Danh sách anh em HD Cần Thơ - Cập nhật trang 1

HDCanTho

Ðề: Giao lưu: Danh sách anh em HD Cần Thơ

Mình tạm biết hiện giờ gần 70 anh chị em trong HDCT rồi đó. Thật là mừng hehe. Dzoooo 100% cái nào 1-2-3 dzoooooo :D

jeambone

Active Member

Oh ! Vậy là chí lớn gặp nhau rồi cùng thích đủ thứ, hôm nào có dịp off cả 2 bên luôn. Hẹn gặp mặt.

jeambone

Active Member

Hên sui thôi, hy vọng ngày đó có mặt !!!

jivago

Xin một chổ nhé: Trần Văn Tuấn 0913707456
Nhân tiện vừa mới dịch xong phụ đề film FULL METAL JACKET - Chiến tranh Việt Nam. Đã up lên subsence http://subscene.com/full-metal-jacket/subtitles-3272.aspx
anh em cho ý kiến nhé.
PS: Ở Cần Thơ quê mình có chổ nào chép film HD không? AE nào biết xin vui lòng nhắn tin hoặc PM cho mình nhé Thân.

MrCang

Member

nghe đồn qua cafe Cara chép á...mình củng chưa có dịp tới lần nào vì nhà tận Thốt Nốt kaka...qua thử đi bạn hiền về reporrt mình bik zới ^^!

Xin một chổ nhé: Trần Văn Tuấn 0913707456
Nhân tiện vừa mới dịch xong phụ đề film FULL METAL JACKET - Chiến tranh Việt Nam. Đã up lên subsence http://subscene.com/full-metal-jacket/subtitles-3272.aspx
anh em cho ý kiến nhé.
PS: Ở Cần Thơ quê mình có chổ nào chép film HD không? AE nào biết xin vui lòng nhắn tin hoặc PM cho mình nhé Thân.

cám ơn bạn làm sub cho phim này. dịch cũng khá, còn thiếu một vài chổ. sync chuẩn với bản 1080p của mình. trên subscene, bạn nên đề framerate bản dịch này là 23.976fps hoặc để 720p, 1080p, bluray, hay gì đó trông title để mọi người biết bạn dịch cho bản nào của phim.

còn về vấn đề chép phim thì bạn có thể ra quán cafe của mèo Cara hoặc giao lưu với ae trông hội, mọi người vui lòng chia sẽ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cara

Active Member

Cara xác nhận là có dịch vụ tặng phim miễn phí cho khách hàng thân thiết của quán.

MrCang

Member

ko phải khách hàng thân thiết chép có bị chém gió ko ta ^^!

nino

Member

ko phải khách hàng thân thiết chép có bị chém gió ko ta ^^!

Cara xác nhận là có dịch vụ tặng phim miễn phí cho khách hàng thân thiết của quán.

hic, quen mặt đắt hàng, người quen phải vào mần 2 ly cafe sữa đá mới cho chép phim :D
còn khách hàng thân thiết thì phải mần 5 ly mới được làm khách hàng thân thiết (vô uống 5 lần mỗi lần 1 ly... vô nhiều lần mới thành thân thiết chứ :D :D)

@Cara: Thấy bên list phim của Cara có phim Ma Cây... không biết bên đó có phim "Ma Le" không vậy :D :D

Vô quán kêu ly cafe rồi chép, muốn chép bao nhiêu thì chép, miễn sao ngồi uống cafe chờ nổi thôi. nhắm ngồi được cho tới lúc chép hết 100GB ko? :-*

@Cara: chị dựng file server giống quán HDSG hay sao? Nếu thế thì chép qua Lan, khỏi khách hàng thân thiết cũng được, cho cắm vô Lan luôn, ngồi chép tàn ly cafe cũng chỉ vừa đủ thôi, chả ai kêu ly cafe ngồi từ sáng tới chiều để hốt mấy TB phim đâu!
Còn nữa: phim chiếu rồi mới cho chép ;))

Mr CYP

Book 1 vé !
Hoàng Đại
DT: 0936154153 / Y!M : hoangdaict / sky : hoangdaict

jivago

cám ơn bạn làm sub cho phim này. dịch cũng khá, còn thiếu một vài chổ. sync chuẩn với bản 1080p của mình. trên subscene, bạn nên đề framerate bản dịch này là 23.976fps hoặc để 720p, 1080p, bluray, hay gì đó trông title để mọi người biết bạn dịch cho bản nào của phim.

còn về vấn đề chép phim thì bạn có thể ra quán cafe của mèo Cara hoặc giao lưu với ae trông hội, mọi người vui lòng chia sẽ.
Thanks a lot for ur comment. Bản dịch này mình mất gần 2 tháng mới làm xong vì không có thời gian. Mỗi ngày khi rảnh làm 1 ít vì còn phải làm việc... Có 1 số chổ mình hiểu nội dung nhưng không thể nào dịch được, nếu dịch thoát thì e không khớp với bản English lắm. Một số chổ đụng đến vấn đề chính trị nên càng không dám. Sở thích của mình là các film chiến tranh WWII, Vietnam, Vùng vịnh... có tính lịch sử và chân thật cao. Mong đến ngày giao lưu với AE lắm...Từ ngày ôm cái HD về tưởng rằng Cần Thơ quê mình hỏng có ai chơi nhưng hôm ni bít nhiều AE cùng quê, cùng sở thích nên mừng lắm, lại có chổ giao lưu thì quá OK rùi...

