Đi xin việc !

leesang

Well-Known Member
Ðề: Đi xin việc !

Hầu như trong đời ai cũng có ít nhất 1 lần đổi chỗ làm hoặc đổi công việc. Vì vậy các bạn trẻ muốn vô được chỗ ngon thì phải lủi đầu vô làm chỗ cùi bắp để lấy kinh nghiệm đi. Để khi có cơ hội phỏng vấn ở cty lớn mình mới có kinh nghiệm thực tế để trả lời phỏng vấn. Lúc đó mới có khả năng nắm lấy cơ hội. Xem như cty đầu của mình là chỗ đi học (thực hành thực tiễn) có lương đi đừng kén lựa gì cả. Xấu tốt là do ông trời có cho mình cơ hội hay không thôi, không tự quyết được đâu

Chuyện phỏng vấn xin việc có nhiều yếu tố quyết định lắm. Trong đó có yếu tố này khá quan trọng. Đa số là cái duyên của người phỏng vấn và ng được phỏng vấn. Có nhiều gương mặt vừa bước vào tự nhiên người phỏng vấn thấy thích gương mặt này. Chưa phỏng vấn là đậu hết 50%. Thực tế từ bản thân ta nghiệm cũng ra. Tự nhiên có gương mặt mình nhìn là thích liền và ngược lại tự nhiên ghét ngay lần đầu gặp gỡ. Cái này cũng là do ông trời nè. Nếu may mắn được ông trời cho gương mặt ai nhìn cũng thích thì khỏi phải nói, còn ngược lại thì....... Nói chung nụ cười tự tin (khác tự mãn nhe) giúp cho ta rất nhiều khi đối diện với người phỏng vấn.

Nói chung các bạn trẻ đừng lo lắng quá. Đừng nghĩ nhiều quá mà kg đi làm. Mà hãy đi làm đừng suy nghĩ. Cứ làm và học chắc chắn sẽ thành công.

maxvn

chà bài viết của chủ thớt thiệt là chí lý quá, mình cũng hay góp ý cho các bạn bè đi xin việc, vớ được bí kíp này thiệt là ổn quá

Bên trên