Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Nhok

Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại HN !

Uhm! Tớ thì cái tâm hồn ăn uống lắm... Nhưng chẳng thấy lên kg nào.... CHỉ sợ nó tụt thì trông....[-x] . Uhm mà sao Nhok có kinh nghiệm gì không.... Đợt 1000 năm Thăng Long thấy Nhok gầy lắm... sau mấy tháng màu mỡ hẳn... Bí quyết?

Ôi giời ơi , nàng Ni dùng từ màu mỡ với mình có chết ko chứ lại :(( , tớ thì cứ ăn uống bt thôi chứ có làm trò gì nữa đâu nhỉ :|

Mà muốn béo tốt thì ăn tối nhiều nhiều 1 tẹo , ăn xong sau 30' nhảy lên giường đi ngủ là béo quay béo cút ngay ý mà =))

Các Bác cho quả Phè Phởn thấy ngộp ngay ...

Đấy là em còn chưa xài Phưỡn với xoã đấy nhá =))

Ở hà nội chỗ nào bán bánh Đúc ngon hả bạn ???- cách đây 10 mình hay uống rượu ở Nguyên Hói (chỗ ngõ ngay sát bể bơi Thái Hà) có 2 món là sườn nướng và bánh đúc tươi nóng cực ngon - giờ qua không còn nữa.
Mình cũng muốn tìm hàng bún riêu cua ( riêu nguyên chất nha - chỉ có riêu cua thôi không lẫn lộn gì hết) mở đêm càng tốt.
Nhân đây cũng giới thiệu mấy hàng ăn sáng :
1. Phở bò - Ấu Triệu ( ngay sát Nhà thờ lớn - phở này là gia truyền của Tư Lùn ai mà ở HN xưa xưa thì biết ngay) - thịt bò chín mềm còn thịt tái rất tươi trước khi ăn nên dìm thịt tái xuống để đỡ mang tiếng ăn thịt bò sống :D , nước phở nóng từ lúc ăn cho đến lúc hết, rất ngây,nước hơi đậm... giá 35k/ 1 bát. mở cửa buổi sáng đến khoảng 10h. Còn nếu buổi đêm muốn ăn thì đi qua ngã tư phố Hàng Đồng ( cũng là con cháu của cụ tư lùn) đặc biệt chuyên phở sốt vang, miếng sốt vang thái to bản, ninh chín nhừ thơm phức mùi thịt bào và gia vị .
2. Phở Gà - Nguyễn Như Đổ: Ngồi ngay ngoài đường, giữa phố, thời gian bán sáng từ khoảng 4h sáng - chuyên phở gà - riêng nước phở thì khỏi phải nói - luôn luôn có mùi vị của phở gà đặc trưng, rất khó quên, ngậy ngậy, thơm thơm- lẫn mùi của lá chanh ( có lẽ là nước luộc của hơn 20 con gà chăng). Khi ăn có thể chọn thịt đùi, lườn, cánh, phao câu, nên gọi thêm chân gà ( đã được lọc xương - ăn bùi bùi sật sật), gan, mề, trứng non . . . giá 1 bát thường 30k - gọi bát đùi thêm 2 cái chân là 40k.
3. Mỳ Vằn thắn - Hòa Mã: vị trí vỉa hè phố Hòa Mã - số bao nhiều thì quên rồi ngay chỗ rẽ từ Hòa mã vào phố bán vải may mặc. Bán từ sáng đến khoàng 7h30 - có hôm tôi đến 7h20 mà hết - đành phải ngậm ngùi ra đi. Mỳ vằn thắn ở đây bán cũng lâu rồi, không biết từ bao giờ, mà tôi cũng chưa tìm hiểu xuất xứ ổ đâu.
Khi đến nên ngồi vào ghế để gọi - chủ quán sẽ canh cho bạn theo thứ tự lần lượt ( cái này không sốt ruột nhé, đến lượt là có, chỉ sợ đến lượt mình ông kêu hết mỳ rồi là mặt buồn lắm đấy :( ). Khi bát mỳ được bê ra, lẫn trong lần khói của nước dùng là nhưng miếng sủi cảo, có 1 miếng gan vài lá hẹ , một 1 ít rau và nấm hương . . . cho thêm tý tương ớt, ít dấm, vài lát ơt tươi vào . . . thưởng thức . . . đặc biệt nước dùng của mỳ ở đây rất ngọt và sánh do ninh cùng tôm giã vắt lấy nước, sợi mỳ dai, sủi cảo mềm nhân thịt thơm . . . giá 1 bát 35k, bạn cũng có thể kêu 40k. Có thể xin thêm bất cứ cái gì khi ăn loại trừ nước dùng.

tusontay

Huyền Thoại

Ôi giời ơi , nàng Ni dùng từ màu mỡ với mình có chết ko chứ lại :(( , tớ thì cứ ăn uống bt thôi chứ có làm trò gì nữa đâu nhỉ :|
Nhok chỉ hơi đầy đặn thui nhỉ. vòng nào đi vòng ý mà ;));));));));));));))

Nhok

Ở hà nội chỗ nào bán bánh Đúc ngon hả bạn ???

