàn mà Bác! sao Bác cứ phải cho người khác theo quan điểm của Bác và ý Bác mà quan điểm của Bác có đúng đâu?? . Nơi đây là nơi bày tỏ quan điểm của các thành viên mà là "quan điểm thì chỉ là quan điểm mà thui". Nếu Bác hiểu thì hay cho E quá chứ đừng thấy ai tranh cãi với mình dùng lời lẽ đắng cay còn tát nước theo Bác thì Bác nói good. Thanks Bác Lân.

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Bác Lân àh diễn đàn mà Bác!

sorry vì em trích dẫn câu nói này... vì em thấy chưa hợp lý lắm. Có một nơi mà ở đó ai thích nói gì thì nói, hay nói một cách khác là "ai thích trình bày quan điểm của mình thì trình bày"... nơi đó ai cũng có thể nói mà không cần chịu một trách nhiệm về lời nói của mình... nơi đó là cái chợ trời.

Còn cái diễn đàn cũng là một nơi để người ta nói, nhưng mỗi câu nói nên có một mục đích nhất định và người phát ngôi chịu trách nhiệm về lời nói của mình. Em muốn tìm một cái amp cho một cái loa của mình, em vào diễn đàn đặt câu hỏi... nhận được một câu trả lời mang mục đích thuơng mại, em mua amp về nghe dở ẹt.... hỏi như vậy có ai chịu đền lại cho em không??? Và em tin là chả ai muốn mình bị như vậy đâu phải không ạ?

Topic này em xem như một lời "năn nỉ" đối với các thành viên, gọi là năn nỉ bởi vì thật ra đâu thể làm gì được họ, chỉ mong họ trước khi phát biểu một điều gì nên nghĩ về cái sân chơi này một chút. Vì những lời phát biều "mang tính thương mại" hoặc những phát biểu vô tội vạ của mình có thể làm cho một người nhẹ dạ cả tin mất tiền oan.

Một sự thật là, HDvn ngày càng đông thành viên, bài viết càng ngày càng nhiều nhưng loãng quá. Đa phần các bài viết hỏi về phối ghép chỉ kéo dài được một hai trang rồi kêt thúc mà cũng không biết người đứng ra hỏi có mua được gì không sau hàng loạt các gợi ý tư vấn đôi khi là mâu thuẫn lẫn nhau??? Còn những chủ đề khơi gợi lên được sự tranh luận từ các thành viên thì được rất nhiều sự quan tâm. Chứng tỏ mọi người vẫn còn yêu thích cái mục thiết bị âm thanh này lắm... chỉ tiếc là những chủ đề hay chẳng còn được bao nhiêu cái, bời vì những thành viên cũ, những người có khả năng chia sẻ, chỉ dẫn đã đi chỗ khác chơi hết rồi. Yêu audio thì vẫn yêu những, chỗ này không thích hợp nữa...

Trước có một gợi ý cũng hay là chia diễn đàn thành 2 mục nhỏ, "Tư vẫn phối ghép" nơi các nhà bán hàng tự do tung hoành và "Âm thanh chuyên sâu" chẳng hạn... mà thôi cũng chẳng biết sao. Sorry hôm nay em nói nhiều quá, mà cũng không biết có được cái gì không. Mấy chuyện mâu thuẫn nho nhỏ... thôi các anh bỏ qua đi. Chuyện nhỏ xíu mà

