Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

vitoxps

Re: Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

tôi đến phải ạ ông! ông đến cty tôi, ngồi nói chuyện, trao đổi.... rõ tử tế. ông hết muốn đổi sang 60le835, tôi đã đồng ý đổi , xong ông lại ko muốn nữa, bây giờ ông nói đổi sang 55hx750, và ông gọi cho tôi + nhắn ti cho tôi.....,tôi đang xem cách để giải quyết ...(cần thì tôi chụp ảnh lên cho ae hdvn xem), rõ tử tế..... ông đến nhìn rõ 3 cơ sở của bên tôi có nhiều hàng thế nào.... ông muốn mua mấy cái kho tôi chẳng luôn sẵn hàng!? mà bây giờ tôi đọc cái comment của ông thế này làm tôi thất vọng về ông quá! ông sống thế nào để ae nể chứ ông làm thế này mất hết lòng tốt của nhau, và chẳng còn muốn làm gì cho ông hơn nữa. tôi ạ ông ạ :(

Vâng thưa ông!

Chắc ông là người bán hàng. Thú thực với ông, khi tôi được đọc những dòng "cảm xúc" và cách mà ông nói về khách hàng của ông thế này thì tôi cũng đến ạ ông mất thôi.

Xin hãy chỉ cho tôi biết ông tôn trọng khách hàng ở chỗ nào trong comment kia? Nó ở đâu hay ông đang bêu rếu khách hàng mà ông đã phục vụ, khách hàng đã mua hàng bên ông?

Nếu ông nói với tư cách là member bình thường thì còn tạm chấp nhận được. Đằng này ông đang nói với tư cách là người bán hàng, ông có hiểu được điều đơn giản này không đấy?

Tôi cũng đến vái ông cả nón!

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

======================================

Đổi được nhưng bác PHSON phải các thêm kha khá tiền để lây con sharp về đấy, bác có đồng ý ko hay chỉ đổi ngang thôi?

Em có nói gì đến giá đâu? Mỗi lần đi Hà Nội em đều phải mang đặc sản Chả mực hạ long, có lần đến 20kg. Do đó nếu bác Truong đổi thì hợc là bác ấy lấy xiền, hoặc là quy ra chả mực + henysy thì tùy. Cũng không phải em chán Pa na như bác Minhsur đoán mà là em vốn là fan của Sharp. Hồi mua TV em ngám con Sharp 52A77M nhưng vì chờ mãi không có hàng nên em mới lấy Pa na. mặt khác em cũng sợ quá tam ba bận.

Minhsur

Banned

Em có nói gì đến giá đâu? Mỗi lần đi Hà Nội em đều phải mang đặc sản Chả mực hạ long, có lần đến 20kg. Do đó nếu bác Truong đổi thì hợc là bác ấy lấy xiền, hoặc là quy ra chả mực + henysy thì tùy. Cũng không phải em chán Pa na như bác Minhsur đoán mà là em vốn là fan của Sharp. Hồi mua TV em ngám con Sharp 52A77M nhưng vì chờ mãi không có hàng nên em mới lấy Pa na. mặt khác em cũng sợ quá tam ba bận.

Thế thì bác vào các topic của PlasPana xem ai có nhu cầu không. Hàng của bác ngon và cũng còn mới thế chắc nhiều bác quan tâm (vì PlasPana đang cháy hàng, dòng UT50 của bác hết nhập). Bác đẩy đi rồi lấy hẳn cái Sharp mới. Riêng bác, em lấy hộ cho bác (01 chiếc thôi nhé) với giá rẻ hơn những chỗ rẻ nhất đang mời gọi (nếu họ còn hàng).

