[ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

ZTV mới ra nên chất lượng sản phẩm và nội dung như thế là rất cố gắng rồi. Các bác nên ủng hộ hàng Made by VN nhé.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

Toàn bộ hệ thống phát sóng tự động để phục vụ các kênh này đang được lập trình lại để tích hợp với các bộ nhận diện kênh mới.
Ngoài ra, hệ thống này cũng đảm bảo đồng bộ để các thuê bao ZTV có thể sử dụng tính năng tương tác nâng cao khi xem LiveTV.
Đồng thời, các chương trình giải trí cũng đang được thực hiện theo từng series hoàn chỉnh để phát sóng chứ không phát lẻ tẻ nữa.
Do đó thời gian chuẩn bị không phải ngày 1 ngày 2 bác ạ.

Đấy là về giải trí còn về phim và thể thao thì như thế nào bác ztv

" Phim người lớn " đã có ATV và PxxxTube nhé. Bác nào muốn xem phim nào cũng có...chỉ cần đến em là được trọn niềm vui...kaka

ZTVnews

Re: Ðề: [ĐÁNH GIÁ] ZTV E-class E1-1 - Đánh giá tổng quan, nhận xét và góp ý!

Bác ztvnews trả lời hộ em câu trên vs

Đồng thời với việc tiếp quản việc sản xuất nội dung cho các kênh giải trí HD của VTC, công ty VTC Giải trí Đa Phương tiện cũng đang tiến hành đầu tư, lắp đặt hệ thống thiết bị sản xuất, phát sóng mới, hiện đại hơn.

Nội dung các kênh giải trí HD này sẽ hướng tới đối tượng gia đình và giới trẻ.
Các series chương trình sản xuất trong nước cũng đã sẵn sàng bấm máy.
VTCe cũng đã làm việc với các đối tác cung cấp bản quyền Phim và các chương trình giải trí.
Các nội dung khai thác, biên tập cũng đã bắt đầu khởi động từ cuối tháng trước.

Các nội dung thể thao vẫn nằm trong kênh VTC3 và VTC3HD. Công ty VTC Giải trí đa phương tiện không được phân công thực hiện mảng đó nên em cũng không có nhiều thông tin.

Dự kiến trong năm 2014, ngoài các kênh giải trí HD, VTCe sẽ sản xuất 1 kênh có chất lượng âm thanh cao cấp. Đồng thời các tiện ích công nghệ như OTT, Connected-TV, InteractiveTV sẽ được phát huy phối hợp với nội dung trên các kênh HD do VTCe sản xuất.

ZTVnews

Gửi các bác thêm mấy tấm hình E1-2 vỏ nhôm phay bạc và khe cắm ổ cứng để tham khảo:

tienlequoc

Well-Known Member

Công nhận vỏ nhôm phay của E-class là chất nhất trong các dòng android box mình từng biết.

Nhìn em E2 mình liên tưởng tới mấy con case htpc giá vài củ chỉ cho caí vỏ. Quá đẹp, hi vọng a class cũng đẹp như vậy :)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em E1 ngoại hình đẹp quá...

trung750

Member

Mình sợ ông thợ lắp chảo cho bác Tiến.Cái chảo đó là chảo VN và nó là chảo thu rẻ nhất trên thị trường,chỉ có đúng chảo K là chất lượng tốt ở sơn tĩnh điện .Nhưng để có sóng tốt,bác Tiến có thể thay chảo to hơn loại 75cm của VTC
Cuối cùng mình có thể đánh giá,bác Tiến còn cao tay hơn ông thợ :))
Nhin con E-Class công nhận ngoại hình nuột thật

embetapdoc

Minh đang dung ZTV E1-2 nó chung là OK tuy nhiên cũng có một vài đóng góp

Giao diện của ZTV được thiết kế dùng cho màn hình cảm ứng, nên khi dùng bằng bàn phím, chuột gắn ngoài rất bất tiện. Nên đưa ra 2 lựa chọn: dùng màn hình cảm ứng/ dùng bàn phím, chuột gắn ngoài.

Về chức năng karaoke, khi đã tìm được bài hát và đã chọn rồi nhưng nội dung tìm kiếm cũ vẫn còn, khi muốn tìm bài mới lại phải xóa nội dung cũ đi bất tiện quá. Nên chỉnh lại là khi đã chọn bài hát rồi thì nội dung tìm kiếm cũ được xóa đi.

kudo1908

Active Member

cái này của VTC digital hả a ?

tienlequoc

Well-Known Member

cái này của VTC digital hả a ?
Đây là 1 nhánh khác chứ không phải là VTC digital, Đây là VTC giải trí đa phương tiện.
Mà sáng nay ztv.vn sập rồi thì phải, có lẽ do nhiều người vào quá.

qtuong

Bác ZTV làm ơn cho hỏi 1 tí về em E1-1. Cắm ổ cứng đã format định dạng NTFS vào khay gắn trong bên hông máy thì em này có xài được ko hay không? Hay là em nó phải format lại thành định dạng riêng của em nó thì mới xài được.

Cám ơn bác trước.

vuthecong78

Well-Known Member

Bác ZTV làm ơn cho hỏi 1 tí về em E1-1. Cắm ổ cứng đã format định dạng NTFS vào khay gắn trong bên hông máy thì em này có xài được ko hay không? Hay là em nó phải format lại thành định dạng riêng của em nó thì mới xài được.

Cám ơn bác trước.
không cần định dạng lại.

qtuong

Thanks bác vuthecong78

Bên trên