Dành cho những người dùng K+HD.

meonai

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Cho mình hỏi thăm là thông số Chất lượng tín hiệu trong phần Cài đặt của đầu thu K+ HD là bao nhiêu % thì đạt chuẩn vậy ?

minhhuub

Active Member

Cho mình hỏi thăm là thông số Chất lượng tín hiệu trong phần Cài đặt của đầu thu K+ HD là bao nhiêu % thì đạt chuẩn vậy ?

Với vệ tinh Vinasat 1 thì ít nhất cũng phải trên 80% mới đạt :D

meonai

Hôm nay chạy ra K Store nhờ bên kỹ thuật xách máy tới cân chỉnh hướng chảo thu dùm. Kết quả là mức Chất lượng tín hiệu còn có 49% Anh kỹ thuật nói là do đầu thu chưa được update phần mềm. Mình xem trên diễn đàn này thì thấy đúng là có nói tới chuyện đầu thu K+ HD update phần mềm lên 005. Đầu thu của mình vẫn là 001. Thế nhưng không thể nào update được vì bấm nút kiểm tra phiên bản phần mềm, nó luôn báo là không có phần mềm mới.

Thao tran

hôm nay xem starmovie sao nó có thêm chữ FOX BLOCK ON STARMOVIE nữa vậy bà còn . thấy nó đang chiếu "Touch"

minhdt49

Kể từ mùa giải 2012-2015, K+ không còn độc quyền các giải bóng đá châu Âu nữa, vì SCTV thông báo có bản quyền các giải TBN, Anh, Ý, Pháp, Đức,..và độc quyền các trận quyền anh hạng nặng.

boyvoz

Well-Known Member

Kể từ mùa giải 2012-2015, K+ không còn độc quyền các giải bóng đá châu Âu nữa, vì SCTV thông báo có bản quyền các giải TBN, Anh, Ý, Pháp, Đức,..và độc quyền các trận quyền anh hạng nặng.

Thông tin ở đâu ra thế hả bạn ơi?
Dù sao dùng K+ vẫn sướng hơn dùng truyền hình cáp :(

dĩ nhiên SCTV vẫn có EPL,nhưng cũng giống như hiện nay,là không có Sunday.

phuongtv_76

Well-Known Member

dĩ nhiên SCTV vẫn có EPL,nhưng cũng giống như hiện nay,là không có Sunday.

Có lẽ e Điêu thuyền này đúng trong ý kiến trên, chắc phải chờ qua 03 mùa giải tử mùa 2010 rồi, nhưng tớ kiên quyết chờ đợi, dứt khoát ko Kút

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Bác minhdt lấy nguồn từ đâu đấy ạ, có đáng tin cậy không hả bác ơi

nguyentientho94

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Có bản quyền và độc quyền là 2 chuyện khác hẳn nhau =)) Có khi cái mà SCTV gọi là có bản quyền là đưa 2 kênh K+ vào gói cước của mình =))

minhdt49

SCTV có chạy thông báo này trên các kênh của mình mấy ngày nay rồi đó bác, cụ thể kể từ mùa giải 2012-2015 SCTV có bản quyền phát sóng các giải bóng đá hàng đầu châu Âu như :TBN, Anh, Ý, Đức, Pháp,...và độc quyền các trận quyền anh hạng nặng. Với 3 mùa giải liên tiếp thế này thì chắc chắn SCTV đã đạt thoả thuận từ đối tác phân phối bản quyền chứ ko phải chia xẻ từ K+. SCTV giờ mạnh quá ngoài bóng đá châu âu còn có đầy đủ quần vợt, bóng đá Nam Mỹ, phát lại Goal.TV, độc quyền WWE,...nhiều khả năng họ sẽ tiếp tục tăng kênh chuyên mãng thể thao thôi.

3 thằng chung 1 mẹ :)) thế thì cx có khác gì nhau đâu , rồi K+ cũng đưa SCTV vào (nếu đúng) , nói thẳng ra VTV vẫn là đơn vị nắm bản quyền các giải bóng đá châu Âu :))
Mà em ngồi canh chỉ thấy trailer kênh có ghép đủ giải chứ đâu có thông báo mua đc bản quyền :-/

Chỉnh sửa lần cuối:

3 thằng chung 1 mẹ :)) thế thì cx có khác gì nhau đâu , rồi K+ cũng đưa SCTV vào (nếu đúng) , nói thẳng ra VTV vẫn là đơn vị nắm bản quyền các giải bóng đá châu Âu :))
Mà em ngồi canh chỉ thấy trailer kênh có ghép đủ giải chứ đâu có thông báo mua đc bản quyền :-/

Theo mình được nghe thì VTV đã có bản quyền các giải bóng đá hàng đầu châu âu.Vấn đề bây h là chia sẻ như thế nào cho VCTV-VSTV-SCTV thôi vì tới đây thì 3 thằng này sẽ hợp thành Tổng công ty

meteor

SCTV có chạy thông báo này trên các kênh của mình mấy ngày nay rồi đó bác, cụ thể kể từ mùa giải 2012-2015 SCTV có bản quyền phát sóng các giải bóng đá hàng đầu châu Âu như :TBN, Anh, Ý, Đức, Pháp,...và độc quyền các trận quyền anh hạng nặng. Với 3 mùa giải liên tiếp thế này thì chắc chắn SCTV đã đạt thoả thuận từ đối tác phân phối bản quyền chứ ko phải chia xẻ từ K+. SCTV giờ mạnh quá ngoài bóng đá châu âu còn có đầy đủ quần vợt, bóng đá Nam Mỹ, phát lại Goal.TV, độc quyền WWE,...nhiều khả năng họ sẽ tiếp tục tăng kênh chuyên mãng thể thao thôi.

ghi rõ ràng thế này rồi còn gì, SCTV có bản quyền không có nghĩa là K+ không được mua bản quyền khác đâu. Khi nào ghi độc quyền thì K+ mới không được mua bản quyền

quanhuy90

Member

kiểu này chắc SCTV sẽ tính đến phương án mở rộng tầm phủ sóng cả nước bằng cách phát lên vệ tinh quá.

Bên trên