[ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

ztvvn

Member
Re: Ðề: Re: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

Sáng nay em mới bắt mà bác. Ko có 2 kênh hbo hd và kbs world. Phần karaoke bác hiểu sai ý em rồi. Đọc kỹ lại đi nhé.

Trước hết cám ơn bác Tiến đã review + kèm khuyến mãi góp ý thiết thực. Như bác Đồrêmí nói bên em đã tiếp thu va nâng cấp rất nhiều để đạt được như ngày hôm nay. Về cái Karaoke các ý kiến góp ý của bác ztv sẽ xem xét và bổ sung trong bản nâng cấp mới + với một số cải tiến giúp người dùng dễ dùng hơn nữa, về tìm kiếm bên em đã hỗ trợ tìm kiếm theo chữ cái đầu trong tên bài hát rồi => bác check lại giúp em nhé

Ngoài ra về giao diện chính của E hiện theo cá nhân của em là tương đối ổn, cũng rất mong bác review và góp ý thêm để xây dựng ZTV 3.0 cũng như giao diện cho dòng A class

Cuối cùng chúc bác có nhiều trải nghiệm thú vị với ZTV

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

Bọn em chỉ cần ngồi ở nhà add cái cpu id của bác đẩy một luồng key vào là bác xem free hết. Nhưng bên K+ nó kiện thì chết hết cả ztv.

Làm như bác thì nó không kiện mới là lạ, cái em cần là bác cứ có chỗ để bọn em add CCcam, Oscam hay mã Biss, còn đâu bọn em sẽ tự đi tìm, vậy thì sao nó kiện các bác được (sợ nhất lúc đó các bác lại kiện em đấy chứ :D:D:D) Cũng giống như các đầu thu VTCHD mấy đời đầu tiên có cổng Lan nhưng chưa dùng đến, giờ chỉ cần VTC mở lưu hành nội bộ để sử dụng được cổng Lan đó thì tốt quá!

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

À nhân tiện bác Ztv có ở đây em ý kiến thêm phần karaoke tí: Bác nên cho thêm một số videoclip chạy nền cho nó sinh động, để có vài cái hình dòm không phê lắm. Nên làm nhiều thể loại clip: Phong cảnh thiên nhiên, danh lam thắng cảnh, người đẹp bikini,..., mỗi lần chạy phần mềm karaoke thì anh em có thể check vào vài cái clip nó sẽ tự chạy luân phiên, hay có thể chọn cho những lần chạy sau. :D
Lưu ý: Bài review chưa xong đâu bác nhé.

Ztv

Re: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

Khi ra mắt dòng A sẽ có karaoke chạy ngầm bác ạ. Bác mổ kỹ con E cho em để bọn em rút kinh nghiệm để làm tốt hơn. Được cái ztv có đội lập trình đông đảo .Anh em rất giỏ kỹ thuật nhưng chả có ý tưởng gì nó thực tế với người dùng. Cũng may là trên diễn đàn bọn em được góp ý nhiều nên cũng nhanh tiến bộ.

Re: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

cháu nghĩ nên dẹp cái phim vod 3D đi chú tiến ạ,cứ chăm chút cho hình ảnh hd là tốt rôì,ai xem 3D online bao giờ đâu ạ.kho phim vod bây giờ thậm chí còn chưa đến 720p chuẩn thì cũng chẳng cần 5.1 làm gì,cứ stereo mà táng thôi chú ạ

Mr Manh

Cái này có gì mới đâu mà ztv phải gửi để rì viu nhỉ????

