[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Gói của bác nếu so ra thì down ở MS,FShare,4share thì rất là ok,nhưng nếu kéo phim ở host nước ngoài thì hơi khó chịu.Em đang dùng mạng VNPT 285k/tháng.max download là 500kb/s.Nói chung tùy mục đích,hoàn cảnh,có đk thì chuyển lên FTTH là ngon nhất quả đất rùi,ngon hơn cả Maria Oza nữa :))
Tôi dùng gói cũng giống như của bác ^__^ chơi cáp quang rẻ chỉ được cái tốc độ trong nước, download host nước ngoài khó chịu lắm

johan

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Em dùng dc nửa tháng gói ECO rồi, tốc độ download trong và ngoài nước luôn max 1,4-1,5MB/sec :) Rất hài lòng về dịch vụ.

Vậy túm lại là hiện nay gói ECO down và up ở các server nước ngoài thế nào vậy nhỉ? :-? bác nào đang xài cập nhật giúp thông tin ở HCM nhé. Ngoài ra tốc độ load web thế nào? các bác cho xin tí review. ;;)

nhoctom

Vậy túm lại là hiện nay gói ECO down và up ở các server nước ngoài thế nào vậy nhỉ? :-? bác nào đang xài cập nhật giúp thông tin ở HCM nhé. Ngoài ra tốc độ load web thế nào? các bác cho xin tí review. ;;)

K biết các bác sao chứ e xài trong và ngoài nước down đều kịch kim 12Mbps. Với tốc độ này thì load web ào ào rồi bác à, mạng nhanh mà máy yếu thì vẫn load chậm thôi bác à :))

evagelion

Cho em hỏi gói FTTH ECO này chơi game online nước ngoài có ngon không ? ai test hộ em cái ( WOT càng tốt ) em xin cám ơn. cần thiết thì hậu tạ.

Narga

Ngay lúc đầu triển khai, VT có nhắn tin thông báo. Mình cũng suy nghĩ và gọi tư vấn cuối cùng vẫn không lắp vì 12Mbitps/s so với FTP MegaMe cũng chả nhỉn hơn bao nhiêu. Đọc review của chủ thớt mới thấy quyết định đúng, chỉ kém mỗi cái mediafire còn cái nào cũng hơn cả. ADSL mà hơn FTTH thì lắp làm gì, :))

minhthanhbui

Active Member

Với tốc độ này thì chỉ tương đương FPT Mega Me cáp đồng ! Cáp quang Viettel gói này thì cùi quá !

theo em kéo host nước ngoài thi VNPT ổn nhất, nhưng thằng này chưa có FTTH eco :D
e dang xài mega family kéo MF cũng được 400k...FS VIP thi cung chi được hơn 300k...hơi chán...

theo em kéo host nước ngoài thi VNPT ổn nhất, nhưng thằng này chưa có FTTH eco :D
e dang xài mega family kéo MF cũng được 400k...FS VIP thi cung chi được hơn 300k...hơi chán...

Tôi dùng Mega Family giống bạn mà kéo Fshare VIP cũng được 500kb/s đấy, công nhận VNPT download host nước ngoài sướng thật, dùng FPT băng thông quốc tế đúng là siêu rùa bò

Tôi dùng Mega Family giống bạn mà kéo Fshare VIP cũng được 500kb/s đấy, công nhận VNPT download host nước ngoài sướng thật, dùng FPT băng thông quốc tế đúng là siêu rùa bò

hd_vb

tốc độ dow kinh khủng vậy, dow phim hd thi nhất roài

ntanhien

Theo mình biết thì ADSL cũng có thể down được vài MB/s mà các bạn, mấy thằng cung cấp mạng nó nói là cáp quang để thu phí lắp đặt của mình cho thật cao thôi, chứ thật ra khi lắp cái này nó chỉ setup lại băng thông của mình và vẫn kéo line ASDL thôi, với lại tâm lý của đa số mọi người là thích cáp quang, nghe đến cáp quang là nghĩ sẽ nhanh nhưng thực chất còn do thằng cung cấp dịch vụ nữa, nếu các thiết bị mạng(router, switch, máy chủ) của nhà cung cấp dịch vụ mạng mà quá tải thì mạng ai cũng sẽ bị chậm thôi, nhưng đỡ cái là ai mang tiếng là xài cáp quang thì nó sẽ cho mình bị chậm ít hơn là xài ASDL, nói tóm lại là thằng nhà mạng nó đang chơi chiêu để dụ đỗ người tiêu dùng thôi, chứ cáp quang thì thường là để xài trong core của nhà cung cấp dịch vụ còn nếu là cá nhân mà xài thì chắc phải đăng kí gói cước vài chục MB/s thì may ra nó mới kéo cáp quang thật cho mình, vài dòng chi sẽ nếu có gì sai mong anh em đừng ném đá mình :) hãy là người tiêu dùng thông thái

Hoài_Nam

cáp quang viettel phần mạng trong nước là đúng cam kết thôi, dù là test bất cứ lúc nào sáng trưa chiều tối với mạng quốc tế ( bao gồm MF, MU, .... ) thì luôn luôn chập chờn có lúc dưới 100KB/s và dù max cũng vẫn ko bằng tốc độ cáp đồng trừ khi xài gói cao của nó từ vài triệu trở lên ấy chứ vài trăm ngàn thì ko bao giờ so sánh được cáp đồng đâu. Lúc trước đã xài và bị tình trạng này hỏi kỹ thuật thì bảo mạng qtế chỉ cam kết tốc độ tối thiểu @@ còn anh ngồi cửa hàng thì bảo nếu xài quốc tế sao em ko bắt cáp đồng đi xài cáp quang làm gì ??? Đọc bài này xin vào cm vài câu để các bác đề phòng chứ thấy rẻ bắt về mới biết bị hố to.Theo hợp đồng của Viettel thì bắt buộc sử dụng 36t và nếu chấm dứt hợp đồng sẽ phải bồi thường chục triệu đồng @@ nên anh em nào có ý bắt thì fai suy nghĩ cẩn thận đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

xem cái review thì có vẻ ổn nhưng e ngại mỗi cái cam kết 3 năm.

minhsuhotboy

o duoi minh tinh tra vinh huyen tra cu cung chua co cap cua viettel nua ne minh dang chuan lap dat them cap mang cua viettel ma ko dc chan ghe nha minh rat thich cong nghe thong tin !

thế này thì phải chiến thôi :D

có gì bác test luôn tốc độ nhé :D

Bên trên