Dàn xem phim hạng ruồi của em, mời các bác tự nhiên ném!

dragonhuy

Ðề: Dàn xem phim hạng ruồi của em, mời các bác tự nhiên ném!

Vừa up thêm vài tấm screenshot nữa, mời các bác vô bình loạn cho vui ^^.

dragonhuy

Không biết có bác nào đã hoặc đang xài máy chiếu AX200U giống em không? máy chiếu này màu đẹp nhưng tông đen không được sâu lắm, các bác có cách nào khắc phục được vấn đề này không ạ?

vkc

Well-Known Member

Không biết có bác nào đã hoặc đang xài máy chiếu AX200U giống em không? máy chiếu này màu đẹp nhưng tông đen không được sâu lắm, có bác có cách nào khắc phục được vấn đề này không ạ?

Mình nghĩ do bạn chiếu thẳng lên tường đó, thử dùng màn chiếu xem sao :!!

kendo

Member

đã thiệt phòng tối như hũ nút mà chiếu hình ảnh hd lên nhìn phê ghê

Ga_M

Member

Nếu bác này là ruồi thì mình còn nhỏ hơn cả muỗi nữa. Ném cả gạch lẫn đá cũng khó trúng =)). Của mình chỉ có:
- Samsung LA37A550
- TViX M7000A (mới chỉ có khoảng 4TB ổ cứng)
- Creative Decoder DDTS-100
- Creative Inspire® T7700

dragonhuy

Mình nghĩ do bạn chiếu thẳng lên tường đó, thử dùng màn chiếu xem sao :!!

Vâng, bác nói có lý. Nhưng chắc màn phải là loại Grey thì mới trị được, còn màn White matte thì có khi còn làm tình hình tệ thêm có đúng không ạ? Các cao thủ máy chiếu cho em lời khuyên vụ này với. Thank!

dragonhuy

Nếu bác này là ruồi thì mình còn nhỏ hơn cả muỗi nữa. Ném cả gạch lẫn đá cũng khó trúng =)). Của mình chỉ có:
- Samsung LA37A550
- TViX M7000A (mới chỉ có khoảng 4TB ổ cứng)
- Creative Decoder DDTS-100
- Creative Inspire® T7700

Bác có tới 4TB phim cơ à. Em ngưỡng mộ bác quá 8->. Em chỉ mới có khoảng 400G phim, bằng 1/10 của bác thôi.

b52g0

ném giúp bác chủ lèo :D

voanhkiem

Member

chú Ruồi này hơi bị BỰ ...

myozuka

Member

Bác chủ thớt cho em hỏi chút: Bác lấy tín hiệu audio digital từ con lap Vaio của bác để passthrough vào receiver của bác như thế nào?
Vì em biết mấy con Vaio cực ít cổng kết nối, chắc cái lap của bác cũng ko có cổng Coaxial hoặc optical đâu nhỉ? Nó có cổng HDMI nhưng receiver của bác có HDMI input ko?

hhthinh

cái máy chiếu này là loại dành riêng cho home threater cho nên phần nhìn khá được,nhưng nhược điểm của cái projector này là nếu chiếu lâu thì coi rất nhức mắt và nó tỏa nhiều nhiệt lắm.Cái máy chiếu này trước nhập về 3 cái,dùng 1 bán 2 cái năn nỉ bán 10tr hok ai mua,hic chán luôn

dragonhuy

Bác chủ thớt cho em hỏi chút: Bác lấy tín hiệu audio digital từ con lap Vaio của bác để passthrough vào receiver của bác như thế nào?
Vì em biết mấy con Vaio cực ít cổng kết nối, chắc cái lap của bác cũng ko có cổng Coaxial hoặc optical đâu nhỉ? Nó có cổng HDMI nhưng receiver của bác có HDMI input ko?

