Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

"Đề nghị" ai biết thì hướng dẫn cho bác ấy.:D

Đầu tiên xin cảm ơn bạn Duyen_pham và xin phép cho mình post cái hình này lên \:D/
vspdpz

ChếLinh

Member
Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Các bác cho em hỏi nếu thu thêm thì thêm được những kênh nào vay \:D/

mình chưa hiểu rõ, bác nào làm hướng dẫn cụ thể đc ko ạ :D

BTDBRVT

Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

mình chưa hiểu rõ, bác nào làm hướng dẫn cụ thể đc ko ạ :D
Hình chụp quá rõ, cụ thể cái gì nữa?
CHả lẽ bấm menu, CH+ hay CH- gì để đến "Hệ Thống".....??
Với hình chụp, tự mò đi bác :D
Thêm kênh nào không liệt kê hết được, trên 60 kênh mà(đài Địa phương, HTV, VTC) =))

của mình vào thông tin đầu thu, ko có cái dò bằng tay, chỉ thấy dò tự động thôi. T_T ko như ảnh mà?? đầu mình là Samsung SMT-S5060

quangyuan

Member

Nguyên văn bởi Hung thong tan xa
Đề nghị anh em hướng dẫn cụ thể cách dò thêm kênh trên K+HD. Cảm ơn nhiều!
Nế ai có nhu càu cho mình đia chi gmail để mình pm vho chứ noi o đây k tiện

Thao tran

bác nào send cho em cái hướng dẫn với , sao không thấy ai hướng dẫn cụ thể hết vậy nè .
em vào được cái menu dò bằng tay rồi . Nhưng không hiểu gì hết .

duyen_pham

bác nào send cho em cái hướng dẫn với , sao không thấy ai hướng dẫn cụ thể hết vậy nè .

bác pm em hướng dẫn cụ thể hơn ở trên, lưu hành nội bộ ,,ssđt em , 0969.822.862

Chỉnh sửa lần cuối:

princetq

Member

Xác nhận là sau khi thêm kênh, ko hiểu sao bị mất mấy kênh vtv do k+ phát, có thể mất nhiều hơn nhưng e chưa thống kê đc. Danh sách kênh thì xáo trộn lung tung.

Flatland

Well-Known Member

Mình cứ tưởng Thảo Trần giỏi như chém gió K+ chứ, hóa ra cũng "đần" phết nhỉ?
Dò bằng tay rồi thì bấm vào đó, rồi nó bảo cho cái gì thì cho cái đó vào ét tờ đê hay hát tờ đê? muốn xem tờ pờ nào, num bờ của nó en tơ vào...

Thao tran

vào được menu dò bằng tay nhưng không biết dò sao . Bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với . gì mà Tuner , vệ tinh , băng tần .... tùm lum . dò sao để ra được mấy kênh HTV , VTC free đó .
Mình cứ tưởng Thảo Trần giỏi như chém gió K+ chứ, hóa ra cũng "đần" phết nhỉ?
Dò bằng tay rồi thì bấm vào đó, rồi nó bảo cho cái gì thì cho cái đó vào ét tờ đê hay hát tờ đê? muốn xem tờ pờ nào, num bờ của nó en tơ vào...
em có nói em giỏi đâu nhỉ . :)) . đâu phải cái gì cũng biết hết đâu bác .

duyen_pham

Các bác cho em hỏi nếu thu thêm thì thêm được những kênh nào vay \:D/

thu được tất cả các kênh bác ạ, nhưng chỉ xem được các kênh free như đã nói, em nghĩ là cắm thẻ vtc-hd còn thuê bao vào là xem được đó,nhưng chưa có thẻ để thử, bác nào có thẻ test xong báo kết quả nhé =))

princetq

Member

Bác nào thu được hết mà không bị mất 1 số kênh vtv của K+ không ạ. Em kiếm hoài ko thấy VTV 6 đâu, VTV 5 hình như cũng ko có. Chưa kiểm tra kỹ xem bị mất kênh nào nữa.

Flatland

Well-Known Member

vào được menu dò bằng tay nhưng không biết dò sao . Bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với . gì mà Tuner , vệ tinh , băng tần .... tùm lum . dò sao để ra được mấy kênh HTV , VTC free đó .

