Dàn Home theater giá tầm 6tr

nhtphong

Active Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

con LG DH6430P này mới nên ít review quá

Em mới lum chưa dc 1 tháng.
Có optical in nhưng ko hỗ trợ DTS nha, chỉ hỗ trợ Dolby, cá nhân em tai gỗ nên coi phim hiện ứng âm thanh 5.1 thấy cũng hay ko thua gì mấy em home theater tầm 6tr hỗ trợ DTS mà em từng nghe (PANA hay SONY).
Về nhạc, nghe mấy dĩa Thúy Nga thì cũng ok lắm, em chủ yếu nghe nhạc nhẹ thì chấp nhận dc, ko nghe rock rap nên ko biết.

Thiết kế thì đẹp , dễ tháo lắp.
Giao diện phần mềm tiếng Việt, ko khó sử dụng lắm nhưng theo em là ko đẹp, cách sắp xếp ko hợp lý.

forever_rock

Active Member

Lg tự dưng bước lùi một cách rất vô duyên trong khi 6320 đình đám aio ngày xưa có cả dts, dd thì đời mới này đắt hơn mà ko có dts. Lạ thật cho chiến lc lg

hailahai123

Tâm giá này có khi nhiều người có nhu cầu, cơ mà hàng phân giá này cũng ko nhiều lắm

khanhkun84

Active Member

Em mua về còn chưa ráp xong đã chán, định kiếm 1 bộ 5.1 giải mã DTS xem phim mà bật lên âm thanh chỉ to hơn loa tivi 1 tẹo. Hazzzzzz!

bác mua lâu chưa? xem có đổi trả đc ko? các thêm tiền lấy con sony ex4100 ổn phết đấy ợ.

nhtphong

Active Member

Em mua về còn chưa ráp xong đã chán, định kiếm 1 bộ 5.1 giải mã DTS xem phim mà bật lên âm thanh chỉ to hơn loa tivi 1 tẹo. Hazzzzzz!

Bác nói em LG 6420 đó hả, lúc đầu mua chỉ lo để ý có optical in ko quên vụ DTS, đem về cũng có chút buồn.
Nhưng khi xem phim em thấy cũng hay mà. Xem phim âm thanh 5.1 đâu có tệ như bác nói.
Mà em thấy trong rạp hình như sử dụng công nghệ Dobly phải ko mấy bác, luc xem phim thấy no giới thiệu

buithehien1991

Bác nào tổng hợp cho em dàn 5.1 có giải mà DTS với tầm giá chủ thớt đưa ra ạ. Tết sắp đến nên em phải mua sớm còn sắm sửa mấy thứ khác nữa.

vuthuytrieu

Mình thấy bộ này SAMSUNG HT-F4530H có DTS-HD cả Dolby true HD. các bác cho mình ý kiến chút em nó dùng có ok không, có DTS nguồn ngoài không nhé?

Mình thấy các dàn Home Theater all-in-one của LG và Samsung hầu như chỉ thay đổi mã số trong tên gọi + thay đổi mẫu mã bên ngoài

thông số cũng như các tính năng vẫn như model cũ, thậm chí còn thua.

hiện dùng dàn AIO của LG model 2011 - lúc mua chỉ có 5tr5 nhưng có cả DTS và DD5.1 :|

Nếu mua về để coi phim mHD thì DD5.1 cũng được, nhưng nếu chiến 1080p thì nên tìm có DTS, cảm giác mình khi nghe DTS sẽ trầm ấm hơn là DD5.1

JESSIEBO

Active Member

Bác nào tổng hợp cho em dàn 5.1 có giải mà DTS với tầm giá chủ thớt đưa ra ạ. Tết sắp đến nên em phải mua sớm còn sắm sửa mấy thứ khác nữa.

Ráng tí chơi bộ này ăn chắc mặc bền nè bác, quan trọng là chất âm nghe hay và bén hơn các loại Phổ thông http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/623039-sieu-khuyen-mai-onkyo-3500-lua.html

C_Pham

Well-Known Member

Bác cố thêm một chút làm bộ này hay hơn bộ AIO bác ạ

Chương trình KM chào năm mới 2014:

3/ Xem phim: Yamaha371 + bộ loa Denon SYS 5.1 = Giá 8,990,000 đồng

Tặng dây loa audioquest

http://www.hdvietnam.com/diendan/15...ghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-27.html

Bên trên