Dàn Home theater giá tầm 6tr

darkprincevt85

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

các bác ơi so sánh hộ em con LG Model DH6520T và DH6320T với em thích nghe nhạc và thỉnh thoảng xem phim HD nữa. 2 con này em thấy giá ngang nhau mà nhìn em DH6320T thấy hoành tráng hơn.

jonidontcry

Active Member

So cái dàn này với cái bộ Z906 thì cái nào xem phim hay hơn hử các bác ơi :D

cutitthanh2007

HI cả nhà!
Em là lính mới toe và hiện đang sinh sống ở HN...Nhờ cả nhà xúm vào tư vấn giúp!
Em đang định múc con SS HT TX725 hàng cũ khoảng 5 củ, các bác tư vấn cho em xem có nên lấy không. (là hàng mẫu chứ không phải người dùng).

Yêu cầu của em: Ngon- Bổ - Rẻ, thỉnh thoảng dùng nghe nhạc, xem phim thôi.
Thiết bị hiện có: màn LG 37 FullHD

Nhờ các bác tư vấn có nên mua không và cách test ntn. Nếu không ổn thì với tầm tiền ấy thì có con nào hợp lý.

Thank cả nhà và chúc cả nhà vui vẻ!
Mong tin cả nhà từng giây...máu lắm rùi!

darkprincevt85

hic bác hiểu nhầm rồi.
thế này nhé.
nếu xem phim bằng lap của bác có vga ati 5xxx như trên kia thì mình sẽ setup cho cả tiếng và hình đều ra cổng HDMI của lap rồi kết nối với cổng HDMI (in) của một trong 2 dàn kia, rồi phải sắm 1 dây HDMI nữa để lấy tín hiệu hình ảnh từ dàn cắm lên tivi là ok. có gì ko hiểu bác cứ alo em trình bày cho dễ nhớ. 0975901314

vậy thằng LG DH6320T HAY DH6520 có cái HDMI in để lấy tín hiệu từ nguồn ngoài vào không bác ? em thấy nó chỉ có HDMI out thui ma ?

leonguyen83

xin tư vấn thêm cho em.
có dàn âm thanh 5.1 hay và chất, để nghe nhac 70% và xem phim 30% ko.
tái sản: trên dưới 5 quả, những Bro có KN đi trước xin tư vấn thêm cho em.
cảm ơn các Bro nhiều :D

hoangvu152

Mình đang tìm onkyo s3400 mà ko co hàng, bạn nào biết thì chỉ giúp và giá là bao nhiêu nhé. thanks

Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Mình đang tìm onkyo s3400 mà ko co hàng, bạn nào biết thì chỉ giúp và giá là bao nhiêu nhé. thanks
S3400 hãng bỏ mẫu rồi bác , nếu còn thì chỉ có thể săn hàng củ thôi,bác tham khảo lại logitech Z906, denon 1312XP ,onkyo S4505 nhé ,bên em có đầu đủ hết bác cần thì qua nghe thử

lyhoang10

Well-Known Member

vậy thằng LG DH6320T HAY DH6520 có cái HDMI in để lấy tín hiệu từ nguồn ngoài vào không bác ? em thấy nó chỉ có HDMI out thui ma ?

ko có HDMI in nhé , out phát tín hiệu từ DVD và USB lên , chỉ có optical in giải mã DTS thôi.

minhdangkt

Well-Known Member

Bác lấy HDMI in làm gì thế?

