Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

em nghĩ tầm đó là ổn đó bác :D k sao đâu

không biết có ổn không nữa vì em thấy có thằng bạn có con 42' chạy kts tàu vài trăm k mờ lắm mà mình định vác tận 55'

DigiCity Group

Well-Known Member

không biết có ổn không nữa vì em thấy có thằng bạn có con 42' chạy kts tàu vài trăm k mờ lắm mà mình định vác tận 55'

Cứ vác 55" về rồi mấy ông bạn bác sẽ phải ngưỡng mộ đấy :D .

Cứ vác 55" về rồi mấy ông bạn bác sẽ phải ngưỡng mộ đấy :D .

Có điện hỏi tham khảo giá bác này rồi nhưng tìm hiểu thấy lg nhiều lỗi quá, cộng bảo hành 1 năm đâm ngại hỏi con w804 thì hết hàng rồi mà w800b thì 3D chủ động không máu vì nhà mình thỉnh thoảng mới xem phim mà cháu nhỏ xem 3D chủ động ko tốt lắm

DigiCity Group

Well-Known Member

Có điện hỏi tham khảo giá bác này rồi nhưng tìm hiểu thấy lg nhiều lỗi quá, cộng bảo hành 1 năm đâm ngại hỏi con w804 thì hết hàng rồi mà w800b thì 3D chủ động không máu vì nhà mình thỉnh thoảng mới xem phim mà cháu nhỏ xem 3D chủ động ko tốt lắm
Vâng giờ Sony không áp dung 3D thụ động cho e 55W800B này đáng tiếc thật.

ndchieu22

Well-Known Member

thế thì khó quá bác nhỉ, sony 2014 hiện chưa có model nào 3D thụ động

Các bác cho em hỏi, em này có cái chỗ nào để cắm thẻ giải mã cho truyền hình số ko? giả dụ như Samsung thì có thể config để xem mấy kênh trả tiền của bên AVG

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Các bác cho em hỏi, em này có cái chỗ nào để cắm thẻ giải mã cho truyền hình số ko? giả dụ như Samsung thì có thể config để xem mấy kênh trả tiền của bên AVG

hình như là k bác ạ

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

E này không bác ạ , mình chỉ xem được mấy kênh free của họ thôi à .

thế thì khó quá bác nhỉ, sony 2014 hiện chưa có model nào 3D thụ động

Vâng giờ Sony không áp dung 3D thụ động cho e 55W800B này đáng tiếc thật.

Vâng quả là hơi buồn

Hôm nay mình thấy có SONY KDL-55W800B VN3 vậy cái đuôi màu đỏ đấy khác nhau gì với ko có hả các bác, và hình như nó có đuôi lên rẻ hơn thì phải

ndchieu22

Well-Known Member

Vâng quả là hơi buồn

Hôm nay mình thấy có SONY KDL-55W800B VN3 vậy cái đuôi màu đỏ đấy khác nhau gì với ko có hả các bác, và hình như nó có đuôi lên rẻ hơn thì phải

bác ơi tên chuẩn của model này Sony KDL-55w800B

bác ơi tên chuẩn của model này Sony KDL-55w800B

em thấy có 1 chỗ bán nghi cả 2 em nó và giá chênh nhau cả triệu lận nên thắc mắc

em thích con này 49X8500B nhưng thích chỉ thích thui siền chắc cao nhỉ

truongtrung8730

Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

BOTE=bigdog;7534608]mình vừa mua con này 47 inch 15.550.000 đ, rất đáng đồng tiền bác gạo..3D mượt mà ko bị mờ hình...phải tìm thực phẩm tốt cho mắt vì xem 3D ko biết chán hjhjhjj[/QUOTE]

Bác mua ở đâu maˋ co´ gia´ tốt vậy?

lastman

Bác Digicity cho hỏi có thể mua thêm điều khiển bình thường (loại điều khiển thông dụng có phím số) của Lg để điều khiển em này đc không? Magic remote quá ăn pin và mất thời gian khi chuyển kênh

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác Digicity cho hỏi có thể mua thêm điều khiển bình thường (loại điều khiển thông dụng có phím số) của Lg để điều khiển em này đc không? Magic remote quá ăn pin và mất thời gian khi chuyển kênh

Cái này bác có thể mua thêm tại trung tâm hỗ trợ của LG bác à :D dùng magic remote tiện mà bác .

lastman

Cái này bác có thể mua thêm tại trung tâm hỗ trợ của LG bác à :D dùng magic remote tiện mà bác .

Magic remote đúng là có tiện nhưng cũng khá dở
1. Pin zin theo điều khiển mình dùng được 15-20 ngày là hết
2. Việc chuyển kênh từ kênh thấp đến cao khá mất thời gian do tv liệt kê kênh cùng đầu số và phải thông qua phím số ảo. Ví dụ đang xem kênh 3 muốn xem kênh 45 bấm rất nhiều công đoạn, cuộn cũng vẫn mất time gây khó khăn cho con trẻ nhất là phụ nữ và người già.
3. Có thể mình chưa biết cách thiết lập kênh favourite nên chuyển kênh rất lâu.

Ngoài ra hỏi bác tư vấn thêm 1 chiếc 55" của LG giờ giá ra sao (có thể không cần 3d) có tính năng tương đương LG LB650T

ndchieu22

Well-Known Member

Magic remote đúng là có tiện nhưng cũng khá dở
1. Pin zin theo điều khiển mình dùng được 15-20 ngày là hết
2. Việc chuyển kênh từ kênh thấp đến cao khá mất thời gian do tv liệt kê kênh cùng đầu số và phải thông qua phím số ảo. Ví dụ đang xem kênh 3 muốn xem kênh 45 bấm rất nhiều công đoạn, cuộn cũng vẫn mất time gây khó khăn cho con trẻ nhất là phụ nữ và người già.
3. Có thể mình chưa biết cách thiết lập kênh favourite nên chuyển kênh rất lâu.

Ngoài ra hỏi bác tư vấn thêm 1 chiếc 55" của LG giờ giá ra sao (có thể không cần 3d) có tính năng tương đương LG LB650T

Không cần 3D bác có thể chọn LG 55LB631 tính năng tương đương LB650 nhưng không có 3D bác nhé

Bravonguyen

mình vừa mua con này 47 inch 15.550.000 đ, rất đáng đồng tiền bác gạo..3D mượt mà ko bị mờ hình...phải tìm thực phẩm tốt cho mắt vì xem 3D ko biết chán hjhjhjj

Bác mua ở đâu thế ạ, cho em xin cái sdt và địa chỉ vo inbox với.
Cảm ơn bác.

slims1-

Active Member

Mình vừa mua em LG 42LB650T 2 ngày thấy ok mọi thứ nhưng bị hở sáng và ám màu 1 tí bên cạnh trái sườn tivi và khi mở phim 3d dạng SBS muốn chuyển sang 2D xem thì tìm hoài ko có, chỉ có 2D->3D thôi, còn chức năng kiểm tra mở bậc nguồn thì mình mua máy mới khui thùng lúc mở lần đầu thì báo 1 lần nhưng xem và test vài thứ thì kiểm lại thấy bậc nguồn 5 lần, hôm nay ngày thứ 2 mình mở máy khoản 6 lần thì kiểm tra thấy 18 lần thật khó hiểu. Có AE nào xài trãi nghiệm em này chỉ giáo mình 2 trường hợp này giúp mình biết với, thanks vô cùng, chúc cả nhà vui khỏe.

Bên trên