Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

lan806

Well-Known Member
Đóng góp xây dựng diễn đàn là quyền của mỗi người, còn việc bác bác - em em như bác nói đó là khi xây dựng trên nền tảng bạn bè, trong diễn đàn nó chỉ là nhân xưng. Bản thân bác Hai Scm (lần đầu tiên tôi nói đích danh tên bác) thử xem lại đi trong 5.000 bài cmt của bác có lần nào tôi đã phải cầu xin về những nội dung cmt của bác không? đã có lúc nào đó bóng gió từ nhẹ nhàng tới nặng về những cmt đó không? ... và bác nên dành thời gian (nhiều đấy) xem lại những gì bác viết. Tôi cũng rất tôn trọng bác vì cách ôn hòa, và cũng vì "ôn hòa" mà trong thời gian ngắn bác mới đóng góp được nhiều cmt như thế đối với diễn đàn,....
Còn với bác gvnth bác cũng xem lại chính bác xem, sự hằn học nằm trong câu văn của bác nhiều hơn bất cứ ai trong topic này, và nếu vừa lòng bác như những gì bác trích dẫn, nếu ủng hộ bác (không nhớ có đúng không khi ủng hộ việc danh xưng đi thuê người khác lắp ampli là dân DIY) thì việc ngọt ngào bác dành cho chắc cũng khác nhiều nhỉ? Vậy bác có khác gì những gì bác lên án người khác đâu, bác lục tìm lại cái trích dẫn đó chắc mất thời gian nhiều bác nhỉ?

Và nếu mọi người không đồng quan điểm, tôi cũng nhất trí là cái topic này không phù hợp, và bản thân tôi cũng chẳng còn mong box âm thanh nó hoạt động ra sao nữa. Tất nhiên việc chăm lo chính phải là của quản trị; các bác và tôi cũng chỉ là phần tử nhỏ trong đó, cái sự mong có khi là thừa.
Và đề nghị Ban quản trị bổ nhiệm thêm một chức danh Mod nữa là "hoạt náo viên", chức danh này được đưa vào để làm xôm tụ thêm cho diễn đàn - tha hồ nói tha hồ viết.

Chỉnh sửa lần cuối:

anpn

Active Member
Ðề: Re: Cuối tuần dọn rác thớt âm thanh nào.

Em thấy bác Lân nên relax tí, riêng em có ý kiến thế này, bản thân em và cũng có thể rất nhiều anh em trên box này cũng thuộc hàng U3, U4, U5 gì rồi. Cho nên việc comment quá dài thì không hợp lắm, chủ yếu cho người đọc hiểu là đủ. Việc comment đóng góp cho diễn đàn cũng xuất phát từ tiêu chí nhận thấy thớt hay, muốn up thớt lên trên để còn nhiều người nghiên cứu. Do đó, đôi khi chỉ một câu ngắn gọn mà bị xem là rác thì cũng phí công những mem như em. Dọn rác thì ok, nhưng bác phải quy định thế nào là rác, em chỉ lo là bác vơ đũa cả nắm, riết rồi các mem chẳng ai còn quan tâm box này, khi đó không chừng cái box này sẽ chết yểu đó bác. Hôm nay chủ nhật rảnh lên đây comment, đọc xong cái thớt này em thấy cũng rầu rầu! Thôi em ngồi xem tiếp, không nói gì nữa! Vài dòng ý kiến mong bác đừng buồn em!

canhchimtudo

Đóng góp xây dựng diễn đàn là quyền của mỗi người,.....tha hồ viết.

Anh L lại nóng rồi. Ý kiến của topic này thì đúng nhưng cách hành văn có lẽ nặng nề. Không ai muốn lời mình bị coi là rác cả. Anh cũng là người tâm lý nên e cũng không dám ý kiến nhiều.

2 anh em cùng hưởng 1 cách giáo dục còn có nhận thức + hành xử khác nhau. Có điều mỗi người cũng nên tự ý thức về các coment của mình để diễn đàn có chất lượng + phong phú hơn.

Bên trên