Đầu KTS mặt đất của VTC?bây giờ làm gì??

ptt0903939220

Ðề: Đầu KTS mặt đất của VTC?bây giờ làm gì??

năm nay bùng nổ truyền hình trả tiền rồi.tốt nhất quay lại số mặt đất thôi,vừa rõ nét vừa khỏi trả phí.tính ra nhiều người cả ngày cả tháng còn o đụng tới cái ti vi mà hàng tháng hàng năm vẫn đóng phí thì quá lãng phí.cái đầu số mặt đất bây giờ giá chỉ khoảng 400 ngàn xem 32 kênh kts mỗi tivi gắn 1 cái xem cho sướng,khỏi lo trời mưa mất sóng như vệ tinh dth.

haipvg

Well-Known Member

năm nay bùng nổ truyền hình trả tiền rồi.tốt nhất quay lại số mặt đất thôi,vừa rõ nét vừa khỏi trả phí.tính ra nhiều người cả ngày cả tháng còn o đụng tới cái ti vi mà hàng tháng hàng năm vẫn đóng phí thì quá lãng phí.cái đầu số mặt đất bây giờ giá chỉ khoảng 400 ngàn xem 32 kênh kts mỗi tivi gắn 1 cái xem cho sướng,khỏi lo trời mưa mất sóng như vệ tinh dth.

Cũng có nghe nói tới cái này nhưng không biết mua ở đâu, ai phát cho xem?

NamBacvn

Vẫn xem được các chương trình free mà các bác.
Nếu ở HN thì là 16 hay 18 chương trình gì đấy.
Trong đó có các chương trình tớ thấy cũng khá ok là VBC, Today TV, VTC8 cho các bác đam mê kinh tế, VTC9- Let's Viet, VTC11 cho thiếu nhi.
Các bác dùng anten xịn chút dành cho băng tần UHF, quay về hướng đài phát là cột Vân hồ.

CaoVănLiết

đầu này bây h free mà,giá có gần 1 tr,quê tớ hầu như nhà nào cũng mua,xem nhiều kênh lắm,hình như gần 20,toàn kênh tiếng việt mà

ptt0903939220

Cũng có nghe nói tới cái này nhưng không biết mua ở đâu, ai phát cho xem?
bác nào cần liên lạc với mình tư vấn miễn phí.đầu số mặt đất hiên nay có đài vtc phát 28 kênh,htv phát 6 kênh,bình dương phát 8 kênh đã và đang phát sóng từ lâu theo lộ trình số hóa của vn,mới đây tập đoàn an viên cũng đã có giấy phép phát thử nghiệm.

Bác này, VTC nó là đơn vị kinh doanh game online, giờ mà không bốc thơm thì có mà húp cháo ăn à =)). Game online và dịch vụ tin nhắn là 2 thứ mới giúp cho VTC tăng trưởng 300% trong mấy năm vừa rồi chứ truyền hình được mấy =))

game onlie sắp bị cấm cửa rùi anh em ơi ,, mà em thấy dân VN mình thông minh lém, cấm cửa này thì ta chui cửa khác hêhh

Em ở Hà Nội bắt được có 28 kênh cùi bắp (D901)

đầu này bây h free mà,giá có gần 1 tr,quê tớ hầu như nhà nào cũng mua,xem nhiều kênh lắm,hình như gần 20,toàn kênh tiếng việt mà

Mỗi lần đọc comment của bác này em lại buồn cười vãi
Em thích phong cách đổ thêm dầu vào lửa của bác
Nói như trong phim: Bắn súng vào mặt hồ yên ả =)) =))

Kêu gọi tất cả mọi người đã từng là khách hàng của VTC tổ chức 1 ngày hội ném đầu VTC zô trụ sở của nó , bao gồm các đầu từ T10 ,T11, T12 T13....D901,E901, F901, đảm bảo vui phải biết , ( nhà tớ có 2 cái T10 và T13 )
Hãy chọn ngày Kỷ niệm Hà Nội 999 năm + 364 ngày cho nó có ý nghĩa _ 9/10/2010

