Dành cho những người dùng K+HD.

minhtt89

Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Các b ở đây cho mình hỏi 2 vấn đề:
1. My k+ của mình xem tất cả oke, chỉ đến các trận euro thì các kênh chiếu (K+pm, hay VTV3) ko vào đc, các kênh khác bth. Vậy do tài khoản mình vấn đề hay là chính sách K+ là như vậy?
2. Nhà hôm trc tưởng hỏng 1 em đầu samsung, ra store mua cái đầu mới, sau về mới biết hóa ra chỉ hỏng cổng HDMI thôi. Giờ lại thành thừa ra 1 chiếc. Vậy chiếc samsung cũ đấy mình tính trọng dụng dò mấy kênh free ko biết có được không các bác nhỉ? Và có cần thẻ ko? Lắp trên gác cho các cụ thỉnh thoảng xem, nếu ổn thì cut luôn cái truyền hình cáp đi.
Cám ơn nhiều!

1. My k+ của mình xem tất cả oke, chỉ đến các trận euro thì các kênh chiếu (K+pm, hay VTV3) ko vào đc, các kênh khác bth. Vậy do tài khoản mình vấn đề hay là chính sách K+ là như vậy?
2. Nhà hôm trc tưởng hỏng 1 em đầu samsung, ra store mua cái đầu mới, sau về mới biết hóa ra chỉ hỏng cổng HDMI thôi. Giờ lại thành thừa ra 1 chiếc. Vậy chiếc samsung cũ đấy mình tính trọng dụng dò mấy kênh free ko biết có được không các bác nhỉ? Và có cần thẻ ko? Lắp trên gác cho các cụ thỉnh thoảng xem, nếu ổn thì cut luôn cái truyền hình cáp đi.
Cám ơn nhiều!

Em trả lời nhé:
1. Quy định của UEFA là chỉ VTV có quyền phát sóng trên internet. VTV không cấp quyền này cho bất kì ai khác, nên chỉ có ứng dụng VTVgo và VTVgo Euro 2016 là xem được thôi. Tất cả các dịch vụ khác phải khóa kênh hoặc tắt sóng tất cả các nội dung Euro hết. Bác để ý FPT Play thậm chí đến phát lại Euro mà họ còn tắt kênh VTV6 cơ mà.

2. Đầu HD Samsung khi hết hạn vẫn có thể dò được mấy kênh miễn phí ngoài số kênh mà K+ cung cấp. Có cách để dò kênh ngoài luồng cho đầu này đó, bác Google là ra nhé

minhtt89

Member

Em trả lời nhé:
1. Quy định của UEFA là chỉ VTV có quyền phát sóng trên internet. VTV không cấp quyền này cho bất kì ai khác, nên chỉ có ứng dụng VTVgo và VTVgo Euro 2016 là xem được thôi. Tất cả các dịch vụ khác phải khóa kênh hoặc tắt sóng tất cả các nội dung Euro hết. Bác để ý FPT Play thậm chí đến phát lại Euro mà họ còn tắt kênh VTV6 cơ mà.

2. Đầu HD Samsung khi hết hạn vẫn có thể dò được mấy kênh miễn phí ngoài số kênh mà K+ cung cấp. Có cách để dò kênh ngoài luồng cho đầu này đó, bác Google là ra nhé

thế có phải cần thẻ cho đầu samsung mới dò đc không b thangbithit ơi?

thegioi05

Active Member

Cám ơn nhiều!
Em cũng hư cổng HDMI và lên K+Store được đổi thiết bị cùng loại và bù 300k. Định mua đầu mới nhưng vô K+store xem thì hoá ra không có các kênh của HTV nên đành thôi.
Cách add TP thêm thì bác có thể tham khảo tại đây: THÊM KÊNH CHO ĐẦU K+. Không cần thẻ bác vẫn có thể xem được các kênh đó nhưng lưu ý là không dò lại kênh vì khi dò lại kênh sẽ mất hết các kênh đã dò thêm.

minhtt89

Member

bên mình báo bù 400k, nhưng do hết hàng mà mùa euro nên mình đành mua cái mới luôn. Thanks!

thegioi05

Active Member

bên mình báo bù 400k, nhưng do hết hàng mà mùa euro nên mình đành mua cái mới luôn. Thanks!
100k đó là họ ăn thêm thôi chứ đúng giá chỉ có 300k thôi bác. Và không liên quan gì Euro hết vì đây là hàng tồn kho chỉ để đổi cho khách hàng bảo hành.

