[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

sau một hồi đắn đo,e quyết định mua e atv1200 bên bac ITVPlus.e đã add được hdplay và hdrepo.khi vào hdrepo kích vào film bát kì báo lỗi:eek:ne or more items failed to play ,check the log file details.xin dược trợ giúp

chuanhtuan

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác cho em hỏi con mygica 1200 của em bị sọc mờ toàn màn hình e chay rom 4.2 các bác bị không

m thỉnh thoảng cũng bị.kiểm tra lỗi tại cap hdmi

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác cho em hỏi con mygica 1200 của em bị sọc mờ toàn màn hình e chay rom 4.2 các bác bị không

Bị khi chạy mấy app xem tivi đúng không? Vd như Viet tv mobi

dangdtbk

Member

con atv1200 lên 4.2 được không các bác ơi? sao em vào trang chủ của mygica thì firmware mới nhất cũng chỉ là 4.1 vậy?

MyGica Support Center, Software Download, Firmware Update, Drivers and User Manuals Download

có top hướng dẫn rồi đấy bác

thanhvinh1967

Có bác nào bị như mình ko các app xem phim online nếu ko hổ trợ MXplayer thì ko xem được vì hình ảnh toàn bị ca rô . Ngay cả dangcapHD cũng vậy luôn mình đang chạy rom 4.2.2 . Bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình thank rất nhiều ! .

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Có bác nào bị như mình ko các app xem phim online nếu ko hổ trợ MXplayer thì ko xem được vì hình ảnh toàn bị ca rô . Ngay cả dangcapHD cũng vậy luôn mình đang chạy rom 4.2.2 . Bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình thank rất nhiều ! .

Chưa tìm ra cách bác ạ, lên 44 cũng vậy, mấy chương trình vietmobi tv, wetv,... cũng đều bị cả, nếu bác mê mẩn mấy app này chắc phải quay lại 4.1 thôi

wuhoatu

Member

ATV1200 + XBMC mới nhất xem phim từ NAS ko hiện phụ đề, mặc dù báo có local subtitle nhưng vẫn không hiện.

wuhoatu

Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Nhìn thanh trạng thái có hiện sub việt không?

Ko hiện luôn bác ạ. Hiện thì chẳng phải bàn.
Thêm cái nữa là khi load từ NAS ko vào Manu của DVD khi chơi DVD ISO hoặc DVD Folder được luôn.

huapro

Member

ATV1200 + XBMC mới nhất xem phim từ NAS ko hiện phụ đề, mặc dù báo có local subtitle nhưng vẫn không hiện.

Bác có dùng giao diện xbmc nào khác cái mặc định k?

wuhoatu

Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác có dùng giao diện xbmc nào khác cái mặc định k?
Đã phát hiện ra tại sao.
Nếu kết nối với NAS theo kiểu SMB (Windows sharing workgroup) thì chơi ISO hay DVD Folder bình thường, có Menu, chơi file video các định dạng khác có phụ đề đầy đủ (rời hay built-in đều OK) v.v... MXPlayer không chơi đc.
Nếu kết nối với NAS theo kiểu TCP/UDP thì không chơi được ISO hay DVD Folder và không lên Menu, cũng không lên phụ đề (rời), còn phụ đề built-in vẫn lên. MXPlayer chơi đc.

Giải pháp tình thế:
- Kết nối kiểu SMB và dùng Built-in Player của XBMC cho ISO, DVD Folder
- Kết nối kiểu TCP/UDP và dùng MXPLayer làm External Player của XBMC cho các định dạng khác (để lên phụ đề).

Chỉnh sửa lần cuối:

nthanhdn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Việc tự up rom lên 4.2.2 rất dễ bị brick, tốt nhất là các bác nên mang ra trung tâm bảo hành để được hỗ trợ nâng cấp nhé.

Bạn cho hỏi, mình ở Hà Nội, mua em này ở Viet3T thì có thể đến đâu để được giúp cài lên 4.2.2 hả bạn

ngovanthe

Banned

tôi đang cần mua 1 em atv 1200 cũ về cho 2 bé xem hoạt hình <mở khi dỗ các cháu nhỏ vào giờ ăn >bác nào chán để lại cho tôi nhé giá tầm 5-6 trăm ngìn nhé

hungmh80

Active Member

tôi đang cần mua 1 em atv 1200 cũ về cho 2 bé xem hoạt hình <mở khi dỗ các cháu nhỏ vào giờ ăn >bác nào chán để lại cho tôi nhé giá tầm 5-6 trăm ngìn nhé

chắc 2 ,3 năm nữa có bác nào chán mới bán cho bác cái giá đấy :D

dangdtbk

Member

Cũ cũng có cái giá của nó chứ 500 nghìn thì tồn tệ quá

vanninhthuan119

Well-Known Member

5-600k ư? Chắc chắn là không rùi bác ơi! Nó đang làm cho ta nhiều việcB-)

Bên trên