Dàn HD nhà em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sau khi sap xep va sua chua lai tam thoi:

Tivi: Panasonic HT L32X15V 32" AVCHD
Loa: LG HT904 1000w
CPU: Core quad 4 x 3.0Ghz, HDD Seagate 2,5T, 4G DDR3 Kingmax, 2G card màn hình (1G onboard,1G Creative),sound card Xfi Creative 5.1
E đang dành dụm tiền mua tivi LG 47LX6500 47" ,3D,LED,internet có ổn ko ạ? Mong các huynh giúp góp ý!

Chỉnh sửa lần cuối:

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD nhà em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hic, lại được khui hàng, dàn ngon, đồng bộ nhưng nhìn đám giây điện của bác mà hãi quá, nhỡ mà nó chập điện một cái thì rồi đời, yêu cầu chủ thớt đi mua mấy cọng dây thung bó lại và tìm cách nếu dấu được thì đẹp hơn nhiều(tỉ dụ bác kiếm miếng ván mỏng đóng phía sau cái kệ để che đi các sợi dây cho thẩm mỹ), kế đến là nếu có khả năng bá chủ kiếm vôi quét lại cái tường để làm nỗi bộ dàn hơn, để làm tăng giá trị bộ dàn của bác chủ ạ

hic, lại được khui hàng, dàn ngon, đồng bộ nhưng nhìn đám giây điện của bác mà hãi quá, nhỡ mà nó chập điện một cái thì rồi đời, yêu cầu chủ thớt đi mua mấy cọng dây thung bó lại và tìm cách nếu dấu được thì đẹp hơn nhiều(tỉ dụ bác kiếm miếng ván mỏng đóng phía sau cái kệ để che đi các sợi dây cho thẩm mỹ), kế đến là nếu có khả năng bá chủ kiếm vôi quét lại cái tường để làm nỗi bộ dàn hơn, để làm tăng giá trị bộ dàn của bác chủ ạ

wao! giờ này mà vẫn chưa ngủ luôn! thank bạn đã xem tin! Sơn,quét vôi đều phải dọn dẹp lại mệt quá,hì. chỉ có 3 sợi HDMI,1 sợi Optical thôi,còn lại là usb hết mà,ko chập,ko chập. hì,nhưng vẫn chưa giải quyết được nhưng vấn đề mình đang thắc mắc.

ptkrelax

Active Member

Bác cẩn thận xì khói nhé bác.
Bác thử xem loa bác gắn vào bao nhiêu Ohm.
Gùi ra đừng sau đít cái LG đó xem nó hỗ trợ mấy ohm.
Chớ dại mà đụng vào mấy em AIO nhé bác.

cuongdoanvan

Well-Known Member

sao em cảm giác cái nào củng muốn bay xuống đất hết

new_baby

Member

chủ nhà ngồi dưới đất xem HD à ? giống mình, he he. Xây nhà thì xây đại, chứ bác cứ tin tuổi thì mệt, mình xây nhà chả coi gì cả.

Bác cẩn thận xì khói nhé bác.
Bác thử xem loa bác gắn vào bao nhiêu Ohm.
Gùi ra đừng sau đít cái LG đó xem nó hỗ trợ mấy ohm.
Chớ dại mà đụng vào mấy em AIO nhé bác.

AIO là gì vậy bác? mỗii loa 4om,e co 2 cái loa nhỏ 16om,gắn đươc ko ak?

chủ nhà ngồi dưới đất xem HD à ? giống mình, he he. Xây nhà thì xây đại, chứ bác cứ tin tuổi thì mệt, mình xây nhà chả coi gì cả.

uhm,ngồi dưới đất cho mát dít,hì. Nhều người xây nhà không coi tuổi tác chết chóc,bệnh tật,làm ăn không nổi... mình thấy đúng nên phải tin thôi. mình không tin vào bói toán,ma quỷ,nhưng riêng vấn đề này,tin cho chắc,hì

kinggai

Well-Known Member

Bộ dàn của bác gần giống nhà em
Bác bố trí lại dây dợ, bàn phím + chuột thì chơi loại ko dây là OK

training

Well-Known Member

dọn dẹp lại dây nhợ cho thẩm mỹ đi bác
xây nhà là chuyện lớn, ko cẩn thận ko đc, bác cứ hợp tuổi hãy xây
chúc mừng bác bước chân vào HD
P/s: loa Marantz 250W của bác ko cắm đc vào dàn này đâu, cắm vào rồi amp bốc khói đấy :))

dọn dẹp lại dây nhợ cho thẩm mỹ đi bác
xây nhà là chuyện lớn, ko cẩn thận ko đc, bác cứ hợp tuổi hãy xây
chúc mừng bác bước chân vào HD
P/s: loa Marantz 250W của bác ko cắm đc vào dàn này đâu, cắm vào rồi amp bốc khói đấy :))

cảm ơn huynh,mày mò vào lĩnh vực này thật thú vị.sắp tới gắng mua cái tivi 3D,nâng tầm hiểu biết! hì

anbinhdo

Well-Known Member

Vậy là tạm thưởng thức HD theo cách riêng của mình. Chúc mừng Bác Chủ gia nhập Bang Hội HD Việt Nam :))
- Sau này xây nhà cắt bớt ít tiền đãi thợ mua sắm HD cho ác liệt hơn 8-}

thienanh

Active Member

Bác bố trí thế này, theo em thì phần âm thanh sẽ không được hấp dẫn lắm. Khi xem cũng cảm thấy khó chịu vì cứ phải ngồi ngước lên mà không có gì dựa lưng. Các loa không nên để quá sát tường, các thiết bị không nên xếp chồng lên nhau quá nhiều như vậy vì khi loa phát, các thiết bị sẽ bị rung, gây ra những âm thanh không mong muốn. :)

greenfield1503

Nhìn qua em ko hình dung đc lắm. Nhưng theo em mấy cái bàn phím thì bác dùng loại ko dây. cái Dàn loa thì phải chình sửa lại mất cân đối quá. cái tivi bác phải cho vào giữa chứ tivi để lạch hẳn sang một bên trông nó mất cân đối. còn cái đống day rợ bác thu gọn , bó gọn nó vào một thui. nhìn lằng nhằng quá đi mất

tusontay

Huyền Thoại

Sàn nhà bác khá ẩm, bác để sub thấp vậy mà ko cẩn thận con Sub nó phình bụng ra đó! :D

Vợ mà phình bụng thì vui, chứ Sub mà phình thì................. =))

tamdamsg

Member

Bác chủ tuổi gì vậy? mình coi dùm cho chừng nào xây nhà dùm cho hehe, nếu bác không hợp thì có thể để bx đứng ra cũng đc mà, chờ đến lúc hợp chắc vlxd nó lên cao ngất ngưỡng đó bác, lúc đó lại mệt nhoài. Thời buổi bão giá mà bác, giàn AIO xem HD là ngon lành rồi bác ợ, em cũng như bác thôi cứ AIO mà fang tới không cầu kỳ.
Thân.

Bên trên