Em dùng sound card Creative Sound Blaster 24bit external cắm USB bác ợ

dragonhuy

cái máy chiếu này là loại dành riêng cho home threater cho nên phần nhìn khá được,nhưng nhược điểm của cái projector này là nếu chiếu lâu thì coi rất nhức mắt và nó tỏa nhiều nhiệt lắm.Cái máy chiếu này trước nhập về 3 cái,dùng 1 bán 2 cái năn nỉ bán 10tr hok ai mua,hic chán luôn

Em thấy nhiệt lượng của nó tỏa ra cũng khá nhiều, cho nên đã cho nó lên kệ cao một chút đấy ạ. Phòng em có máy lạnh nên cũng đỡ chứ không bật máy lạnh thì đúng là hơi nóng thật vì em ngồi ngay dưới cái máy chiếu.
Sao em xem cũng khá lâu mà không thấy như vậy nhỉ. Hay là do bác để chế độ normal có độ sáng 2000 ansi xem phim.
Nếu em biết bác từ trước thì em đã mua 2 cái dùm bác luôn rồi :D. Máy pana AX200U 10 tr mà ko ai mua thật hả bác??

ktsdonguyen

Hhthinh: Bác nói hơi quá, con này Bác bán 10tr em làm chục con.
Bác Dragonhuy, bác nghiên cứu grey screen có ở VN ko ah? Em cũng đã sử dụng white mate screen, thấy chẳng khác gì so với tường trắng, hixhix phí đạn.

lovecarsaigon

Em lại phải cày thêm để kiếm ruồi như bác rồi.

linhnpn

Quyết tâm từ nay đến tết em phải kiếm con máy chiếu. Bác có thể cho em hỏi con Projector Panasonic AX200U 720p nếu chạy 1080p có bị giật hình không?

dragonhuy

@ ktsdonguyen
Bác Dragonhuy, bác nghiên cứu grey screen có ở VN ko ah? Em cũng đã sử dụng white mate screen, thấy chẳng khác gì so với tường trắng, hixhix phí đạn.

Bác nói thật đúng ý em. Tường bác màu trắng là may đấy, tường em màu tím hoa sim cơ :D. Em đang nghiên cứu Grey screen để hoàn chỉnh HT đây bác. Ở Việt Nam có Grey Screen, nhưng buồn cái là toàn ở HN, SG hầu như không có. Đã vậy em tính nhập luôn từ Mỹ về cho có nhiều lựa chọn. Em thì mê màn Stewart Gray Hawk Fix frame nhưng giá em nó thì tầm 3000 cho 100 in nên phải để từ từ chờ đạn :D. Giờ chắc chỉ làm cỡ Grandview hay Dalite gì thôi. Theo em nhập từ nước ngoài về không cần cả bộ màn làm gì, chỉ cần nhập vải màn về tự DIY thành cái Fix Frame. Em kiếm được chỗ này có bán vải màn grey giá khoảng 54$/m2 tức vào khoảng 200$ cho màn 100 in (3m2).
http://www.bigscreencenter.com/Projector-Screen-Material-s/848.htm
Các bác xem thử dự án này thế nào. Được em xúc tiến luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

dragonhuy

Quyết tâm từ nay đến tết em phải kiếm con máy chiếu. Bác có thể cho em hỏi con Projector Panasonic AX200U 720p nếu chạy 1080p có bị giật hình không?

Không giật gì cả bác ợ. Giật hay không em nghĩ là do cấu hình máy bác chứ projector đâu liên quan gì. Con này tốc độ quét tới 150 hz gấp đôi màn hình computer cơ mà bác

anthonysaigon

Dear Friend,

Nhờ Friend tư vấn giúp mình về Pioneet VSA-D6 nhé !
Friend sms cho mình xin số dtdd, mình sẽ alo friend ngay.

Mình tên Nghiêm / 090 6789 001

Tks a lots !

dragonhuy

Đã pm cho bạn :).
Nếu có gì cần tư vấn bạn có thể pm trực tiếp mình hoặc tốt nhất mở 1 thread trên diễn đàn để anh em HDVN cùng tham gia tư vấn.
Thân

Bên trên