Đầu KTS mặt đất của VTC?bây giờ làm gì??

pheocon87

Member
Mấy thằng VTC cũng làm cho mọi nhà méo mặt.bây giờ dùng của nó nào là KÊNH chất lượng kém,nhiều kênh lại chẳng ra gì.chẳng có gì để xem.NHAnh thì phát trên VTC-HD.có trận thì cho vào gói VIP.cứ chửi thằng K+,nhưng theo em 2 thằng này cũng giống nhau cả thôi.đều là BỌ XÍT(thế hệ sau của phát xít hút máu dân thui)tất nhiên truyền hình trả tiền là xu thế chúng ta phải chấp nhận.nhưng chúng không coi nhân dân ra gì cả.cứ mỗi lần xem VTC mà nghe thăng cha KHƯƠNG (Phó gđ vtc)mà chỉ muốn đập vào mặt nó.còn thằng LIẾT thì các bác tự biết.XIN LỖII EM HƠI BỨC XÚC.mong các bác thông cảm.

thaiha248

Banned
Ðề: Đầu KTS mặt đất của VTC?bây giờ làm gì??

bác bức xúc không phải 1 mình bác đâu ạ,mà phải thêm rất rất nhiều nhân dân nữa, và chính bản thân em cũng cực kì Cay bọn VTC này,giờ chắc đến chết e ko bao giờ sài đồ của VTC nữa, sau này thì VTC-HD cũng xếp xó, 1 or vài năm nữa ra 3D là lại đầu mới với gói cước mới, sẽ đắt hơn rất rất nhiều lần n lần so với gói HD-Vip hiện giờ nhé...:))...cách đây 2 năm e cũng nồng nặc đòi gia đình đầu tư bộ đầu KTS VTC-D901, hình như hơn 2triệu thì phải, và có trả phí hàng tháng qua Card cắm thẳng vào đầu....để Em và Bố em và Ông Nội em xem giải Bóng Đá Ngoại Hạng Anh...đến giờ phút này cả đại Gia Đình Em cứ nhìn nhau mỗi khi bật cái Đầu lên, giật tung chảo ... nào là không thể tìm được tín hiệu Video, nào là xem xước như đĩa VCD mài xuống đất...hix..quay Angten 360 độ, tám phương tứ phía cũng ko làm thế nào đc..Ôg già e hôm ý điên lên lại trời nóng 41 độ tháng 6 ông ý cầm bẻ gẫy làm đôi đáp mẹ xuống vườn cái Angten...=))...lên Đại Gia Đình em Akay thằng này rồi...giờ đéo có VTC-HD cái éo gì nữa...giờ chỉ muốn đốt mẹ nó hết 65 Lạc Trung ý đi thôi.

normes

Em đang xài cái VTC-HD nghe mấy bác nói vụ này cũng ghê ghê.Em thấy bọn này bao giờ cũng thế ban đầu bao giờ cũng tung ra rất nhiều chương trình hay, phim đặc sắc để mình thấy là tiền nào của đấy. Nhưng chất lượng chương trình càng ngày càng chán, nó liên tục tung ra các gói cước mới. Hôm trước em gọi lên tổng đài chúng nó hỏi gói HD Vip có bao nhiêu kênh, chúng nó bảo có 4 kênh và 2 triệu/1 năm. Em không hiểu mấy kênh HD Vip đấy có gì mà thu cước khủng khiếp thế. Hayss

dhpaul

Well-Known Member

Có cái gì đâu bác, còn nhạt hơn cả gói HD1 bia kèm lạc mà bác đang dùng đấy, đừng mua.

Kao Văn Lết

VTC phải trả lời nghiêm túc cho người dân về vấn đề này.Quảng cáo thì nói rất hay, làm thì đi ngược lại. Mấy hôm nay xã hội đề phản ảnh về tình trạng game online và hệ lụy của nó, ông VTC lại đi làm ngược lại và xuất hiện nhiều bài PR khen game online nức nở... Nhìn rẻ tiền chịu không nổi

dhpaul

Well-Known Member

Bác này, VTC nó là đơn vị kinh doanh game online, giờ mà không bốc thơm thì có mà húp cháo ăn à =)). Game online và dịch vụ tin nhắn là 2 thứ mới giúp cho VTC tăng trưởng 300% trong mấy năm vừa rồi chứ truyền hình được mấy =))

fifalockheart

Truyền thống của vtc mà ngày trước chỉ có đầu cùi 18 kênh thì cái ji` cũng ưu tiên phát trên đó, sau này ra D901 với kênh VTC3 thì đầu cũ gần như vô tích sự, đến bây giờ là HD thì D901 ra rìa là dễ hiểu thôi. Vấn đề là ở VN các dịch vụ truyền hình không điều khoản cam kết chất lượng dịch vụ >> VTC sau khi bán đầu D901 thu đủ tiền lãi rồi thì chả tội ji` đầu tư thêm nữa

VTC là kinh doanh chụp giật số 1 và tự bốc thơm số 1.