Em chẳng quan tâm đến việc add hay không add. K+ là K+, VTC là VTC

Chỉnh sửa lần cuối:

TuyenBMFC

Member

thu được tất cả các kênh bác ạ, nhưng chỉ xem được các kênh free như đã nói, em nghĩ là cắm thẻ vtc-hd còn thuê bao vào là xem được đó,nhưng chưa có thẻ để thử, bác nào có thẻ test xong báo kết quả nhé =))

Hai hệ thống gông kum khác nhau, không xem được nhé bác.

duyen_pham

Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Hai hệ thống gông kum khác nhau, không xem được nhé bác.

về cơ bản thì em chỉ thấy nó khác cái thẻ giải mã, chứ đầu thu thì giống nhau cả, chiều em mượn thẻ vtc-hd về test mới biết được

bác có chút kinh nghiệm gì về dvb không vậy, ra fb hoặc yahoo đi bác

Bác nào thu được hết mà không bị mất 1 số kênh vtv của K+ không ạ. Em kiếm hoài ko thấy VTV 6 đâu, VTV 5 hình như cũng ko có. Chưa kiểm tra kỹ xem bị mất kênh nào nữa.

chính xác là bị mất nhóm 6 kênh vtv của k+, e cũng chưa tìm cách add lại được, hình như nó bị xung đột nên khi add lại ko lên tý sóng sánh nào

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

về cơ bản thì em chỉ thấy nó khác cái thẻ giải mã, chứ đầu thu thì giống nhau cả, chiều em mượn thẻ vtc-hd về test mới biết được
Chú trả lời hộ anh hiện tại K+ đang dùng hệ thống khóa mã nào, VTC dùng hệ thống khóa mã nào rồi hãy thử nhé!

r0meo

Member

em vừa mới gọi cho bác, bác gửi cho em tần số các kênh với nhé
em cám ơn :D

minhhuub

Active Member

1. Tần số 10968 – 28800 (Auto): Thu xem được 10 kênh HD: VTC-HD1, VTC-HD2, VTC-HD3, VTC3-HD, I-TV, STAR MOVIE-HD, AXN-HD, HBO-HD, ESPN-HD, DISCOVERY-HD.
2. Tần số 11008 – 28800 (Auto): Thu xem được 02 kênh HD: FASHION ONE-HD, THUAN VIET-HD và 28 kênh SD: VTC 1 ÷ 16, VTV 1+2+3, Hà Nội 1, Hải Phòng, Thanh Hóa, Nghệ An, HTV 7, Vĩnh Long 1, Kiên Giang, Animal planet, BBC world, HBO.
3. Tần số 11472 – 23200 (DVB-S2, 8PSK, 3/4): Thu xem được 23 kênh SD: Cartoon networr, Hà Nội 2, Quảng Ninh 3, Thái Nguyên 1, Hòa Bình, Quảng Ngãi, Ninh Thuận, Lâm Đồng, Gia Lai, HTV 1+9, HTVC ca nhạc, Bình Dương 1+4, Đồng Nai 1+2, Vũng Tàu, Vĩnh Long 2, Cần Thơ, Hậu Giang, FBNC, TTXVN, An ninh TV.
4. Tần số 11134 – 9600 (DVB-S2, 8PSK, 3/4): Thu xem được 9 kênh SD: Star movie, Cine max, Star sports, ESPN, GOAL 1+2, CNN, KBS, Bloomberg.
Các dải tần số khác: (28 kênh SD)
5. Tần số 11088 – 28125 (Auto): Thu xem được 10 kênh SD: HTV 1 ÷ 9, Lào Cai, Bình Định, Bình Phước, Đồng tháp.
6. Tần số 11549 – 28500 (Auto): Thu xem được 6 kênh SD: VTV 1 ÷ 6.
7. Tần số 11120 – 13330 (Auto, DVB, Auto): Thu xem được 9 kênh SD: Gia đình, Thuần Việt, Home shopping, Du lịch, Phụ nữ, FBNC, Phim, Thể thao, Ca nhạc.
8. Tần số 12395 – 27500 (Auto): Vệ tinh APSTAR6_134oE, Thu xem được 3 kênh SD của Trung Quốc.

Bên trên