jivago

hic, quen mặt đắt hàng, người quen phải vào mần 2 ly cafe sữa đá mới cho chép phim :D
còn khách hàng thân thiết thì phải mần 5 ly mới được làm khách hàng thân thiết (vô uống 5 lần mỗi lần 1 ly... vô nhiều lần mới thành thân thiết chứ :D :D)

@Cara: Thấy bên list phim của Cara có phim Ma Cây... không biết bên đó có phim "Ma Le" không vậy :D :D
Oh Không cần miễn phí đâu, miễn có film mà mình đang tìm là OK rùi. Bi nhiu thì bi, vấn đề quan trọng ở đây là tiếp đón có Ok không mà thui. Các bro cũng nên thông cảm cho các AE ở đó, dù gì đi nữa cũng cần phải có kinh doanh mà. Theo mình thì thuận mua vừa bán là được rồi...Mấy hôm nay để máy cả đêm để download oải quá trời luôn.

MrCang

Member

Vô quán kêu ly cafe rồi chép, muốn chép bao nhiêu thì chép, miễn sao ngồi uống cafe chờ nổi thôi. nhắm ngồi được cho tới lúc chép hết 100GB ko? :-*

@Cara: chị dựng file server giống quán HDSG hay sao? Nếu thế thì chép qua Lan, khỏi khách hàng thân thiết cũng được, cho cắm vô Lan luôn, ngồi chép tàn ly cafe cũng chỉ vừa đủ thôi, chả ai kêu ly cafe ngồi từ sáng tới chiều để hốt mấy TB phim đâu!

100GB ra HDsaigon chép nhanh lắm mà bạn cần gì mà đợi dài cổ...buổi sáng ít người minh copy qua lan 1 bộ 4-5GB chỉ mất chừng 1' hà....đúng là sướng thiệt...
trưa + chiều đông người quá chép có 5-10MB/s #:-S

Cara

Active Member

:-$ cũng có anh ơi ... thôi kệ, ở đời phải có người này người nọ ... [-O< nhưng mà lạy trời đừng có nhiều quá, em oải kinh khủng:-??.
Không em, không có dư server vì ...muốn bán hết lấy tiền he he :-j. Nói vậy thôi vì hiện giờ đi dây mạng lại là 1 vấn đề đau đầu, khách hàng ở HDSG la rầm trời nào là bị nghẽn cổ chai, rồi line cắm ra cắm vô nhìu quá nó ... lỏng nên chập chờn chép bị fail hoài, rồi chưa kể bị ...lấy trộm dây cáp mạng nữa ha ha ... đủ thứ phải quán xuyến trong khi giá nước dưới này rẻ hơn rất nhiều mà nhân lực về IT ở CT thì khó tuyển người quá, tuyển lương thấp không chịu làm mà lương cao thì chị chết. Chị thà không làm, còn làm thì phải làm cho tới nơi tới chốn. Hiện giờ lượng khách đòi chép phim không chiếm tỉ lệ bao nhiêu so với lượng khách muốn xem phim với chất lượng trong phòng HD của chị nên cũng không bị phàn nàn gì vì họ biết có chép về cũng đâu có coi "đã con mắt" đâu mà mắc công chép :-w
He he ... chị định nếu làm thì sẽ thả cửa qua wireless, dưng mừ hiện giờ hết xiền mua AP chuẩn N rùi [-X.

máy down chứ mình có ... down đâu mà oải hở bác ;;)
Bác không copy link vào thì máy nó đủ A.I để tìm phim cho pác không #-o rùi chưa kể nhỡ link die nè, server chập cheng nè, không có sub nè, sub không chuẩn nè ...[-O< Lạy chúa chứ em oải cái vụ ngồi down search lém, vì nếu là em thì em chả cần sub làm khỉ gió gì, tiếc là chả phải mình em coai #:-S

Oh Không cần miễn phí đâu, miễn có film mà mình đang tìm là OK rùi. Bi nhiu thì bi, vấn đề quan trọng ở đây là tiếp đón có Ok không mà thui. Các bro cũng nên thông cảm cho các AE ở đó, dù gì đi nữa cũng cần phải có kinh doanh mà. Theo mình thì thuận mua vừa bán là được rồi...Mấy hôm nay để máy cả đêm để download oải quá trời luôn.
Hì hì ... bác đúng là từng trải có khác.:D

100GB ra HDsaigon chép nhanh lắm mà bạn cần gì mà đợi dài cổ...buổi sáng ít người minh copy qua lan 1 bộ 4-5GB chỉ mất chừng 1' hà....đúng là sướng thiệt...
trưa + chiều đông người quá chép có 5-10MB/s #:-S
Dạ đúng, cái vấn đề là khi ít request thì ok và khi quá nhiều queries thì ... chuyện bottle neck đâu có dễ giải quyết đâu.:-w

nino

Member

Hiện giờ lượng khách đòi chép phim không chiếm tỉ lệ bao nhiêu so với lượng khách muốn xem phim với chất lượng trong phòng HD của chị nên cũng không bị phàn nàn gì vì họ biết có chép về cũng đâu có coi "đã con mắt" đâu mà mắc công chép :-w
Hạnh nói bậy nè, chép về để .... delete cho sướng tay ấy mà [-O< [-O<

Bên trên