Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

quyetcbm

Member
Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Mình vừa mua em LG 42LB650T 2 ngày thấy ok mọi thứ nhưng bị hở sáng và ám màu 1 tí bên cạnh trái sườn tivi và khi mở phim 3d dạng SBS muốn chuyển sang 2D xem thì tìm hoài ko có, chỉ có 2D->3D thôi, còn chức năng kiểm tra mở bậc nguồn thì mình mua máy mới khui thùng lúc mở lần đầu thì báo 1 lần nhưng xem và test vài thứ thì kiểm lại thấy bậc nguồn 5 lần, hôm nay ngày thứ 2 mình mở máy khoản 6 lần thì kiểm tra thấy 18 lần thật khó hiểu. Có AE nào xài trãi nghiệm em này chỉ giáo mình 2 trường hợp này giúp mình biết với, thanks vô cùng, chúc cả nhà vui khỏe.

Em cũng dùng 55lb650 cũng bị hiện tượng loang vệt sáng bốn góc khi ở tín hiệu chờ, khi mất tín hiệu chứng 2 phút thì mất hiện tượng loang vệt sáng đó và chuyển sang màu đen như đã tắt TV, TV nhà e ghi la thời gian sử dụng (mà phải update phần mềm xong mới có cái dòng đó còn lúc mới mở thùng cắm điện vẫn chưa có), bản thân phim 3D SBS nó đã là 2D rồi nên bác muốn xem 2D thi phải xem 2 hình chứ không thể xem 1 hình ở dạng 2D được.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Tính mua 47inc LB631 / 650 bác nào ở Hn cho em xin giá 2 em này để cân nhắc nhé. Tks nhiều
Hi bác, 2 e này giá chênh nhau cũng không ít lắm. Bác cân nhắc kĩ nhu cầu chủ yếu của mình rồi chọn để tiết kiệm hơn nhé ;))

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Hi bác, 2 e này giá chênh nhau cũng không ít lắm. Bác cân nhắc kĩ nhu cầu chủ yếu của mình rồi chọn để tiết kiệm hơn nhé ;))
;)) chênh cũng phải đến cả 2 củ chứ ít à bác

slims1-

Active Member

Em cũng dùng 55lb650 cũng bị hiện tượng loang vệt sáng bốn góc khi ở tín hiệu chờ, khi mất tín hiệu chứng 2 phút thì mất hiện tượng loang vệt sáng đó và chuyển sang màu đen như đã tắt TV, TV nhà e ghi la thời gian sử dụng (mà phải update phần mềm xong mới có cái dòng đó còn lúc mới mở thùng cắm điện vẫn chưa có), bản thân phim 3D SBS nó đã là 2D rồi nên bác muốn xem 2D thi phải xem 2 hình chứ không thể xem 1 hình ở dạng 2D được.
- Mình tìm ra chức năng chuyểng từ 3D SBS thành 2D xem 1 hình rồi bạn ơi, khi phát 3D vào cài đặt chọn 3D và chỉnh hình ảnh thông thường là xong hehe .... Nói chung tivi ok màu đẹp nhưng lướt web vẫn còn lag, âm thanh hay.

Các bác cho em hỏi là em 47L650BT có xu hướng tăng giá đúng không ạ, em tham khảo thì giờ em nó đã trên 17 rồi...

DigiCity Group

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là em 47L650BT có xu hướng tăng giá đúng không ạ, em tham khảo thì giờ em nó đã trên 17 rồi...

Hiện tại e 47" này vẫn giữ giá mà bác. Có model 42" và 55" đang hạ bác à ;))

ndchieu22

Well-Known Member

không tăng giá đâu bác, bác có nhu cầu thì alo em theo chữ ký!

gamefail

Dưới 16 củ, 47 " có smart, có 3d, 100 hz ( mỗi điểm trừ bh 1 năm), có khi lúc mua tivi phải xem lại. Con này bóng bánh, tennis, đua xe thỉnh thoảng làm vài bộ hoạt hình 3d cho f1 thì hợp lý quá các bác nhỉ.

cuongpro

Con này giá bây giờ là bao nhiêu vậy

vodanh1428

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Klq ! Mọi người ơi ! cho em hỏi . Em có tầm 7tr muốn sắm TV cỡ 32 inch, đang lăn tăn con LG 39LB561T , không biết nó như thế nào! Nhu cầu em là xem phim HD, đọc báo, nghe nhạc. Mọi người tư vấn giúp em nhé !

ngoisaohyvong

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Klq ! Mọi người ơi ! cho em hỏi . Em có tầm 7tr muốn sắm TV cỡ 32 inch, đang lăn tăn con LG 39LB561T , không biết nó như thế nào! Nhu cầu em là xem phim HD, đọc báo, nghe nhạc. Mọi người tư vấn giúp em nhé !
Xài cũng được đó Anh, màn hình đẹp, góc nhìn rộng! Anh cần giá pm số điện thoại dưới chữ ký ah~

ndchieu22

Well-Known Member

với nhu cầu của bác thì có mục đọc báo là hơi khó vì model 39LB561T nay không có smart tv, còn lại thì ok bác ah

vodanh1428

với nhu cầu của bác thì có mục đọc báo là hơi khó vì model 39LB561T nay không có smart tv, còn lại thì ok bác ah
Cám ơn bác, nhà em có 1 cái máy tính bảng 7 inch, chuẩn HD tính mua cáp HDMI gắn vô để xem phim, đọc báo luôn ak !

ndchieu22

Well-Known Member

Cám ơn bác, nhà em có 1 cái máy tính bảng 7 inch, chuẩn HD tính mua cáp HDMI gắn vô để xem phim, đọc báo luôn ak !

thế thì OK rồi bác ah, chốt em 39LB561 đi thôi

stranger142

Hỏi thêm các bác 2 em LG LB631 / 650 có đọc file phim có âm thanh DTS được không? em đã thử trên mấy con LG đời thấp hơn là không được.

Bên trên