Sai lầm (hay chủ ý) của nó là kinh doanh đầu KTS mặt đất theo kiểu bán đầu chứ không thu tiền thuê bao hàng tháng (mặc dù đầu D901 trở đi cho phép làm điều này).

Nếu kinh doanh thu thuê bao, tiền bán đầu chắc khoảng 6, 700.000 VND mà thôi. Nhưng nó bán đầu tới 1.760.000, siêu lợi nhuận. Đến khi không còn bán đầu được nữa (vì các hình thức khác hay hơn cạnh tranh), tiền lãi từ bán đầu cũng hạch toán hết rồi, nó bỏ rơi khán giả đầu KTS mặt đất, toàn phát vớ phát vẩn.

Giờ đến HD, nó nhét hết các chương trình hay vào gói VIP, may còn thả cho ít thể thao EPL.

VTC cũng là bọ xít hút máu người.

pirate13th

Bác nào ở khu vực không bắt được sóng HN1 thì cứ xài nó mà xem vài trận NHA ;))

Lambn

Member

Em thấy cái đầu D901 nó toàn khoá các kênh nước ngoài,em thấy mấy kênh đấy chẳng có cái vẹo gì để xem.Tạm đựơc là có kênh HBO.Ai sinh viên nghèo ko dùng truyền hình cáp được thì đành xem cái đấy vậy khi nào về quê thì cũng xem được VTC HD rùi ma địt mẹ lúc nhà em đang xem D901 nó tung con mẹ nó ra truyền hình vệ tinh làm em tức điên người,mả cha nó.May mà bố em thấy được nên mua VTC HD về xem ko thi ngán lắm.mà công nhận em thấy K+ có nhiều kênh nhưng nhiều thì xem được bao nhiêu chứ các pác có xem được hết ko?,các pác cứ chửi rủa nhau làm gì.Chỉ cay cú nhất là cái quả mua đầu đắt nhưng xem toàn nhưng thứ vớ vẩn thui

minhdt49

Các đầu thu từ d901 đều là chuẩn mpeg2 , chuẩn này sẽ bị xóa sổ trong thời gian tới và VTC ko chịu trách nhiệm gì về các loại đầu thu này. Sắp tới VTC sẽ cho ra đời đầu thu kts DVB.T chuẩn mpeg4 và người tiêu dùng sẽ là "chuột bạch" cho VTC thử "thuốc".

dhpaul

Well-Known Member

Nó đang dọn nhà sang 23 Lạc Trung rồi, 65 sắp tới chỉ để làm kiểng thôi, đốt nó càng mừng =))

kietkd

Vậy thì sang dẹp nốt!

normes

VTC và K+ cùng 1 ruột, nói thì hay mà làm thì dở. VCTV và SCTV thì thôi cứ ì à ì ạch đến thàng thì bấm chuông thu tiền chả cần biết chất lượng ra sao. Thương thay, buồn thay.

Tiger2010

Member

Em đang xài cái VTC-HD nghe mấy bác nói vụ này cũng ghê ghê.Em thấy bọn này bao giờ cũng thế ban đầu bao giờ cũng tung ra rất nhiều chương trình hay, phim đặc sắc để mình thấy là tiền nào của đấy. Nhưng chất lượng chương trình càng ngày càng chán, nó liên tục tung ra các gói cước mới. Hôm trước em gọi lên tổng đài chúng nó hỏi gói HD Vip có bao nhiêu kênh, chúng nó bảo có 4 kênh và 2 triệu/1 năm. Em không hiểu mấy kênh HD Vip đấy có gì mà thu cước khủng khiếp thế. Hayss

VTC HD gói full quảng cáo 100 kênh giờ giảm xuống còn 91 kênh, không biết đến bao giờ phát đủ 100 kênh như đã thu tiền của pàcon. Bác nào có thông tin về vấn đề này chia sẻ giúp. Thanks

ptt0903939220

lộ trình số hóa của vn là năm 2020.tới khi đó đầu số mặt đất và anten trời sẽ thay thế anten analog.truyền hình cáp mối ti vi sẽ phải mua 1 đầu thu kts chuẩn bvd-c.còn lại sẽ là đầu kts vệ tinh và iptv.tóm lại tới năm 2020 tất cả các ti vi ở vn muốn xem truyền hình đều phải có đầu thu kỹ thuật số dvb hoặc tích hợp tuner số.

cuongcali

Nhiều kênh để làm cái gì cái chính là chất lượng các kênh thôi chứ có phải xem hết được các kênh đâu

hd2222

các bác giữ lại xem tạm ! hình như vài hôm nữa là xem được K+ trên các loại đầu này !

iem thì iem "thích" cả VTC và K+ !!!!!!!!!!!!!!!!

tulenh_lak

thằng vtc em ghét nhất nó ở cái điểm mang con bỏ chợ

Bên trên