ps: Rượu Quảng Ninh em xơi nhiều loại rồi, biết rồi. Chả mực cũng thế, cá thu héo cũng vậy... Nhiều thứ quê bác ngon ghê.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Thế là bác Minhsur PR cho đặc sản Quảng Ninh rồi. Em cũng giống bác là nếu để Gấu phát hiện ra âm mưu nâng cấp là toi luôn nên phải có lý do đẹp. Lần nâng cấp con Rec em cũng đưa chiến hữu đến giả vờ gạ gẫm rồi em mới bảo nể thằng bạn quá nên nhượng lại cho nó dùng. Lần này xuất phát từ sự cảm thông ae trên 4rum nên tiện thể và tránh quá tam ba bận. Em cũng mới đặt trên Ebay máy cái kính nên cũng không máu lắm, tiện mà có lợi cho 2 bên thì làm thôi. Em đang trong Tây Ninh, định có thời gian ghé xem bộ HD của bác tỉnh nghèo biên giới nhưng cửa khẩu Mộc bài quả là chán thật, không bằng một góc Móng cái nhà em.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Thế là bác Minhsur PR cho đặc sản Quảng Ninh rồi. Em cũng giống bác là nếu để Gấu phát hiện ra âm mưu nâng cấp là toi luôn nên phải có lý do đẹp. Lần nâng cấp con Rec em cũng đưa chiến hữu đến giả vờ gạ gẫm rồi em mới bảo nể thằng bạn quá nên nhượng lại cho nó dùng. Lần này xuất phát từ sự cảm thông ae trên 4rum nên tiện thể và tránh quá tam ba bận. Em cũng mới đặt trên Ebay máy cái kính nên cũng không máu lắm, tiện mà có lợi cho 2 bên thì làm thôi. Em đang trong Tây Ninh, định có thời gian ghé xem bộ HD của bác tỉnh nghèo biên giới nhưng cửa khẩu Mộc bài quả là chán thật, không bằng một góc Móng cái nhà em.

Móng Cái quê bác dân giầu khiếp được. Ở đấy có quán Ngỗng quán Nướng... ấn tượng. Còn Tây Ninh thì mấy năm nay im ắng.
Mộc Bài có mấy chợ đường biên bán hàng kỳ quái - mỗi người được miễn thuế 500n thì biết mua cái gì.

palinhd

Member

===================================
Bác có quan điểm thông thoáng và sằng phẳng vậy thì dễ rồi, thế mới đúng chất người vùng biển, em lại cứ sợ bác kỳ kèo ấy, suýt nữa hiểu lầm bác.
Chúc bác sẽ có đồ chơi như ý.
=============================
Hy vọng có ngày gần đây lên HN gặp bác Minhsur và sẽ có quà cho bác và gia đình, chỉ sợ bác ko thích thôi.

truongnb_78

tôi đến phải ạ ông! ông đến cty tôi, ngồi nói chuyện, trao đổi.... rõ tử tế. ông hết muốn đổi sang 60le835, tôi đã đồng ý đổi , xong ông lại ko muốn nữa, bây giờ ông nói đổi sang 55hx750, và ông gọi cho tôi + nhắn ti cho tôi.....,tôi đang xem cách để giải quyết ...(cần thì tôi chụp ảnh lên cho ae hdvn xem), rõ tử tế..... ông đến nhìn rõ 3 cơ sở của bên tôi có nhiều hàng thế nào.... ông muốn mua mấy cái kho tôi chẳng luôn sẵn hàng!? mà bây giờ tôi đọc cái comment của ông thế này làm tôi thất vọng về ông quá! ông sống thế nào để ae nể chứ ông làm thế này mất hết lòng tốt của nhau, và chẳng còn muốn làm gì cho ông hơn nữa. tôi ạ ông ạ :(

Chào bác Thắng!!! Xin cám ơn sự quan tâm của các bác đến khách hàng!!! Ae có gì không phải mong bác bỏ qua, ae ko có thời gian nói nhiều mà cũng chỉ nói nên cảm xúc và suy nghỉ của mình khi trải nghiệm về thực tế mua hàng của 1 khách hàng thôi!!! Bác nói với khách hàng của bác như thế này thì e cũng xin ạ bác!!!

Minhsur

Banned

===================================
Bác có quan điểm thông thoáng và sằng phẳng vậy thì dễ rồi, thế mới đúng chất người vùng biển, em lại cứ sợ bác kỳ kèo ấy, suýt nữa hiểu lầm bác.
Chúc bác sẽ có đồ chơi như ý.
=============================
Hy vọng có ngày gần đây lên HN gặp bác Minhsur và sẽ có quà cho bác và gia đình, chỉ sợ bác ko thích thôi.
Thích cái tính cách của người Quảng Ninh và tất nhiên thích luôn cả quà Quảng Ninh. Mình luôn sẵn sàng chào đón bạn và bác phamhongson ở Hà Nội. Hy vọng là các bác sớm thu xếp được thời gian.

tuanvhv

Member

Cám ơn bác!!! E đang xem đây, chất lượng tuơng đối ổn bác ah! Do nhà em đã có 1LCD 40'' và 1LCD 32'' rồi nên muốn có 1 con 3D nữa mà!!! Giá đấy là em đã fix nhiệt tình để lấy con 3D vì em vừa mua được 3ngày (mất toi 4triệu rồi) mà bên bán ko đổi!
Bác có thấy bên âm thanh có bác mua đôi loa Dyn 52 triệu, dùng 2 tuần thì phải giờ bán lại 37 triệu mà cửa hàng cũng có nhập lại đâu.