Đôrêmi

Moderator

Chắc muốn gửi cho bác Tiến đủ cả bộ các dòng. Hôm nay bác có bố trí đến 65 Lạc Trung để xem sản phẩm mới không?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác xem thử các góp ý của mình trong bài review có cái nào chưa ai góp ý không thì sửa lại cho hợp lý, nó ra vài tháng rồi đâu có nghĩa là nó đang hoàn hảo đâu? Mình mới dùng có 1 buổi chiều thôi mà phát hiện ra nhiều vấn đề lắm.
@zabuza1997: Kho VOD 3D để cho A-class có lẽ hợp hơn. Nhưng phải chọn trình xem video mặc định mới ngon. :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em này coi phim trực tuyến có vẻ "dã chiến" nhất thì phải...

dungtoandung

Well-Known Member

Cảm ơn bác Tiến đã bỏ nhiều công sức và cả xiền nữa vì cộng đồng android box này. Em có góp ý thêm cho sản phẩm
- Thiết kế: Đèn power to quá, các bác để ý thiết kế mới bây giờ thường chỉ là một chấm nhỏ ( buổi tối xem TV hay phim đã rõ như đèn ngủ rồi)
- Phần mềm: nên có hai bản có 3D và không 3D ( giá khác nhau để người tiêu dùng lựa chọn), em chưa thấy phần mềm nghe nhạc online nhỉ? có phần mềm nào nghe nhạc loosless cài sẵn không?

tienlequoc

Well-Known Member

Thêm nhận xét trong bài review: Nên thêm vào phần hiển thị thông tin phim, chất lượng hình ảnh, chất lượng âm thanh...lúc duyệt phim. Một số phim thu trực tiếp từ kênh VTC2-HD thì làm gì mà ra 5.1 được nhỉ?

Cảm ơn bác Tiến đã bỏ nhiều công sức và cả xiền nữa vì cộng đồng android box này. Em có góp ý thêm cho sản phẩm
- Thiết kế: Đèn power to quá, các bác để ý thiết kế mới bây giờ thường chỉ là một chấm nhỏ ( buổi tối xem TV hay phim đã rõ như đèn ngủ rồi)
- Phần mềm: nên có hai bản có 3D và không 3D ( giá khác nhau để người tiêu dùng lựa chọn), em chưa thấy phần mềm nghe nhạc online nhỉ? có phần mềm nào nghe nhạc loosless cài sẵn không?

-Đúng là đèn power to thật, tốt nhất nên bỏ nó đi, chỉ cần đèn bên trái là ok rồi.
-Đừng quan tâm đến phần 3D bạn nhé, nó chỉ là 1 phần nhỏ trong hệ thống xem phim của họ thôi. Các bạn Ztv đã khẳng định sẽ có phần nghe nhạc lossless trong tương lai

ZTVnews

Re: Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

Thêm nhận xét trong bài review: Nên thêm vào phần hiển thị thông tin phim, chất lượng hình ảnh, chất lượng âm thanh...lúc duyệt phim. Một số phim thu trực tiếp từ kênh VTC2-HD thì làm gì mà ra 5.1 được nhỉ?
Những phim đó không phải thu trực tiếp từ VTCHD2.
Phải nói lại lịch sử vấn đề một chút để các bác hiểu.
Từ năm 2007, Công ty Truyền hình Di động VTC (nay đổi tên là công ty VTC Giải trí Đa Phương tiện - đơn vị đang phát triển sản phẩm và kinh doanh dịch vụ ZTV) được Tổng Công ty Truyền thông Đa Phương tiện giao cho nghiên cứu và triển khai 1 dịch vụ chiến lược của Tổng Công ty. Đó là Truyền hình độ nét cao (HDTV). Chắc các bác còn nhớ, ngày đó HD còn là 1 cái gì rất xa xỉ. Nội dung nghèo nàn. Mặt bằng chung kỹ thuật chưa đáp ứng được như hiện tại.
Từ ngày đó, Công ty Truyền hình Di động VTC đã là đơn vị truyền hình đầu tiên trong cả nước xây dựng thành công quy trình sản xuất nội dung, phát sóng tự động truyền hình HDTV. Và dịch vụ truyền hình HD thương mại hóa đầu tiên tại Việt Nam cũng chính là của VTC.

