Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Phongthuyman

Các bác thân mến,
Hình như mình quên bàn về SHARP AQUOS 630 màn hình 60 inches thì phải.
Các bác trở lại đường chính đi nhé.
Cảm ơn nhiều
Bác thêm tí lên con hx750 sony đi cho máu, con đó có internet và 3D, thằng cu nhà bác xem 3D thì cứ gọi là...
Hay anh em gộp đơn hàng để kiếm cái khấu trừ cao cao tí bác nhỉ?

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Bác thêm tí lên con hx750 sony đi cho máu, con đó có internet và 3D, thằng cu nhà bác xem 3D thì cứ gọi là...
Hay anh em gộp đơn hàng để kiếm cái khấu trừ cao cao tí bác nhỉ?

Gộp đơn hàng là có giá bán buôn đó nhé bác. Rẻ hơn kha khá đấy ạ. Sao mọi ng ko dùng hình thức này để được giá rẻ nhỉ

Phongthuyman

Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Gộp đơn hàng là có giá bán buôn đó nhé bác. Rẻ hơn kha khá đấy ạ. Sao mọi ng ko dùng hình thức này để được giá rẻ nhỉ
Cô em cho biết giá rổ thế nào đi để anh còn thuyết phục Cụ Lão Nông. Con sony mà hơn con Le 630 chỉ 4 đến 5 củ là quất được rồi!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Mình đã dùng con 60LE630 này 1 tuần rồi, chủ yeus chỉ xem TH cáp thôi vì thời gian ko có xem HD ít lắm. Xem TH cáp con này màu nhạt và tối, nếu muốn sang hơn thì phải dùng 60LE835 nhưng mà giá thì đắt. Sau 1 tuần dùng mình đã phải đổi sang 55HX750 tương đối ổn rất mỹ mãn (tất nhiên là ko so được với HX855 và HX955)

Hôm qua mình dẫn ông anh mình ra HH ngắm cả em sharp60 630 này, họ đặt cạnh cái 60 835 thấy một trời một vực. Hôm bạn muốn bán em sharp thì ông ấy muốn chờ Pana U50, hơi tiếc.

Cô em cho biết giá rổ thế nào đi để anh còn thuyết phục Cụ Lão Nông. Con sony mà hơn con Le 630 chỉ 4 đến 5 củ là quất được rồi!

Ah, hóa ra là vậy, con HX750 Sony này cũng được, mỗi tội tớ đang khoái loại phải trên 55', vì ở nhà đang xài 1 em LG 3D 47' rùi. Nếu cô Nhungsieunhan thuyết phục được manager cho down giá xuống thì anh em ta "quất".

truongnb_78

Ah, hóa ra là vậy, con HX750 Sony này cũng được, mỗi tội tớ đang khoái loại phải trên 55', vì ở nhà đang xài 1 em LG 3D 47' rùi. Nếu cô Nhungsieunhan thuyết phục được manager cho down giá xuống thì anh em ta "quất".
Sony 55HX750 không phải là cũng được mà là rất ổn đấy bác ah! Chắc là bác kết con 60LE630 rồi, vậy thì múc luôn đi lăn tăn làm gì nữa! :))

Sony 55HX750 không phải là cũng được mà là rất ổn đấy bác ah! Chắc là bác kết con 60LE630 rồi, vậy thì múc luôn đi lăn tăn làm gì nữa! :))

Hị hị, Bạn đổi LE lấy HX, xong lại khuyên tớ mua LE, để nghĩ tý nữa đã, chờ xem cô em Nhung Siêu Nhân có ý kiến gì không đã.:-?

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Hị hị, Bạn đổi LE lấy HX, xong lại khuyên tớ mua LE, để nghĩ tý nữa đã, chờ xem cô em Nhung Siêu Nhân có ý kiến gì không đã.:-?