Hình ảnh thì bác lấy từ PC hay HDP tới TV
Âm thanh thì từ HDP tới dàn HT là okie mà

minhdangkt

Well-Known Member

Bác nào nghe thủ LG HT6320T với HT6520 chưa? Tóm lại là HT6520 đầy đủ ngõ ăn chơi và múc đc không?

darkprincevt85

Âm thanh thì từ HDP tới dàn HT là okie mà[/QUOTE]

giả sử em muốn xem phim đuôi mkv trên laptop và lấy tín hiệu hình ra tivi âm thanh thì vẫn dùng loa 5.1 thì phải có cổng HDMI in để vào HDP sau đó từ HDP đến TV chứ ? các bác giải thích giúp em với em hơi gà đang định mua bộ DH6520 mà chả biết thế nào.

khanhkun84

Active Member

Âm thanh thì từ HDP tới dàn HT là okie mà

giả sử em muốn xem phim đuôi mkv trên laptop và lấy tín hiệu hình ra tivi âm thanh thì vẫn dùng loa 5.1 thì phải có cổng HDMI in để vào HDP sau đó từ HDP đến TV chứ ? các bác giải thích giúp em với em hơi gà đang định mua bộ DH6520 mà chả biết thế nào.[/QUOTE]

bác có những thiết bị gì rồi? PC , hdp, tivi ,loa ???.... liệt kê ra em tư vấn cho nên làm gì tiếp theo.
bác hỏi lôm côm quá em ko hình dung đc nên chưa giúp bác đc hihihi

darkprincevt85

giả sử em muốn xem phim đuôi mkv trên laptop và lấy tín hiệu hình ra tivi âm thanh thì vẫn dùng loa 5.1 thì phải có cổng HDMI in để vào HDP sau đó từ HDP đến TV chứ ? các bác giải thích giúp em với em hơi gà đang định mua bộ DH6520 mà chả biết thế nào.

bác có những thiết bị gì rồi? PC , hdp, tivi ,loa ???.... liệt kê ra em tư vấn cho nên làm gì tiếp theo.
bác hỏi lôm côm quá em ko hình dung đc nên chưa giúp bác đc hihihi[/QUOTE]

em có một em mtb surface và một laptop có cổng micro HDMI, một TV có cổng HDMI và Bộ 5.1 của LG DH 6520t. bây giờ em muốn xem phim trên Tivi từ laptop và nghe âm thanh của bộ DH 6520t thì phải làm thế nào hả bác ? Cám ơn bác trước nhé

nhamoc

Member

Bác xem máy tính của bác có cổng optical để xuất âm thanh digital ko ( loại tích hợp trong cổng 3.5 in ấy), nếu có thì chit cần kết nối từ máy tính vào dàn qua cổng quang để xuất âm thanh DTS, nếu máy bác ko có thì cần phải mua thêm cạc âm thanh rời kết nối công USB

darkprincevt85

cám ơn bác, em cũng đã tính đến phương án này rùi nhưng không biết làm sao để biết con laptop và MTB của em có cạc âm thanh không nữa. Em đã tìm thông số kỹ thuật của con laptop của em ( Acer aspire 5750G) hay con surfac RT nhưng không biết cái cạc âm thanh nó đề cập đến ở chỗ nào nữa.
Bác xem máy tính của bác có cổng optical để xuất âm thanh digital ko ( loại tích hợp trong cổng 3.5 in ấy), nếu có thì chit cần kết nối từ máy tính vào dàn qua cổng quang để xuất âm thanh DTS, nếu máy bác ko có thì cần phải mua thêm cạc âm thanh rời kết nối công USB

khanhkun84

Active Member

cám ơn bác, em cũng đã tính đến phương án này rùi nhưng không biết làm sao để biết con laptop và MTB của em có cạc âm thanh không nữa. Em đã tìm thông số kỹ thuật của con laptop của em ( Acer aspire 5750G) hay con surfac RT nhưng không biết cái cạc âm thanh nó đề cập đến ở chỗ nào nữa.

bác tìm mua thêm con này nhé : cạc sound usb creative (có optical nhé, và có chữ THX ở trên mặt nhé)
BLATER X-FI SURROUND 5.1 PRO (USB)

le_hung214

Để biết LAPTOP có hỗ trợ SPDIF out hay không có 2 cách:
Chạy lệnh dxdiag > sound
Như hình là có hỗ trợ

Chọn Playback Device, như hình là có hỗ trợ

Bên trên