Dàn Home theater giá tầm 6tr

nhtphong

Active Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Cho em hỏi ngu 1 câu : thay vì mua mấy giàn Samsung, LG này. Em đi mua mấy giàn Denon M380, Onkyo Base V10 cũ thì có ổn hơn không ? Hiện giờ em cũng chỉ cần cổng optical thôi, phòng ngủ khoảng 20m2 thôi.
Cám ơn các bác khai sáng.

Con nhà nghèo như em mới quan tâm đến mấy dàn Samsung LG.

khoivt

Bác ơi, mấy dàn denon và onkyo em nói giá có 4-5tr thui. Ý em là chất lượng âm thanh của nó so với mấy dàn samsung, LG đời mới chênh lệch thế nào ? Em không có cơ hội đặt cạnh nhau để so sánh.

khoivt

Bác taxtuan ơi, vậy chất lượng của dàn samsung, LG so thế nào với mấy dàn mini cũ của Denon, Onkyo ?

hoanganh1989

tiện đây các bác cho em hỏi là có tầm 9tr muốn mua 1 dàn âm thanh hoành tráng kiểu sony MUTEKI hay LG ARX8500 thì có con nào tầm tiền này là đối thủ nặng kí ko nhỉ , em cần ngoại hình bắt mắt 1 chút ạ ^^

alexnam

e đang nghía con DH6520 (6430P ver 2013 hình như chỉ giả lập DTS nên e ko ham), có bác nào thấy chổ nào còn ở SG không cho em biết với, tìm mõi mắt luôn :(

pkhaudio

Active Member

cứ AIO mà mua thui chứ gì mà kéo dài tận 65 trang

Em đang có nhu cầu thanh lý bộ LG HT904TA, có giải mã DTS, DD qua cổng optical. Bác nào có nhu cầu pm em nhé. Em ở HN.

tritrancs

Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em mới mua con này hôm qua ở Điện Máy Chợ Lớn giá khuyến mãi là 6.490.000 tặng USB 32 GB của samsung. Hàng nguyên đai nguyên kiện. Âm Thanh theo em nghe được lắm.
Ủa, sao trên website tụi nó vẫn ghi 9,9tr mà e ghé DMCL ở CMT8 nó cũng nói hết hàng lâu rồi pác. Pác mua ở siêu thị nào thế?

vuthuytrieu

Có bác nào dùng qua, cho mình xin tý kinh nghiệm mấy dàn nội địa Nhật 5.1 như thế nào với. Đang định sắm bộ dàn, nhưng lại phân vân giữa những bộ AIO của LG và mấy bộ của Nhật 5.1 này.

minhdangkt

Well-Known Member

Dàn LG HT 7530T khoảng 6tr6 okie không mấy bạn?

TNAudio

LG, SS có hạn chế là ít ngõ vào, chất âm cũng kém hơn các thương hiệu chuyên Audio.

vihuynh_bg

LG, SS có hạn chế là ít ngõ vào, chất âm cũng kém hơn các thương hiệu chuyên Audio.
Hàng aio rẻ tầm này cho ae mới và không có kinh nghiệm mua hàng bãi...đủ nghe, đẹp trong tầm tiền...có bảo hành và ko sợ bị luộc linh kiện.

dung_euro

Member

thắc mắc chút, các bác giúp với! e xem phim bằng laptop kết nối với LCD qua hdmi, tv em ko có cổng optical, giờ em muốn kết nối laptop với dàn LG DH6520T bằng soundcard qua cồng optical để nghe âm thanh DTS. Nhưng ko biết chọn loại nào sound card creative 5.1 sb 1095 hay 1090. Các bác giúp với THANKS!!!!!!

phongkahn

M xin phép đào mộ ạ. Thời điểm này tháng 1/2015 thì có những lựa chọn nÀo trong tầm giá 5tr đổ về nhỉ. Tieu chí là hỗ trợ dts nguồn ngoài, chất âm khá. Phim 70% nhạc 30%
Ưu tiên lg vì m đang xài la6200.
Samsung có 5530 453 5550 nhưng nghe các bác nói âm của ss ko đc lắm
Lg có 6320 6520 ... Đều model rất cũ từ 2012 rồi
Cám ơn

Bên trên