Minhsur

Banned

Bác có thấy bên âm thanh có bác mua đôi loa Dyn 52 triệu, dùng 2 tuần thì phải giờ bán lại 37 triệu mà cửa hàng cũng có nhập lại đâu.
Thời buổi khó khăn mà dính quả này thì buốt ruột quá, thừa tiền mua thêm em 46u30... Bây giờ mua gì thì cố gắng nghiên cứu kỹ, thậm chí bịt tai lại để xem, bịt mắt lại để nghe cho chuẩn... rồi quyết.

Các bác thân mến,
Hình như mình quên bàn về SHARP AQUOS 630 màn hình 60 inches thì phải.
Các bác trở lại đường chính đi nhé.
Cảm ơn nhiều

tainguyentm

Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

đang quan tâm em này mà người thì thấy tốt người thì "hàng SHARP không được đánh giá cao..." căng thẳng quá

debill

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

60LE630 dùng HD thì còn được, chú dùng SD và TH cáp thì ko ổn màu nhạt nhòa lắm!!!

EM cũng dùng Sharp835, vì chủ yếu xem THC TW nên em lấy 40" xem rất tốt. EM sợ to quá xem nhạt nhòa thật...

truongnb_78

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

EM cũng dùng Sharp835, vì chủ yếu xem THC TW nên em lấy 40" xem rất tốt. EM sợ to quá xem nhạt nhòa thật...
Mình đã dùng con 60LE630 này 1 tuần rồi, chủ yeus chỉ xem TH cáp thôi vì thời gian ko có xem HD ít lắm. Xem TH cáp con này màu nhạt và tối, nếu muốn sang hơn thì phải dùng 60LE835 nhưng mà giá thì đắt. Sau 1 tuần dùng mình đã phải đổi sang 55HX750 tương đối ổn rất mỹ mãn (tất nhiên là ko so được với HX855 và HX955)

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

60LE630 dùng HD thì còn được, chú dùng SD và TH cáp thì ko ổn màu nhạt nhòa lắm!!!

Với chất lượng SD và THC ở mình hiện nay thì tivi to trên 50in là xem thấy ớn lắm. Tivi to chỉ phù hợp với nguồn HD thôi, mình xem SD trên K+ còn thấy chán.
Cho nên các bác đừng chê tivi. Nếu là HD thì con này xem quá chuẩn trong tầm tiền.

---------- Post added 13-12-2012 at 02:20:55 PM ----------

Mình đã dùng con 60LE630 này 1 tuần rồi, chủ yeus chỉ xem TH cáp thôi vì thời gian ko có xem HD ít lắm. Xem TH cáp con này màu nhạt và tối, nếu muốn sang hơn thì phải dùng 60LE835 nhưng mà giá thì đắt. Sau 1 tuần dùng mình đã phải đổi sang 55HX750 tương đối ổn rất mỹ mãn (tất nhiên là ko so được với HX855 và HX955)

Thế bạn được đổi rồi à. Chúc mừng bạn nhé.

truongnb_78

Với chất lượng SD và THC ở mình hiện nay thì tivi to trên 50in là xem thấy ớn lắm. Tivi to chỉ phù hợp với nguồn HD thôi, mình xem SD trên K+ còn thấy chán.
Cho nên các bác đừng chê tivi. Nếu là HD thì con này xem quá chuẩn trong tầm tiền.

---------- Post added 13-12-2012 at 02:20:55 PM ----------

Thế bạn được đổi rồi à. Chúc mừng bạn nhé.
Chào bác!!! Em đã đổi sang SONY 55HX750 xem TH cáp thấy ổn, độ sáng tốt và quan trọng là sâu hình. Còn HD thì chuẩn luôn! Lần sau có nâng cấp chắc em cứ SONY mà mua thôi bác ah, vì 2 con LCD trước của nhà em cũng là SONY.

Minhsur

Banned

Chào bác!!! Em đã đổi sang SONY 55HX750 xem TH cáp thấy ổn, độ sáng tốt và quan trọng là sâu hình. Còn HD thì chuẩn luôn! Lần sau có nâng cấp chắc em cứ SONY mà mua thôi bác ah, vì 2 con LCD trước của nhà em cũng là SONY.

Nhiều bác vẫn hay chê Sony thế nọ thế kia, chứ tầm giá hiện nay, Sony đang có hiệu quả sử dụng khá tốt

Bên trên