Cũng từ ngày đó, Công ty Truyền hình Di động đã triển khai quy trình thuyết minh âm thanh 5.1 với các chương trình khai thác và thử nghiệm làm âm thanh lập thể 5.1 với 1 số chương trình phim tài liệu Nước non ngàn dặm tự sản xuất. Tiếng thuyết minh được map chuẩn vào kênh Center. Tất cả nội dung phim có âm thanh gốc 5.1 từ ngày đó đã được Công ty Truyền hình Di động thuyết minh chuẩn để phát sóng trên kênh VTCHD2. Tuy nhiên, tại thời điểm đó, hạ tầng kỹ thuật phát sóng vệ tinh DVB-S2 chưa đáp ứng được nhu cầu phát sóng âm thanh lập thể. (Cái này sẽ khác trong thời gian tới các bác nhé).

Cũng nói thêm với các bác 1 thông tin nữa: Sau hơn 1 năm đầu triển khai sản xuất nội dung các kênh HD (từ 2008), công ty Truyền hình Di động đã bàn giao việc sản xuất các kênh HD về cho Đài Truyền hình Kỹ thuật số VTC (2010,2011, 2012) để tận dụng quy mô, phát huy thế mạnh sản xuất nội dung.
Tuy nhiên, từ nửa cuối năm 2013, Công ty VTC Giải trí Đa Phương tiện (tên cũ là Công ty Truyền hình Di động VTC) sẽ tiếp quản lại việc sản xuất các kênh giải trí HD. Các kênh giải trí HD trên hệ thống VTC sẽ có diện mạo mới từ ngày 01/01/2014. Khi đó, dịch vụ Live TV trên các kênh HD của ZTV cũng sẽ có nhiều tiện ích mới về mặt công nghệ các bác nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Các góp ý của em hi vọng các bác sẽ chọn lọc cái nào phù hợp thì cập nhật cho anh em được nhờ, cũng là nâng cao trải nghiệm người dùng để từng bước hoàn thiện sản phẩm. Thanks.

Mr Manh

Chắc muốn gửi cho bác Tiến đủ cả bộ các dòng. Hôm nay bác có bố trí đến 65 Lạc Trung để xem sản phẩm mới không?
Hôm qua mình bận cũng chưa qua Lạc Trung xem sản phẩm mới được.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan và nhận xét

Những phim đó không phải thu trực tiếp từ VTCHD2.
Phải nói lại lịch sử vấn đề một chút để các bác hiểu.
Từ năm 2007, Công ty Truyền hình Di động VTC (nay đổi tên là công ty VTC Giải trí Đa Phương tiện - đơn vị đang phát triển sản phẩm và kinh doanh dịch vụ ZTV) được Tổng Công ty Truyền thông Đa Phương tiện giao cho nghiên cứu và triển khai 1 dịch vụ chiến lược của Tổng Công ty. Đó là Truyền hình độ nét cao (HDTV). Chắc các bác còn nhớ, ngày đó HD còn là 1 cái gì rất xa xỉ. Nội dung nghèo nàn. Mặt bằng chung kỹ thuật chưa đáp ứng được như hiện tại.
Từ ngày đó, Công ty Truyền hình Di động VTC đã là đơn vị truyền hình đầu tiên trong cả nước xây dựng thành công quy trình sản xuất nội dung, phát sóng tự động truyền hình HDTV. Và dịch vụ truyền hình HD thương mại hóa đầu tiên tại Việt Nam cũng chính là của VTC.