Con Sony bây h` đang giảm giá mạnh đó bác. Còn dòng sharp bác cố được con 835 thì tốt hơn chứ 630 chất lượng ảnh ko ổn lắm. Theo em test thực tế là vậy

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Con Sony bây h` đang giảm giá mạnh đó bác. Còn dòng sharp bác cố được con 835 thì tốt hơn chứ 630 chất lượng ảnh ko ổn lắm. Theo em test thực tế là vậy

Cảm ơn cô em. Vấn đề là nhu cầu thực sự của mình không phải là 3D hay SmartTV, mà chỉ là: Màn hình to, xem HD độ nét cao 1080i hoặc 1080p, xem TH Cap. Chấm hết.
Cho nên đầu tư nhiều tiền vào những 3D hay Smart thì phải cân nhắc.
Màn hình dưới 55 thì cũng không thích vì muốn coi HD cho thỏa nhãn.
Vậy em có lời khuyên nào không?

LAM4D98

Active Member
Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Chào bác Lão Nông!
Bác ở đâu ạ? Tôi ở Cẩm Mỹ-Đồng Nai. Tôi cũng đang quan tâm em này vì màn hình to, giá tốt. Tôi cũng giống bác ở chỗ không cần 3D, không cần Smart trên tivi. Tôi định thuyết phục thêm một đồng nghiệp mua chung con này để có giá tốt hơn. Tuy nhiên có một số nhận xét không được tốt lắm về hình ảnh của em nó như màu nhạt, coi phim có cảnh chuyển động nhanh thì bị vệt mờ . . . Tôi cũng chưa có điều kiện coi trực tiếp nên còn băn khoăn. Nếu có mua thì bác ới với tôi để có thể mua chung với bác.
Chào Nhung Siêu Nhân!
Con Sharp 60le630 này có lỗ cắm phone không vì tôi coi tivi toàn đeo tai phone cho khỏi ồn nhà. Em nó có bị màu nhạt và chuyển động nhanh có bị bóng mờ không ạ. Không kể đến các tính năng phụ trợ thì tivi này có nhược điểm gì không về hình ảnh màu sắc? Cảm ơn bạn Nhung Siêu Nhân nhiều. PM cho mình giá em nó nếu mua 1 cái và nếu mua 2-3 cái (trường hợp mình mua chung với các bác khác)

nhungsieunhan9x

Active Member

Chào Nhung Siêu Nhân!
Con Sharp 60le630 này có lỗ cắm phone không vì tôi coi tivi toàn đeo tai phone cho khỏi ồn nhà. Em nó có bị màu nhạt và chuyển động nhanh có bị bóng mờ không ạ. Không kể đến các tính năng phụ trợ thì tivi này có nhược điểm gì không về hình ảnh màu sắc? Cảm ơn bạn Nhung Siêu Nhân nhiều. PM cho mình giá em nó nếu mua 1 cái và nếu mua 2-3 cái (trường hợp mình mua chung với các bác khác)
Có zắc cắm phone đấy ạ. Bên em đang bán lẻ con 60LE630 là 29tr7. Còn lấy số lượng thì em sẽ tính bác giá khác ạ

Vũ Trần

Mình đi công tác mới về đã thấy các cụ ở nhà bê con sharp lc 40l500m về sài từ bao giờ ,tuy hơi bực bởi không đúng ý lắm nhưng thôi ,mình đang muốn nghịch chút với em này ,anh em chỉ giùm mình cách mở service menu của con lc - 40l500m nhé ,tìm trên mạng nó nói gạt chân 37 gì gì đó ,nhưng tháo main ra chả thấy có cái chân nào có thể gạt cả .Tính chọc cái usb service only của nó với nghịch xem nó có những chức năng ẩn gì .Thank anh em !!! GS vui vẻ !

bld5758

công nghệ 4 màu Quattron cho hình ảnh cực đẹp, mình đã test thử rồi

tvshopping

Đúng vậy con 60LE630 này vừ ngon vừa bổ lại rẻ nữa,bác nào múc alo em cho đệ tử vào lắp đặt tận nơi nội thành Hà nội jia cực sốc luôn hơn 28tr nhe'

Các bác nào cho bài review thật chi tiết giùm với, mình đang định xem xét mua em này chỉ để nối với Ipad xem HD online.

cảm ơn.

poemhp0

Member
Re: Ðề: Đánh giá TV LED Sharp Aquos LC-60LE630M

Bên HC Giải phóng báo giá cũng tầm 28.2tr, bên Bác bảo hành bao lâu. Mà còn hàng không bác em cũng đang quan tâm em này sang tháng em lấy để làm cafe Bóng đá

Bên trên