[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

truonghd

Well-Known Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

dơn dược thì k coi truyền hình được , bó tay

hungmh80

Active Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Thế thì dở quá nhỉ , mình cũng tưởng nó chia ra 2 đường truyền chứ , vậy lúc vợ con muốn coi TV và mình đang ngồi online thì biết phải làm sao , botay.com^:)^

12a4

Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Thế thì dở quá nhỉ , mình cũng tưởng nó chia ra 2 đường truyền chứ , vậy lúc vợ con muốn coi TV và mình đang ngồi online thì biết phải làm sao , botay.com^:)^

nó là 2 đg mà các bác,vợ con bác xem tv thì cứ xem còn bác ol = máy tính thì cứ ol thôi :D
nếu bác muốn lắp thì a lô cho e nhé :0164.885.1925

thực tế

Active Member

Ban ngày download =1/3 ban đêm các bác nhé. Kể cả trong nước e xài 4 từ tháng 4 tới giờ ko phải ECO là gói 550K 16Mbps

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

nó là 2 đg mà các bác,vợ con bác xem tv thì cứ xem còn bác ol = máy tính thì cứ ol thôi :D
nếu bác muốn lắp thì a lô cho e nhé :0164.885.1925

2 đường gì mà k biết, chỉ biết xài thấy nó vậy, bạn làm thì có trách nhiệm , chứ đừng vì doanh số mà để bị thiên hạ chưởi cho, online thì được nhưng vừ down vừa coi phim cũng được, nhưng mà coi được cái hình đứng, nói chung mình cũng đã hỏi là muốn vừa down vừa coi được thì phải đặt của công ty PHÁT AN gì đó 1 con chip hay cái muodun gì đó mà tới 4 đến 5 triệu lận mới coi được, còn cái muondum đi theo xài như hạch

4everfun

Mới nghe cũng máu me gói Fiber này lắm . Ngâm cứu chán chê thấy nhiều bác phàn nàn quá , tốc độ thì không cam kết . Cuối cùng thôi không vấn vương nữa , quyết định nếu có cố thì chơi luôn F1,F2 gì đó của VNPT cho yên tâm , không thôi chờ tiếp xem sắp tới mấy nhà mạng cạnh tranh có gói nào hay hơn không .

12a4

Re: Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or p

2 đường gì mà k biết, chỉ biết xài thấy nó vậy, bạn làm thì có trách nhiệm , chứ đừng vì doanh số mà để bị thiên hạ chưởi cho, online thì được nhưng vừ down vừa coi phim cũng được, nhưng mà coi được cái hình đứng, nói chung mình cũng đã hỏi là muốn vừa down vừa coi được thì phải đặt của công ty PHÁT AN gì đó 1 con chip hay cái muodun gì đó mà tới 4 đến 5 triệu lận mới coi được, còn cái muondum đi theo xài như hạch
đấy là bác thắc mắc thì e trả lời còn bên e cũng đã đi lắp đặt nhiều chỗ gói này nhưng chưa thấy khách phàn nàn j`,còn bác tham khảo mà ko ok thì thôi chứ bọn e đâu bắt buộc,cũng đâu nói dối để kiếm doanh số

doanthelam

saxx Ủy Ban hả, vậy nó ưu tiên hay nó "cố ý" cắm sai port để nâng tầm mấy bác lên đó, chứ tốc độ thật nếu là 12mb thì chỉ có 1M8 lúc down thôi

hungmh80

Active Member

saxx Ủy Ban hả, vậy nó ưu tiên hay nó "cố ý" cắm sai port để nâng tầm mấy bác lên đó, chứ tốc độ thật nếu là 12mb thì chỉ có 1M8 lúc down thôi
Mê là mê chỉ có 1M8 lúc down thôi của bạn đấy , nhưng mà phải vừa down vừa coi phim như ý kiến của truonghd , thì mọi người mới lắp FTTH của Viettel chứ

truonghd

Well-Known Member

basc nói sao chứ nếu là 12mb thì lúc down cao lắm là 1M2 hay 1m3 thôi, k hơn được nữa đâu, mình cắm máy ngày đêm luôn mà

xicklo

Well-Known Member

Tình hình là rất tình hình, gần đây mạng ổn định rồi, tốc độ download ở các server trong nước thì khỏi chê, lúc nào cũng max khoảng 1,5-1,6Mb. Nhưng down các server nước ngoài thì khá oải, chỉ còn lại 1/3 so với server trong nước khoảng 550-600 kb/s kể cả MF, MU.... free hay VIP đều như nhau

Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

Các bác thế nào chứ em cũng đang dùng FTTH TV em vừa xem VTC HD vừa down film có thấy bị làm sao đâu.
Em đang ở UBQN

nhoctom

Em dùng dc nửa tháng gói ECO rồi, tốc độ download trong và ngoài nước luôn max 1,4-1,5MB/sec :) Rất hài lòng về dịch vụ.

Present

Member

Uầy, em dùng FiberhomeTV của VNPT có 01 MyTV HD và 01 Internet cáp quang tốc độ 5Mbps thôi.
Xem tivi HD mái con gà thoải và download phim vô tư (tốc độ chấp nhận được)
Trọn gói giá 500k/tháng down trên MU lúc nào cũng ổn định cỡ 600 - 700KB/s
http://www.fshare.vn/file/APDQA1YD5E/

Chỉnh sửa lần cuối:

ty1827

Em dùng dc nửa tháng gói ECO rồi, tốc độ download trong và ngoài nước luôn max 1,4-1,5MB/sec :) Rất hài lòng về dịch vụ.
Em cũng đang định lắp, tháng 11 này nó KM, miễn phí lắp đặt nhưng phải đóng trước 1tr. Mà sao nghe thấy có nhìu ý kiến trái chiều quá bác à. Rât phân vân hic. Mong bác nào xài rồi vào giúp em ạ

letung

Mình ở quận Hai Bà Trưng, có bác nào ở cùng quận lắp gói Eco ko nhỉ, ko biết tốc độ Quốc tế thế nào, hôm nay gọi 1 cậu VT đến, hỏi cậu ý tốc độ QT thực tế (chứ ko phải cam kết) khu vực nhà mình là bao nhiêu, cậu ý gọi hỏi vài chỗ nhưng đều nói là ko cam kết nên mình cũng phân vân chưa lắp vội :(

ongtrumkon89

Well-Known Member

Gói của bác nếu so ra thì down ở MS,FShare,4share thì rất là ok,nhưng nếu kéo phim ở host nước ngoài thì hơi khó chịu.Em đang dùng mạng VNPT 285k/tháng.max download là 500kb/s.Nói chung tùy mục đích,hoàn cảnh,có đk thì chuyển lên FTTH là ngon nhất quả đất rùi,ngon hơn cả Maria Oza nữa :))

kỷ niệm các bác ít hình ảnh
attachment.php

14K9-0919

Bác ở đâu Quảng Ninh vậy? E ở UB đây, đang định tuần này lắp netTV của Viettel mà chưa rõ chất lượng dịch vụ ntn? Bác biết tư vấn giúp e nhé, e cám ơn nhiều!

Bên trên