Cũng từ ngày đó, Công ty Truyền hình Di động đã triển khai quy trình thuyết minh âm thanh 5.1 với các chương trình khai thác và thử nghiệm làm âm thanh lập thể 5.1 với 1 số chương trình phim tài liệu Nước non ngàn dặm tự sản xuất. Tiếng thuyết minh được map chuẩn vào kênh Center. Tất cả nội dung phim có âm thanh gốc 5.1 từ ngày đó đã được Công ty Truyền hình Di động thuyết minh chuẩn để phát sóng trên kênh VTCHD2. Tuy nhiên, tại thời điểm đó, hạ tầng kỹ thuật phát sóng vệ tinh DVB-S2 chưa đáp ứng được nhu cầu phát sóng âm thanh lập thể. (Cái này sẽ khác trong thời gian tới các bác nhé).

Cũng nói thêm với các bác 1 thông tin nữa: Sau hơn 1 năm đầu triển khai sản xuất nội dung các kênh HD (từ 2008), công ty Truyền hình Di động đã bàn giao việc sản xuất các kênh HD về cho Đài Truyền hình Kỹ thuật số VTC (2010,2011, 2012) để tận dụng quy mô, phát huy thế mạnh sản xuất nội dung.
Tuy nhiên, từ nửa cuối năm 2013, Công ty VTC Giải trí Đa Phương tiện (tên cũ là Công ty Truyền hình Di động VTC) sẽ tiếp quản lại việc sản xuất các kênh giải trí HD. Các kênh giải trí HD trên hệ thống VTC sẽ có diện mạo mới từ ngày 01/01/2014. Khi đó, dịch vụ Live TV trên các kênh HD của ZTV cũng sẽ có nhiều tiện ích mới về mặt công nghệ các bác nhé.

Đây là viêc cần làm từ lâu mà bây giờ các bác mới làm thì em thấy các bác quá chậm trễ
Nếu làm viêc này từ trước em tin vtc bây giờ rất hùng mạnh
Đúng là sai 1 li đi 1 dặm

tudanmk4

Member
Mà bác bảo nửa cuối năm các bác đc tiếp quản các kênh giải trí hd thì sao 1/1/2014 mới có diện mạo mới

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

Họ là tập đoàn lớn thì phải có kế hoạch, tiến độ....cho từng công việc họ làm một cách bài bản. Thà chậm vài tháng để ra lò một cái gì đó mới và hay hơn còn hơn giữ lại cái cũ mà không có thay đổi gì cả. :D

tudanmk4

Member
Re: Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

Họ là tập đoàn lớn thì phải có kế hoạch, tiến độ....cho từng công việc họ làm một cách bài bản. Thà chậm vài tháng để ra lò một cái gì đó mới và hay hơn còn hơn giữ lại cái cũ mà không có thay đổi gì cả. :D

4 Tháng nữa đấy bác ợ

ZTVnews

4 Tháng nữa đấy bác ợ
Toàn bộ hệ thống phát sóng tự động để phục vụ các kênh này đang được lập trình lại để tích hợp với các bộ nhận diện kênh mới.
Ngoài ra, hệ thống này cũng đảm bảo đồng bộ để các thuê bao ZTV có thể sử dụng tính năng tương tác nâng cao khi xem LiveTV.
Đồng thời, các chương trình giải trí cũng đang được thực hiện theo từng series hoàn chỉnh để phát sóng chứ không phát lẻ tẻ nữa.
Do đó thời gian chuẩn bị không phải ngày 1 ngày 2 bác ạ.

tudanmk4

Member

Toàn bộ hệ thống phát sóng tự động để phục vụ các kênh này đang được lập trình lại để tích hợp với các bộ nhận diện kênh mới.
Ngoài ra, hệ thống này cũng đảm bảo đồng bộ để các thuê bao ZTV có thể sử dụng tính năng tương tác nâng cao khi xem LiveTV.
Đồng thời, các chương trình giải trí cũng đang được thực hiện theo từng series hoàn chỉnh để phát sóng chứ không phát lẻ tẻ nữa.
Do đó thời gian chuẩn bị không phải ngày 1 ngày 2 bác ạ.

Thanks bác đã trả lời rõ ràng

Bên trên