Cả giận mất khôn đó bác. Vì ban đầu VTC độc nhất vô nhị nên nó phục vụ hơi chảnh chút, giờ có thằng K+ cạnh tranh rồi, nó cũng tiến bộ hơn rồi mà. ;))

namdong

Member

Từ ngày nó ra cái D901 là 2 cái đầu xếp xó chỉ xem duy nhất khi mất cáp

nasadows98

Member

bác nào cần liên lạc với mình tư vấn miễn phí.đầu số mặt đất hiên nay có đài vtc phát 28 kênh,htv phát 6 kênh,bình dương phát 8 kênh đã và đang phát sóng từ lâu theo lộ trình số hóa của vn,mới đây tập đoàn an viên cũng đã có giấy phép phát thử nghiệm.

bác up cho em cái hình con đấy + list kênh đi bác. nếu ngon 400k em mua ủng hộ bác, dùng tốt em mua thêm mấy con nữa. hiện dùng Aver USBTV xem dc có khoàng <10 kênh VTC cơ bản, chả có VTC3 hay vtv j cả, lúc cần xem vtv lại phải rút ra rút vào ổ cắm mệt quá

myquartz

Không nên vứt đi, phí.
Đầu nhà tớ VTC D901, ở HN thì ko xem mấy, chứ mang vào HCMC (đài HTV) hoặc vùng ngoại thành HN/HCM (ko có cáp), hoặc như đài Bình Dương, vẫn thu sóng DVB-T free xem tốt.
Các bác nên tính là mua 1 cái đầu xem kỹ thuật số, khấu hao sử dụng chỉ có 3 năm (tức là 3 triệu, mỗi năm 1 triệu). Đến cả cái tivi tớ cũng tính 3 năm là tớ có thể đem cho không (họ hàng) để mua tivi mới. Các bác ko xài nữa đem cho vẫn có người xài đấy.
Tớ hiện sở hữu 3 kiểu truyền hình trả tiền: IPTV của FPT, D901 của VTC (mua lâu rồi ở HN mang vào HCMC mà ko xem đc mấy, toàn xem đài BD và HTV) và cáp SCTV. Chả mấy khi xem hết nhưng để doạ ma, phòng khi thằng nào vào kiểm tra bắt bẻ được nhà mình sao ... nhiều tivi mà đóng ít tiền thuê bao thế.
Mấy kênh vệ tinh tớ ko mua được, vì nhà ko thể lắp được chảo (chung cư mà).

nhungkim

Member

Cả giận mất khôn đó bác. Vì ban đầu VTC độc nhất vô nhị nên nó phục vụ hơi chảnh chút, giờ có thằng K+ cạnh tranh rồi, nó cũng tiến bộ hơn rồi mà. ;))

Các đài paytv sống nhờ thuê bao nên chắc chắn để sống đc nó sẽ phải thay đổi thái độ phục vụ thôi. Cứ mơ vậy đi bác ;))
Kể mà trên 4rum có bác nào đứng ra thu mua đầu KTS mặt đất của VTC thì đc nhiều phải biết.

ptt0903939220

bác nào cần bán đầu kỹ thuật số mặt cũ liên lạc e thu mua lại cho nge,số lượng o giới hạn.đt 0903939220 tuấn.còn đây là danh sách số mặt đất 6 kênh của htv:htv1,htv2,htv3,htv4,htv7,htv9.

minhdt49

htv phát kts mặt đất trên kênh mấy vậy bác, BTV đã chuyển kênh phát từ 53 về 50 cả tháng nay rùi nhỉ...

haiau101079

nhà e cũng có con f901 giờ chẳng xem được jì.nản..

t_dinhanh

Member

e cũng có 1 con T10A xem đc có 14 kênh thui, 6 kênh HTV và 8 kênh Bình Dương , VTC ko xem đc kênh nào. E cũng đang xài K+ mà bực mình lúc trời mưa là ko xem đc :(

quanganh_08

Active Member

Thôi để xếp lên tủ cho đẹp khi chưa có cái mới,nhà mình có cả đống VTC,XSAT nhưng vẫn trưng bày cho đẹp,XSAT thì để vooc vệ tinh chơi,nếu ko thích nữa thì cho con cháu nó làm đồ chơi hiiiiiiiiiiiiiiii

Bên trên