Flatland

Well-Known Member

Cám ơn nhiều!
Sao bác không mang đầu thu đi bảo trì nhỉ? Nếu hết bảo hành, bác vẫn có thể mang đầu thu đến các đai lý để yêu cầu sửa chữa có tính phí với phí chung cho đầu Samsung HD tối đa là 300k cho lỗi, hỏng thông thường như nguồn, hộp kênh, cổng kết nối...; 800k cho lỗi hỏng thay thế bo mạch chính chip CPU

hahungtxcb

Member

Các bác cho hỏi chút. Mình mới chuyển từ vtbcap sang k cộng thấy khi xem các cảnh lia camera hình ảnh trên k cộng bị giật giật là sao ạ.
Hay là do mình chưa cài đặt đúng.
Thanks.

phuongtv_76

Well-Known Member

Các bác cho hỏi chút. Mình mới chuyển từ vtbcap sang k cộng thấy khi xem các cảnh lia camera hình ảnh trên k cộng bị giật giật là sao ạ.
Hay là do mình chưa cài đặt đúng.
Thanks.
K giờ nén nhiều kênh trên 1tp nên như vậy, ko đc tốt như trc nữa

hahungtxcb

Member

Thế này chất lượng k cộng hd thua vtvcap hd rồi . Chán nhỉ.

hahungtxcb

Member

Thực tế mình trải nghiệm không hơn lí thuyết vớ vẩn hả bạn.

thegioi05

Active Member

Thực tế mình trải nghiệm không hơn lí thuyết vớ vẩn hả bạn.
VTVcab phát trên đường cáp thoải mái về tần số hơn nên sẽ nhiều kênh HD và chất lượng tốt hơn. Còn K+ phát trên vệ tinh thì tần số hạn hẹp hơn nên muốn phát nhiều kênh thì phải giảm chất lượng

Vinh20

Well-Known Member

Thế này chất lượng k cộng hd thua vtvcap hd rồi . Chán nhỉ.

Bạn nên so sánh K+ với VTC hoặc Anvien chứ. Chứ không ai đi so sánh dịch vụ giữa truyền hình analog, cable hoặc truyền hình Internet mỗi cái có đặc điểm riêng, ưu điểm và nhược điểm nữa chớ. Nên so sánh cùng loại đã!

minhtt89

Member

Sao bác không mang đầu thu đi bảo trì nhỉ? Nếu hết bảo hành, bác vẫn có thể mang đầu thu đến các đai lý để yêu cầu sửa chữa có tính phí với phí chung cho đầu Samsung HD tối đa là 300k cho lỗi, hỏng thông thường như nguồn, hộp kênh, cổng kết nối...; 800k cho lỗi hỏng thay thế bo mạch chính chip CPU

Nếu đúng như b nói thì thật chán, khách hàng K+ gần 4 năm nay. Chả tiếc gì vài trăm nghìn, nhưng như vậy thì nản quá. Nhân viên lẽ ra phải tư vấn khách hàng hướng giải quyết có lợi nhất, đằng này lại báo giá cao hơn tiền sửa để ăn chênh lệch

Flatland

Well-Known Member

Nếu đúng như b nói thì thật chán, khách hàng K+ gần 4 năm nay. Chả tiếc gì vài trăm nghìn, nhưng như vậy thì nản quá. Nhân viên lẽ ra phải tư vấn khách hàng hướng giải quyết có lợi nhất, đằng này lại báo giá cao hơn tiền sửa để ăn chênh lệch
Thứ nhất: Ai có thể ăn tiền của bạn khi thay thế sửa chữa đều có hóa đơn GTGT của K+ in chi tiết về linh kiện thay thế và giá? Ngoài ra bạn còn được bảo hành phần thay thế đó.
Thứ nhì: Bạn có hiểu từ "tối đa" hay không?

K+ rõ ràng có nguồn phát VTV2 HD, nhưng không phát kênh này trên hệ thống
Chắc chắn là do hết băng thông đây 8-}

Bên trên