Dành cho những người dùng K+HD.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Hôm nay chính thức chia tay K+ nhé, chờ thêm kênh để đổi ý
tại xem bóng đá mới cắn răng cắn cỏ đóng thuê bao, chứ k+ mà mất epl thì anh em chạy hết. bác chờ thêm kênh, cũng ko có kênh gì đáng để đổi ý đâu. k+ có mỗi bóng đá, phim truyền hình hay phim mới thì anh em coi từ cái lúc có bản CAM, tới lúc có bluray xem 1 lần nữa, nên chẳng rảnh coi lại trên k+ đâu. Hết mê bóng đá hay sao mà chia tay vậy bác

huuhan4666

Active Member

Tôi sài K+ nhưng chỉ xem bóng đá, hết bd là tắt ko bao h xem phim vì toàn phim cũ xem hết rùi.

thegioi05

Active Member

Phim các bác xem rồi chắc gì người khác đã coi. Phim nước ngoài trên truyền hình thì làm sao nó nhanh bằng internet mà các bác so sánh chê bai nó cũ.

giomua

Well-Known Member

tại xem bóng đá mới cắn răng cắn cỏ đóng thuê bao, chứ k+ mà mất epl thì anh em chạy hết. bác chờ thêm kênh, cũng ko có kênh gì đáng để đổi ý đâu. k+ có mỗi bóng đá, phim truyền hình hay phim mới thì anh em coi từ cái lúc có bản CAM, tới lúc có bluray xem 1 lần nữa, nên chẳng rảnh coi lại trên k+ đâu. Hết mê bóng đá hay sao mà chia tay vậy bác
vâng, đúng là vì bóng đá nên bóp mồm bóp miệng chơi K+,nhưng cách làm của K+ đúng là chơi khó người ham bóng đá như em. Còn cách làm của nó ra sao thì mọi người đều biết. Nếu chỗ em mà có Vtvcab thì em đã chơi rồi. giờ chuyển qua cáp quang xem bóng đá full luôn. Goodbye K+

arcnmsang

Member

mình giống bạn, ko có BĐ thì bye K+, chứ phim ảnh thì trên internet thiếu gì. mong k+ thuê riêng 4 kênh HD là đăng ký ngay, tháng khoãng 100k cũng được, còn lại thu thêm kênh free để xem.

huuanh2014

Tôi sài K+ nhưng chỉ xem bóng đá, hết bd là tắt ko bao h xem phim vì toàn phim cũ xem hết rùi.

Nói như bác thì thôi khỏi xem phim trên TV luôn cho rồi.
Em đố bác xem được phim nước ngoài nào trên tivi mà trên mạng chưa có đấy.
Phim gì cũng có tràn lan trên mạng hết rồi, các bác xem hết trên mạng rồi xong tv nó chiếu thì các bác phán phim cũ này nọ. Làm gì có thằng truyền hình nào mà nó chiếu phim mới + sớm hơn trên mạng cho các bác xem nổi. Chẳng riêng K+, em đố bác nào xem được phim gì trên tivi mà mới hót hòn họt chưa có trên mạng đấy. Ngay cả mấy kênh HBO, Starmovies... hồi xưa còn hay xem vì mạng chưa phát triển. Giờ em có khi cả tháng chẳng bật vì xem phim gì lên mạng down vèo cái xong. HBO, Starmovies nó cũng chiếu mấy phim cũ rỉn rìn rin đấy sao các bác không kêu? Hài. Đơn giản là do bây giờ mạng phát triển. Cần xem phim gì lên mạng là có. Truyền hình không theo nổi đâu. Nhưng các bác phải hiểu là, không phải ai cũng thành thạo internet để down về xem và không phải ai cũng có thời gian xem trên mạng. Ví dụ như những người lớn tuổi như bố mẹ em, mắt kèm nhèm rồi đọc phụ đề thế quái nào được, vẫn phải xem phim truyền hình đó thôi.
Các bác không xem hay xem rồi thì thôi, đừng có chê phim cũ này nọ, đi so sánh với phim trên mạng internet thì chẳng có cái đài truyền hình nào ở Việt Nam có phim nước ngoài mà chiếu sớm hơn trên mạng đâu ạ.
Nhà em lắp K+ vì em xem bóng đá, hết bóng đá em cũng chẳng xem cái gì vì toàn xem phim trên mạng nhưng em cũng chẳng bức xúc như các bác. Dùng truyền hình trả tiền còn phải phục vụ cho nhu cầu của gia đình nữa chứ, nhu cầu xem thể thao của bố, phim truyền hình của mẹ, trời trang sắc đẹp của chị gái, hoạt hình thiếu nhi của cháu, phim người lớn người bé của gấu, vân vân và vân mây... Đâu phải chỉ có mỗi bác xem tivi đâu?

