Cứu e với - Terastation TS-XEL loại 4HDD

laodatma

Member
Ðề: Cứu e với - Terastation TS-XEL loại 4HDD

Để cài được mấy cái torrent tôi nghị chắc phải bootstrap được đã, tiếc là cái link open stock firmware nó không có bản nào cho đúng chú tera của bác nên chắc phải thử thôi. Trước đây mình làm con quad cũng phải lọ mọ thử cuối cùng thì xài bootstap của LS pro chạy ok (mở telnet cũng bằng cái acp commander kia, sau đó dùng vi thêm dòng lênh mở telnet mỗi lần khởi động lại trong file rcS - vì nếu không làm vậy thì boot lại NAS sẽ phải chạy acp để mở lại telnet. Lưu ý thằng acp khi chạy ok xong nó tự đổi chế độ nhận ip là tĩnh thay vì để động lấy ip từ dhcp nên làm các lệnh cần kết nối internet trên NAS thường báo fail nên sau khi chạy acp xong thì kiểm tra và chuyển việc lấy ip của NAS là động từ DHCP).
Bác thử vụ bootstrap chưa? nếu chưa thì thử xem sao. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

lhlong75

Member

Để cài được mấy cái torrent tôi nghị chắc phải bootstrap được đã, tiếc là cái link open stock firmware nó không có bản nào cho đúng chú tera của bác nên chắc phải thử thôi. Trước đây mình làm con quad cũng phải lọ mọ thử cuối cùng thì xài bootstap của LS pro chạy ok (mở telnet cũng bằng cái acp commander kia, sau đó dùng vi thêm dòng lênh mở telnet mỗi lần khởi động lại trong file rcS - vì nếu không làm vậy thì boot lại NAS sẽ phải chạy acp để mở lại telnet. Lưu ý thằng acp khi chạy ok xong nó tự đổi chế độ nhận ip là tĩnh thay vì để động lấy ip từ dhcp nên làm các lệnh cần kết nối internet thường báo fail nên sau khi cahyj acp xong thì kiểm tra và chuyển việc lấy ip của NAS là động từ DHCP).
Bác thử vụ bootstrap chưa? nếu chưa thì thử xem sao. :D

tks bác để e thử cài bootstrap cái coi có ok o, sẽ nhờ bác tư vấn tiếp, tks laodatma

XHL

lên cho ngày cuối tuần nào, up

dungcj

hôm mua về vọc được 2 ngày, bực mình quá, gọi cho chuyên gia dungcj, nhưng bác này chắc cũng cao tuổi, nên nói chuyển có vẻ khinh khi khách hàng qua, hỏi mình mua ở đâu, rồi nói con này chưa làm qua, nhưng nếu nhận làm thì bác ấy hét giá trên trời, làm e cũng chưng hửng, thái độ bác ấy có vẻ xem thường, nên ghét quá e phải tự mày mò tiếp, bây giờ cũng bí nên nhờ cộng đồng giúp với

Theo e biết thì con này của e là model buffalo terastation TS-XE2.0LT/r5 (tức là default đã có 4 HDD loại 500GB rồi), e tha về thì o có 04 HDD đó nên e nghĩ nếu o có 4 hdd cùng dung lượng thì nhét 4 HDD khác loại (e chỉ có 4 cái 160-250-320-500GB) cũng up fw ngon lành, ngờ đâu nhét vào rồi mà nó chẳng chịu up fw và bị báo lỗi như pic 2, o lẽ phải cần 4 hdd cùng dung lượng mới làm được.

E tính làm theo cách của bác nguyenphong là down slax về rồi chia partition theo định dạng của tera cho cả 4 hdd, o biết có ok o, để e thử rồi bác kết quả, nếu o được đành nhờ cao kiến của các bác vậy. e làm đây

nghe giang hồ đồn có người chửi mình đã lâu hôm nay mới thấy topic này. sorry! moi mộ cổ vậy!
Chú lhlong75 này học hỏi cài đặt Terastation TS-XEL loại 4HDD tứ tung để học hỏi mai sau bán NAS mà mình lấy phí có 300k mà kêu lấy mắc, ko biết giờ này người ta đưa qua chú làm 300k chú có làm ko? mình chưa làm con này khi chú điện thoại và nhận làm cho chú 300k là quá ok òi nếu làm được thì cũng mửa mật trong vòng 2 ngày trường hợp 4 HDD new, còn keo như chú và chơi bài học lóm thì đem 4 HDD còi cọc qua làm chắc phải 4 ngày vọc. có 300k chưa ăn được mà đã bị pa này chửi đúng nhục! lòng vòng bán NAS chỉ có vài người, khi gặp mặt anh ko biết chú có chửi dungcj nữa ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên