Dàn xem phim hạng ruồi của em, mời các bác tự nhiên ném!

dragonhuy

Dạo này thấy nhiều bác show hàng dữ quá, em cũng ham vui theo post bộ dàn của em.Đây là lần đầu tiên em post hình dàn của mình, có gì sơ suất mong các bác lượng thứ. Dàn của em cũng chẳng có gì nhìu, sau đây em xin list ra các món + giá:

HTPC:
Laptop Sony Vaio FZ4000 (17 mil) cấu hình:
Core2Duo 2.0
Ram 2G
Graphic Geforce 8400M GT

Phần nhìn:
Projector Panasonic AX200U 720p (18 mil)

Phần nghe:
Receiver Pioneer VSA D6 (3.5 mil)
Loa main: Focal JMlab Symbol 12 (2 mil)
Loa Center: Infinity AV1 (500k)
Loa suround: SAS 300 karaoke speaker (1.4 mil)
Loa Sub: JBL 2.5 tấc (2 mil)

Tổng cộng: dàn 27.4 mil + HTPC 17 mil = 44.4 mil.

bộ dàn và loa surround phải

bộ dàn và loa surround trái + ghế có thể ngồi hoăc nằm :)

loa main + center

cận cảnh dàn máy

Con sub

và đây là cảnh em nó in action:

mở đèn trang trí thấy lờ mờ

tắt đèn rồi tối thui

một số screen shot khác:

Cars

Phim Ant Bully

Shakira

hình 3D Transformers

Mấy tấm hình này em chụp bằng máy point&shot nên không được đẹp lắm, các bác thông cảm.
Xin hết, mời các bác vào cho ý kiến. Xin cảm ơn các bác :).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

letuanzzz

Member
Ðề: Dàn xem phim hạng ruồi của em, mời các bác tự nhiên ném!

Woa máy chiếu đẹp quá !!!!!!Ghiền thật nhưng phỏng nhỏ quá ko dám mơ tới

duycom

Ban Quản Trị

Rất thích cái máy chiếu!

luciano

Active Member

bác cho em xin coi ké cái máy chiếu được hem vậy!! em mời bác cà phê analog zone nhé

please !!

MrBo682

Well-Known Member

Chủ thớt có cái màn chưa.Nếu không cầu kỳ ,ở TP HCM thì PM mình cho mượn ,mình còn dư 1 cái màn 3M loại treo tường.Sẽ cải thiện phần nhìn khá tốt đấy

manhthang

Huyền Thoại

Ruồi này chắc cỡ Ruồi Voi quá, Ruồi Trâu phải gọi bằng cụ :))
Nhìn thấy máy chiếu là mình lại sục sôi 8-}

vkc

Well-Known Member

Ước gì đàn ruồi này bay vào nhà em :D

SpacePolice

Active Member

bác này hạng ruồi chắc anh em forum toàn hạng muỗi

Em rất thích cách bác bố trí toàn bộ máy móc ra kệ phía sau, nhìn gọn gàng và không gây phân tâm khi xem phim.

Cái máy chiếu ngon quá. Nếu được cho em ké bác luciano đến thưởng lãm với :D

dragonhuy

Hi bác Phương, bác có hỏi em về cái máy chiếu phải không.
Máy chiếu pana em nhờ người quen xách tay từ Mỹ về, gặp đợt sale nên giá rẻ được chút đỉnh, original price của nó trên bestbuy bán hình như khoảng 1200$. Hiện em đang chiếu lên tường chứ chả dùng màn chiếu nào cả. Em đang có ý định làm 1 màn gray của steward xem cho nó chuẩn nhưng chưa đủ kinh phí vì tiền màn khoảng 7-8 triệu gì đó lận.
Bác có thể xem thêm thông số + đánh giá máy chiếu ở link này. Theo đánh giá của trang này AX200U được xem là tốt nhất trong tầm giá 2000$, nếu tính giá thực của nó chỉ chưa tới 1000$ thì quả là đáng đồng tiền phải không bác.
http://www.projectorreviews.com/panasonic/pt-ax200u/

b52g0

ruồi "chéc nô bưu".