À, bác bên trên nói em mới nhớ, hình như đợt này K+ chiếu phần 3 của series "Sóng gió chính trường" thấy Pr là "Lần đầu tiên phát sóng tại Việt Nam. Sớm nhất sau Bắc Mỹ", tất nhiên dù sớm nhất vẫn thua mạng internet nhà các bác rồi =)), nhưng như thế có đáng bị gọi là "phim cũ" không nhỉ?

thegioi05

Active Member

Mới thấy K+ quảng cáo là mấy bộ phim chiếu rạp như Để Mai Tính 2, Ngày Nảy Ngày Nay sẽ được chiếu trên K+. Như vậy là sớm hơn internet rồi. Có một điều là K+ làm giải U23 này có thêm sơ đồ đội hình như Ngoại Hạng Anh mới ghê chứ.

Mới thấy K+ quảng cáo là mấy bộ phim chiếu rạp như Để Mai Tính 2, Ngày Nảy Ngày Nay sẽ được chiếu trên K+. Như vậy là sớm hơn internet rồi. Có một điều là K+ làm giải U23 này có thêm sơ đồ đội hình như Ngoại Hạng Anh mới ghê chứ.

Cái này gọi là đẳng cấp.

Cái này gọi là đẳng cấp.

Công nhận vụ phim rạp Việt Nam mới thì em rất phục K+ luôn. Phim rạp Việt Nam thường hoặc là không bao giờ có trên mạng, hoặc là toàn bản xấu.
Thế mà K+ sẽ phát HD những phim đó =P~=P~

Hê hê K+ đắt là thế mà hôm nay mẹ em còn tự nhiên hỏi em là phí hàng tháng của K+ là bao nhiêu đó :-j

huuanh2014

Cái này thì đúng là đỉnh. Mấy phim chiếu rạp Việt Nam mà ông K+ cũng chiếu được sau 4 tháng, quá ngon.
Nói các bác đừng chê chứ tỉnh em cái rạp chiếu phim chẳng có, mấy phim nước ngoài bom tấn không nói làm gì, không xem được ở rạp thì chỉ 3,4 tháng sau có trên mạng mà xem, chứ mấy phim Việt Nam thì bó cánh luôn. Chẳng có nhiều phim Việt Nam chiếu rạp mà sau đó có trên mạng đâu, nếu có thì toàn mấy cái bản xấu đau xấu đớn, đau hết cả mắt. Hôm nay xem bóng đá thấy quảng cáo mấy phim mới chiếu như Để mai tính 2 với Ngày nảy ngày nay mà sướng rơn :)) Khổ, cũng chỉ vì quê em không có rạp chiếu phim =))

Flatland

Well-Known Member

Công nhận vụ phim rạp Việt Nam mới thì em rất phục K+ luôn. Phim rạp Việt Nam thường hoặc là không bao giờ có trên mạng, hoặc là toàn bản xấu.
Thế mà K+ sẽ phát HD những phim đó =P~=P~

Hê hê K+ đắt là thế mà hôm nay mẹ em còn tự nhiên hỏi em là phí hàng tháng của K+ là bao nhiêu đó :-j
Vấn đề quan trọng là K+ cam kết được với đối tác về vấn đề bảo vệ bản quyền ( cái mà K+ luôn đặt ra hàng đầu với những đối tác truyền dẫn các kênh K+) thì họ mới bán cho. Còn phí bản quyền thì có đắt nhưng không đến nỗi không kham được.

nhocgary

Em đố cụ nào tìm được series "Cảnh sát xa lộ: Hổ mang 11" chiếu trên ANTV mà có trên Internet đấy, K+ sắp mua thêm bộ này về chiếu nữa nhé, từ season 1 luôn, hết ý

thebluez

Active Member

K+ có thêm bản quyền mấy bộ phim VN chếu rạp là ngon rồi, một bước đi hay!

Bên trên