Dàn HD nhà em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

minhtuantkh

Ðề: Dàn HD nhà em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cứ để nguyên vậy cho đến khi nâng cấp bác ạ. Thích nhất là cái nền xi măng bóng loáng làm mình nhớ nhà mình ngày trước, nằm cứ mát rượi phê lúc nào chẳng hay...

dragonlee

Well-Known Member

Nhà chưa xây được vì chưa hợp tuổi. Chủ yếu là để các bạn xem dùm cần sắp xếp như thế nào là tốt nhất. hì!

Để xây xong nhà sắp xếp cho nó hợp góc, hợp phòng bác ạ, giờ cứ bày biện, đấu nối dây sao cho gọn gàng là OK rồi.
Xây nhà thì cứ nhằm năm nào sao thái bạch mà xây, các cụ đã có câu " Thái bạch vác gạch về xây " :D

Vậy là tạm thưởng thức HD theo cách riêng của mình. Chúc mừng Bác Chủ gia nhập Bang Hội HD Việt Nam :))
- Sau này xây nhà cắt bớt ít tiền đãi thợ mua sắm HD cho ác liệt hơn 8-}

chắc chắn rồi,hì! thank bác nhé!

Bác bố trí thế này, theo em thì phần âm thanh sẽ không được hấp dẫn lắm. Khi xem cũng cảm thấy khó chịu vì cứ phải ngồi ngước lên mà không có gì dựa lưng. Các loa không nên để quá sát tường, các thiết bị không nên xếp chồng lên nhau quá nhiều như vậy vì khi loa phát, các thiết bị sẽ bị rung, gây ra những âm thanh không mong muốn. :)

cảm ơn bác đã góp ý,mình sẽ nhanh chóng sắp xếp lại và nhờ các bác tư vấn tiếp,hi!

Nhìn qua em ko hình dung đc lắm. Nhưng theo em mấy cái bàn phím thì bác dùng loại ko dây. cái Dàn loa thì phải chình sửa lại mất cân đối quá. cái tivi bác phải cho vào giữa chứ tivi để lạch hẳn sang một bên trông nó mất cân đối. còn cái đống day rợ bác thu gọn , bó gọn nó vào một thui. nhìn lằng nhằng quá đi mất

cảm ơn bác! sẽ sắp xếp lại! hì

Sàn nhà bác khá ẩm, bác để sub thấp vậy mà ko cẩn thận con Sub nó phình bụng ra đó! :D

Vợ mà phình bụng thì vui, chứ Sub mà phình thì................. =))

sàn nhà mình nó bóng vậy chứ không phải ẩm đâu! sẽ nhanh chóng sắp xếp lại! hì

Bác chủ tuổi gì vậy? mình coi dùm cho chừng nào xây nhà dùm cho hehe, nếu bác không hợp thì có thể để bx đứng ra cũng đc mà, chờ đến lúc hợp chắc vlxd nó lên cao ngất ngưỡng đó bác, lúc đó lại mệt nhoài. Thời buổi bão giá mà bác, giàn AIO xem HD là ngon lành rồi bác ợ, em cũng như bác thôi cứ AIO mà fang tới không cầu kỳ.
Thân.

Mình tuổi Sửu,1985,chưa có vợ,hì. 29 tuổi xây nhà là đẹp nhất,đã đi xem kỹ lưỡng,từ giờ đến lúc đó chuẩn bị gỗ,và vật liệu trước. cũng tính nhờ người # đứng tên dùm,nhưng mà cũng ko được. đành phải chờ tiếp thôi,xây nhà là việc hệ trọng,ko thể hấp tấp được., thân!!!!!!!!!!!!!!!

Cứ để nguyên vậy cho đến khi nâng cấp bác ạ. Thích nhất là cái nền xi măng bóng loáng làm mình nhớ nhà mình ngày trước, nằm cứ mát rượi phê lúc nào chẳng hay...

ừm,phải công nhận là nó mát thiệt, hì

Để xây xong nhà sắp xếp cho nó hợp góc, hợp phòng bác ạ, giờ cứ bày biện, đấu nối dây sao cho gọn gàng là OK rồi.
Xây nhà thì cứ nhằm năm nào sao thái bạch mà xây, các cụ đã có câu " Thái bạch vác gạch về xây " :D

thank bác! đã tính toán kỹ càng,sáng mai sẽ post hình dàn HD sắp xếp lại! thân

Mình đã xếp lại dàn HD,mong các bạn góp ý!
à,mình ko biết cách đưa hình vào avata của diễn đàn,bạn nào biết,vui lòng hướng dẫn dùm mình luôn nhé? thân!

ongrua

Em khoái cái đồ trang trí trên bức tường đối diện với cái đầu hươu ấy. Cái đó là cái gì đấy bác, trông lạ ghê.

tuan_can

em kết cái tủ rượu nhà bác :>

quanglh2011

bác chủ đầu tư bộ bàn phím và chuột ko dây Rapoo đi, không đáng bao nhiêu đâu mà. Bác chủ ngồi gần thế kia ko ổn đâu. Chúc mừng bác chủ

thichnghich

Active Member

Chủ thớt cho anh hỏi ,bộ HT LG của chú xem HD có hay không?nghe nhạc Stereo thế nào?Hiệu ứng DTS khi xem phim HD có ổn không?vì anh cũng đang tính 1 bộ AIO để nghe cho phòng ngủ.....

huyanh1710

Member

Bác ơi cần gì xây , sửa lại 1 chút là đẹp thôi à ! Các cô các cậu ở trển cũng không bắt mình làm sao khi sửa lại nhà đâu. Đơn giản nhất là sơn tường lại việc thường làm của mọi nhà lúc gần tết, Từ giờ đến năm 29 tuổi chi phí sơn đủ cho bác 3 năm bong vẩy là vừa. !!! Phom nhà bác vuông vắn phải tay em thì ... phải biết =))

Tieubaocaca

Active Member

Hi. Bộ HD nhà bác đơn giản nhưng đủ nhu cầu và đúng mục đích. Bác cho em hỏi cái mic là bác dùng để hát KOK à? Hát bằng bộ LG đấy luôn hả bác? Hay là bác hát với loa marantz và 1 cái ampli kok khác?

Ps: bác nên để cục sub xuống đất. Cứ phải "chắc kê" thì mới "chắc tiếng" được bác ạ

hoabantrang

Well-Known Member

Sàn nhà bác khá ẩm, bác để sub thấp vậy mà ko cẩn thận con Sub nó phình bụng ra đó! :D

Vợ mà phình bụng thì vui, chứ Sub mà phình thì................. =))

Ps: bác nên để cục sub xuống đất. Cứ phải "chắc kê" thì mới "chắc tiếng" được bác ạ

Hi hi ! Hai bác xui 2 kiểu ! Chủ thớt cứ phải nói là chóng mặt !:))

tusontay

Huyền Thoại

sàn nhà mình nó bóng vậy chứ không phải ẩm đâu! sẽ nhanh chóng sắp xếp lại! hì
Hóa ra là nền xi măng cũ nên nó bóng. Trước mình đi ở trọ, nền ẩm ướt làm máy tính liên tục lỗi! Nên bi giờ nản với ẩm ướt rồi! :))

Tieubaocaca

Active Member

Hi hi ! Hai bác xui 2 kiểu ! Chủ thớt cứ phải nói là chóng mặt !:))

Bình thường mà bác. 1 người thì lo bảo quản thiết bị. 1 người thì mong phát huy hết khả năng của bộ dàn. Tùy bác chủ bác ấy quyết thôi.

Bên trên