gvnth

Active Member

Em đồng ý với bác sieulong, em cũng từng tham gia vài diễn đàn nước ngoài, diễn đàn mà không tranh luận thì buồn lắm, nhưng họ khác ta ở chỗ tranh luận rất hăng nhưng tranh luận để tìm ra tính thực của vấn đề chứ không phải tao bảo con trâu là con bò mày cũng phải nghe. E định thôi nhưng nhìn cách bác L trao đổi với bạn tamvannguyen thì em cũng xin đóng góp thế này: Bác tự cho mình cái quyền phán xét chê bai người khác, lôi người ta lên đây, em cũng chỉ hơi thoáng qua chê cái topic nhạt phèo của bác mà em đã thấy bác tóc tai dựng ngược cả lên rồi...Trong một số topic, bác L và bác Hai trao đổi khá chân tình, đùng một cái bác quay 180 độ phang người ta, em rất sợ người có tính cách này, còn việc bác vào từng ngóc ngách diễn đàn lôi từng comment lên đây thì em rất phục bác, đàn ông Việt Nam hiếm người nào có tính cách thế này, em không giám nói bác tính đàn bà, vì nói vậy là xúc phạm đến phụ nữ Việt, phần lớn họ quảng đại và vị tha hơn nhiều. Nhân việc moi móc này của bác, bác làm em nhớ lại cái comment của chính bác L, là vàng hay là phế thải thì nhờ mọi người phân xử. Số là tính em rất yêu cái món điện máy, từ cấp 3 em đã tháo ra lắp vào, tự sửa được rất nhiều đồ điện của nhà, đến tân giờ em vẫn thích, nhìn cái mạch amli đèn khá đơn giản, trước em học chuyên lý, hơn 10 năm không động đến nhưng việc tính toán dòng-trở...đối với em là chuyện nhỏ, em có người quen đầy đủ đồ nghề, em định tự lắp cho mình một cái amli đèn DIY. Trước hết là kiếm đồ, em lập topic " Hà Nội mua đồ DIY ở đâu tốt", em được các bác như ngdhieu, taitrau2012, phong van2000 hay msh123... tư vấn tận tình, cho địa chỉ và SĐT, em mua được kha khá rồi. Bác L này phóng ngay một đống thế này, mời các bác ngự lãm:
đồ hãng sp nhiều có quy chuẩn, đồ diy tức là tự làm, đã đi thuê làm thì đừng nói diy nữa mà xấu hổ.
Hợp tác xã tự chế, quy chuẩn do mình tạo ra mình làm thơ mình khen hay đó là quyền của mình. Chừng nào hợp tác xã ra một sản phẩm mang tên mang tuổi đàng hoàng được xã hội công nhận .... đó chính là đồ hãng
.
Em đọc thi thấy rất ngạc nhiên, em và rất nhiều người trong diễn đàn này rất tôn trọng bác L, ăn nói như người 55-60t, có nhiều kinh nghiệm âm thanh...tham gia HD đến trụi tóc bạc lông mà ăn nói thế này, ai thuê ai làm, ai làm thuê cho ai, tôi phải xấu hổ với ai về cái gì...? Suy nghĩ lại em cũng thôi không tranh luận và quên rất nhanh vì nghĩ rằng chính vì cái định kiến nhỏ nhen về đồ tự làm mà làm mờ cái tâm chí sáng suốt của bác. Chính bác đã làm vơi đi phân nửa sự tôn trọng của em với bác, bây giờ em chỉ phục bác mỗi cái.... cao tuổi. Việc bác đề nghị xóa topic trong 3 ngày em đoán chắc mod cũng quá hiểu bác, xoá đi để vài ngày sau bác lập topic khác tuyên dương người nào đó (có thể là em) thì mất công quá, cứ giữ nguyên để bác khỏi phải lập topic mới, ảnh hưởng đến sức khỏe của bác.
Em xin lỗi vì làm phiền mọi người, với em đây là tranh luận chứ không cãi cọ gì đâu. Em mời bác L tiếp ạ...

datbq

Member
Em là người đào mộ thớt này lên và cũng không có ý chỉ trích bất cứ ai, chỉ mong một số bác cẩn thận hơn trước khi mởr thớt hay comment và đến lúc này em cũng xin đề nghị các bác cho chìm xuồng thôi, quá đủ rồi, chúng ta không nên lời qua tiếng lại nữa mất hòa khí và sai lệch tôn chỉ của box/forum.
thank!

Bên trên