ước gì mình dc như anh ấy:rolleyes:

dragonhuy

bác cho em xin coi ké cái máy chiếu được hem vậy!! em mời bác cà phê analog zone nhé

please !!

Bác Luciano nói thế làm em mắc cỡ quá. thực sự thì dàn của em chỉ đáng làm đệ tử dàn của bác thôi, em còn phải học hỏi nhiều từ các bác.
Nghe đâu bác đang định tậu máy chiếu tầm 3000$ cơ mà. máy em tầm giá dưới 1000$ mà lại là 720p, đẳng cấp thua quá xa so với tầm máy bác định đầu tư. Có lẽ bác phải sang bác Nam thì may ra... Không khéo bác xem máy nhà em xong lại bực không thèm mua máy chiếu nữa thì em mang tội mất :D.

phuong

Member

Hi bác Phương, bác có hỏi em về cái máy chiếu phải không.
Máy chiếu pana em nhờ người quen xách tay từ Mỹ về, gặp đợt sale nên giá rẻ được chút đỉnh, original price của nó trên bestbuy bán hình như khoảng 1200$. Hiện em đang chiếu lên tường chứ chả dùng màn chiếu nào cả. Em đang có ý định làm 1 màn gray của steward xem cho nó chuẩn nhưng chưa đủ kinh phí vì tiền màn khoảng 7-8 triệu gì đó lận.
Bác có thể xem thêm thông số + đánh giá máy chiếu ở link này. Theo đánh giá của trang này AX200U được xem là tốt nhất trong tầm giá 2000$, nếu tính giá thực của nó chỉ chưa tới 1000$ thì quả là đáng đồng tiền phải không bác.
http://www.projectorreviews.com/panasonic/pt-ax200u/

thanks bác nhiều nhé

luciano

Active Member

Bác Luciano nói thế làm em mắc cỡ quá. thực sự thì dàn của em chỉ đáng làm đệ tử dàn của bác thôi, em còn phải học hỏi nhiều từ các bác.
Nghe đâu bác đang định tậu máy chiếu tầm 3000$ cơ mà. máy em tầm giá dưới 1000$ mà lại là 720p, đẳng cấp thua quá xa so với tầm máy bác định đầu tư. Có lẽ bác phải sang bác Nam thì may ra... Không khéo bác xem máy nhà em xong lại bực không thèm mua máy chiếu nữa thì em mang tội mất :D.

dạ 3000$ thì em hết tugn tăng chạy nhảy ạ, em lỡ trót dại tập tành DSLR nên bị lỏm một mớ rùi.

biển học vô bờ mà bác, thế nhé, em hẹn bác 2 tuần nữa analogzone nhé. Sẵn mấy anh em nghiện ngập ta bàn off chai làm review cho bài bác hoành tráng nhé

dragonhuy

Vâng, vậy xin hoan nghênh bác luciano nghé thăm tệ xá em. Có gì bác cứ pm em. :)

bác ơi, cho hỏi màn hình mà bác đang coi phim từ máy chiếu kia phát ra là khoảng chừng bao nhiêu inch? và khoảng cách cụ thể từ chỗ bác đặt cái máy chiếu đến bức tường đó chính xác là bao nhiu ạ?

dragonhuy

bác ơi, cho hỏi màn hình mà bác đang coi phim từ máy chiếu kia phát ra là khoảng chừng bao nhiêu inch? và khoảng cách cụ thể từ chỗ bác đặt cái máy chiếu đến bức tường đó chính xác là bao nhiu ạ?

Mình đang chiếu lên tường. Màn hình chiếu có kích thước khoảng 2.4x1.4m tương đương 110 inches. Khoảng cách giữa máy chiếu với tường là 4m bác à.

Tìm mãi chẳng thấy ruồi đâu :))

dragonhuy

Bác chưa xem kỹ đó, ruồi đầy đây nè bác:
Receiver Pioneer VSA D6 (3.5 mil)
Loa main: Focal JMlab Symbol 12 (2 mil)
Loa Center: Infinity AV1 (500k)
Loa suround: SAS 300 karaoke speaker (1.4 mil)
Loa Sub: JBL 2.5 tấc (2 mil)
^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên