Dàn Home theater giá tầm 6tr

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Bác nhìn trong cái "Audio Feature" đấy, chỉ thiếu DTS HD MA thôi !

E tưởng xem nó giải mã được cái gì thì phải xem ở mục Decoding Format chứ ạ? Chỗ e giàn này là 7 củ, rẻ hơn nhiều so với chỗ khác nên đang quan tâm.

oldcar

Member

E tưởng xem nó giải mã được cái gì thì phải xem ở mục Decoding Format chứ ạ? Chỗ e giàn này là 7 củ, rẻ hơn nhiều so với chỗ khác nên đang quan tâm.
Hehe, đầu Bluray của nó tích hợp ampli và cho kết nối nguồn ngoài thì chẳng lẽ mấy cái optical và HDMI in là vô ích sao ? Mà sao bác bán rẻ thế :) ?

Hehe, đầu Bluray của nó tích hợp ampli và cho kết nối nguồn ngoài thì chẳng lẽ mấy cái optical và HDMI in là vô ích sao ? Mà sao bác bán rẻ thế :) ?

E bán đâu @@ STĐM chỗ e đang khuyến mãi 9900 -> 6900, đang băn khoăn cái vụ DTS xong rồi ra hốt, mẫu này mới ra nen ít review

vuonghongtien90

Em hỏi là bộ LG DH6320H mà được anh em nhận xét khá tốt trong tầm giá có giải mã nguồn ngoài ko. Mà hình như không chạy được định dạng MKV vậy xem film HD là bó tay rồi các bác nhỉ

oldcar

Member

Em hỏi là bộ LG DH6320H mà được anh em nhận xét khá tốt trong tầm giá có giải mã nguồn ngoài ko. Mà hình như không chạy được định dạng MKV vậy xem film HD là bó tay rồi các bác nhỉ

Dàn này mình thấy có optical in đó bác, còn định dạng MKV thì do nguồn ngoài quyết định chứ đâu dính dáng đến em này !

vuonghongtien90

Dàn này mình thấy có optical in đó bác, còn định dạng MKV thì do nguồn ngoài quyết định chứ đâu dính dáng đến em này !
Vậy muốn kết hợp hát kara, theo bác nên kết hợp với thiết bị nào nữa, vì em nghĩ cắm trực tiếp vào đầu thu chắc chất lượng ko ăn thua cho lắm

oldcar

Member

Vậy muốn kết hợp hát kara, theo bác nên kết hợp với thiết bị nào nữa, vì em nghĩ cắm trực tiếp vào đầu thu chắc chất lượng ko ăn thua cho lắm
Vụ Karaoke thì mình không rành lắm, nhưng mình thì đang chơi đầu Arirang (có 2 micro và nút echo), nối qua receiver denon, hát cũng ầm ầm :) , chữa cháy cũng hiệu quả lắm bác ah, còn muốn hay thì bác nên mua ampli KOK và cặp loa có CS lớn lớn tí .

khanhkun84

Active Member

Dàn Sony DAV-TZ140 siêu thị điện máy chợ lớn đang khuyến mãi giá chỉ có: 2.590.000 Đ, em này để xem phim có khá không, nghe nhạc tạm được bác khanhkhun84. Mình xem phim 70%, nhạc 30%.

dàn sony phải tầm 7 - 8 tr thì mới xem HD ngon lành đc bác ạh. mấy dàn nhỏ này ko có optical in ko giải quyết đc gì cả bác ạh. bác gom thêm ít đạn làm 1 bộ ngon lành về xem tết đến nơi rồi hihi

buithehien1991

Hiện em đang dùng LG Smart TV nhiều khi cũng ko cần đầu phát nữa. Xem phim HD Online cho tiện. Vậy thì có bộ Loa nào chỉ cần nghe nhạc 5.1 surround có được không ạ?

vuonghongtien90

Vụ Karaoke thì mình không rành lắm, nhưng mình thì đang chơi đầu Arirang (có 2 micro và nút echo), nối qua receiver denon, hát cũng ầm ầm :) , chữa cháy cũng hiệu quả lắm bác ah, còn muốn hay thì bác nên mua ampli KOK và cặp loa có CS lớn lớn tí .
Cũng khổ thật, ít tiền mà bác. Chắc cũng chỉ làm cái đầu 6 số nối qua thôi, chứ h mua 1 dàn kara cùi cũng đã ngót 5 triệu rồi, nhưng loa hát kara mà nghe nhạc thì lại ko ổn cho lắm

ngoctampham

các bác cho hỏi mấy loại này e nghe nói nó tích hợp amply vào cái cục dvd kia rồi à? có cần thiêts phải sắm thêm 1 cái amply nữa ko ạ.?
e cũng đang tính từ h đến tết múc 1 bộ về :)

oldcar

Member

các bác cho hỏi mấy loại này e nghe nói nó tích hợp amply vào cái cục dvd kia rồi à? có cần thiêts phải sắm thêm 1 cái amply nữa ko ạ.?
e cũng đang tính từ h đến tết múc 1 bộ về :)

Ampli tích hợp vào đầu DVD rồi bác ah, mua về chỉ plug and play thôi :) .

richsonvu

Member

dàn sony phải tầm 7 - 8 tr thì mới xem HD ngon lành đc bác ạh. mấy dàn nhỏ này ko có optical in ko giải quyết đc gì cả bác ạh. bác gom thêm ít đạn làm 1 bộ ngon lành về xem tết đến nơi rồi hihi

Bác cho e hỏi, dàn LG 6520T có chơi được DTS không. Qua công optical vào con này thì có ra âm thanh DTS không vậy bác :D

buithehien1991

Cho em hỏi con LG DH7530T đang bán với giá 5tr990 ở Mediamart có đủ các tiêu chuẩn DTS ko ạ. Em qua siêu thị không thấy gi DTS trên đầu phát hoặc loa gì cả. Mù mờ thông tin về em này quá. Mọi người có em xin ý kiến ạ

chào mọi người, tình hình sắp tết rồi mình cũng muốn mua 1 bộ giàn về để giải trí. Mình thấy con LG DH6430P (LG DH6430P - Rạp hát tại nhà) cũng ổn, ko biết đã có ae nào trong diễn đàn xài chưa. Cho em ý kiếm phát (Của hàng và cái giá để rước nó về - em ở HN)

mygiahi

chào mọi người, tình hình sắp tết rồi mình cũng muốn mua 1 bộ giàn về để giải trí. Mình thấy con LG DH6430P (LG DH6430P - Rạp hát tại nhà) cũng ổn, ko biết đã có ae nào trong diễn đàn xài chưa. Cho em ý kiếm phát (Của hàng và cái giá để rước nó về - em ở HN)

Hôm trước em đi Nguyễn Kim mua tivi có ngó qua em này, LG DH6430P. hỏi mấy anh nhân viên ở đó thì họ nói em này không hỗ trợ DTS nguồn ngoài. nếu bác chỉ có nhu cầu xem đĩa DVD và nghe nhạc bình thường thì em thấy nó tạm chấp nhận đc.

forever_rock

Active Member

Hỏi nhân viên ở stđm thì ít ng biết lắm trừ khi họ cũng đam mê chịu tìm hiểu chứ mấy em chân dài thì chỉ biết đê tê mê, chứ biết gì đê tê ét

Bên trên