Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

kiểu này chắc SCTV sẽ tính đến phương án mở rộng tầm phủ sóng cả nước bằng cách phát lên vệ tinh quá.

đã lên vệ tinh rồi còn gì nữa, trong hệ thống K+ có một đống kênh SCTV không thấy sao? tụi nó là chung cha,chung mẹ mà.:p

boyvoz

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút.
Em dự định lắp K+.
Vấn đề là lắp ở 2 gia đình cạnh nhau (nhà liền kề).
Vậy giải pháp Multiroom của K+ có khả thi không? Bác nào đã lắp multiroom của K+ thì tư vấn cho em với.
Vì bây giờ 2 anh em chung nhau lắp K+ thì sẽ rẻ hơn là 2 nhà lắp riêng biệt.
275+60/2=165K/tháng

Thanks.

demon_bn

Member

Các bác cho em hỏi chút.
Em dự định lắp K+.
Vấn đề là lắp ở 2 gia đình cạnh nhau (nhà liền kề).
Vậy giải pháp Multiroom của K+ có khả thi không? Bác nào đã lắp multiroom của K+ thì tư vấn cho em với.
Vì bây giờ 2 anh em chung nhau lắp K+ thì sẽ rẻ hơn là 2 nhà lắp riêng biệt.
275+60/2=165K/tháng

Thanks.
Bọn K+ trong đầu nó toàn là sỏi lại cho ta dùng dễ dàng thế sao. Dùng đc 6h lại phải đưa thẻ phụ lại gần thể chính để nạp cái quái quỉ gì đó...:D

Lambn

Member

Bọn K+ trong đầu nó toàn là sỏi lại cho ta dùng dễ dàng thế sao. Dùng đc 6h lại phải đưa thẻ phụ lại gần thể chính để nạp cái quái quỉ gì đó...:D

Kiểu đó chỉ thuận tiện cho 1 nhà thôi...chẳng nhẽ quá 6 tiếng lại sang nhà hàng xóm mượn cái remote để kích hoạt lại sao :))

r0meo

Member

vấn đề là ai muốn dùng đầu chính và ai muốn dùng đầu phụ :))

boyvoz

Well-Known Member

Thank các bác đã góp ý.
Kiểu này đành phải tự thân vận động rồi.
Chờ xem Euro có KM thì đành phi thân vậy
:|

thanhnam1309

Theo em được biết thì Hiện tượng này của bác do chảo thu bị lệch hoặc đường dây ko tốt chứ ko liên quan đến phần mềm. Chất lượng tín hiệu có 49% thì ko thể xem được, và cũng ko thể nâng cấp được software vì tín hiệu như thế là quá thấp, gần như mất tín hiệu. Bác ở đâu mà nhân viên kĩ thuật họ nói thế. Hay lại mấy ông đại lý phân phối chém gió là nhân viên K sờ to :D
Hôm nay chạy ra K Store nhờ bên kỹ thuật xách máy tới cân chỉnh hướng chảo thu dùm. Kết quả là mức Chất lượng tín hiệu còn có 49% Anh kỹ thuật nói là do đầu thu chưa được update phần mềm. Mình xem trên diễn đàn này thì thấy đúng là có nói tới chuyện đầu thu K+ HD update phần mềm lên 005. Đầu thu của mình vẫn là 001. Thế nhưng không thể nào update được vì bấm nút kiểm tra phiên bản phần mềm, nó luôn báo là không có phần mềm mới.

Theo em được biết thì Hiện tượng này của bác do chảo thu bị lệch hoặc đường dây ko tốt chứ ko liên quan đến phần mềm. Chất lượng tín hiệu có 49% thì ko thể xem được, và cũng ko thể nâng cấp được software vì tín hiệu như thế là quá thấp, gần như mất tín hiệu. Bác ở đâu mà nhân viên kĩ thuật họ nói thế. Hay lại mấy ông đại lý phân phối chém gió là nhân viên K sờ to :D

nếu xem thấy chất lượng không ổn là gọi lên trung tâm ngay.

Flatland

Well-Known Member

Cho e đc hỏi chữ FOX BLOCK ON STARMOVIES nghĩa là như nào ạ :"> e bị dốt tiếng Anh ạ X_X

Thì mình cứ hiểu là "phần chương trình (có bản quyền) của kênh Fox phát trên Starmovies" giống như chương trình "truyền hình địa phương" phát trên VTV trước đây.

r0meo

Member

bác nào cho em hỏi đầu HD K+ bảo hành bao lâu ?
nếu hết bh thì có vấn đề gì mang ra đâu nhỉ ? ( em ở HN )

r0meo

Member

Lọ mọ đêm hôm xem Elclasico mà barca lại thua :(
chán quá hết cửa laliga rồi

Bên trên