Cái thể loại bánh này mình cũng ít ăn nên ko rõ , mà hình như ỏ Sơn Tây ( hay phố Tây Sơn , tớ ko thể nhớ đc 2 cái phố này tên chính xác ra sao :( , đoạn rẽ ra Kim Mã ấy ) có bán nhiều bánh đúc lắm bạn ạ :D thử ra đó ăn xem thế nào

Cái thể loại bánh này mình cũng ít ăn nên ko rõ , mà hình như ỏ Sơn Tây ( hay phố Tây Sơn , tớ ko thể nhớ đc 2 cái phố này tên chính xác ra sao :( , đoạn rẽ ra Kim Mã ấy ) có bán nhiều bánh đúc lắm bạn ạ :D thử ra đó ăn xem thế nào

Mình cũng biết là nhiều - nhưng muốn ăn bánh đúc nóng - bánh đúc được nấu trong 1 cái nồi to - được khuấy đều - đến khi chín người ta sẽ đổ nồi bánh đúc này ra 1 cái mâm, hay 1 cái thúng được lót là chuối- đợi khoảng 10 phút thì bánh đúc đã thành hình nhưng mà vẫn còn nóng, lúc này mà ăn là ngon nhất.

kiukiu

Well-Known Member

Hô hô, món ruột của hội TGCL đây mà :))
Bác ra Đặng Thái Thân nhóe, có 1 hàng nổi lắm, trong ngõ, chui vào sì sụp bát bánh đúc, e vốn dĩ không thích gì món này từ xưa nhưng sau lần đó ... =P~

Địa chỉ chính xác e phải hỏi lại ... Nico vì hôm đó được mời đi ăn với mấy người đẹp thành thử phởn, xõa quá không để ý giời đất gì :">

dangnham

Bác ra Đặng Thái Thân nhóe, có 1 hàng nổi lắm, trong ngõ, chui vào sì sụp bát bánh đúc, e vốn dĩ không thích gì món này từ xưa nhưng sau lần đó ... =P~

Địa chỉ chính xác e phải hỏi lại ... Nico vì hôm đó được mời đi ăn với mấy người đẹp thành thử phởn, xõa quá không để ý giời đất gì :">

Ở Lê Ngọc Hân thì phải :D Đúng không nhỉ ;;)

tusontay

Huyền Thoại

Muốn mua bánh đúc thì cứ ra chợ Gà là nhiều nhất! ;));));));));));));))

pác phỡn vừa thôi chứ - hỏi lại em cái địa chỉ cụ thể đi - em cũng xì xụp rồi phỡn như pác luôn.

nico2010

Mà muốn béo tốt thì ăn tối nhiều nhiều 1 tẹo , ăn xong sau 30' nhảy lên giường đi ngủ là béo quay béo cút ngay ý mà =))

Đấy là em còn chưa xài Phưỡn với xoã đấy nhá =))
Trời! Tớ chuyên ăn tối rồi đi ngủ đấy... cả trưa lẫn tối luôn... Thế mà có béo cho cam...Tập thể thao thì nó chỉ chắc thui chỉ còn cách...nghỉ thể thao mới có lẽ béo được... Nhưng thể thao không thể bỏ...Mà không béo lên chút thì không thể đẹp đc...Ghét gầy!

Toàn ăn bánh đúc nóng ở Lê Ngọc Hân, 15k/bát. Nhưng mà mùa hè nóng thế này thì ăn không ngon mấy.
Hoặc ăn xong nóng quá thì chạy sang sữa chua Ông già tóc bạc bên Lò Đúc để giải nhiệt vậy.

nico2010

Toàn ăn bánh đúc nóng ở Lê Ngọc Hân, 15k/bát. Nhưng mà mùa hè nóng thế này thì ăn không ngon mấy.
Hoặc ăn xong nóng quá thì chạy sang sữa chua Ông già tóc bạc bên Lò Đúc để giải nhiệt vậy.
Oài! Sữa chua Ông già à .... Điểm ghé chân của mình chiều nay đấy! Thấy bảo ngon, chiều phải ghé quá xem sao.

Miến lươn anh hay ăn ở 42 Thái Hà cô Nhok ạ. Nước trong, không bị mỡ.
Thích nhất là nước khử được mùi tanh.
Ăn từ cái ngày 4k/bát. Giờ là 28k.

Oài! Sữa chua Ông già à .... Điểm ghé chân của mình chiều nay đấy! Thấy bảo ngon, chiều phải ghé quá xem sao.

Tiếc quá anh lại đang ở Nhatrang, không thì chiều nay giả vờ tình cờ ghé ăn sữa chua để được gặp cô Ni rồi.

kiukiu

Well-Known Member

Mèng ơi, quán gúc gồ thì nói làm gì, chả cần giới thiệu cũng biết, nói chung thì ae miềng nên review những quán chính mình đã được thưởng thức, kiểm định, như thế thú vị hơn là cái danh sách dài dằng dặc chán chẳng buồn ngó kia :-j

HDCP

Super Moderators

Mèng ơi, quán gúc gồ thì nói làm gì, chả cần giới thiệu cũng biết, nói chung thì ae miềng nên review những quán chính mình đã được thưởng thức, kiểm định, như thế thú vị hơn là cái danh sách dài dằng dặc chán chẳng buồn ngó kia :-j

Lão này nói chí phải, nhìn cái danh sách thấy đã ngán ngẩm rồi nói gì đến ăn nữa :(

dangnhuquynh

Tiếc quá anh lại đang ở Nhatrang, không thì chiều nay giả vờ tình cờ ghé ăn sữa chua để được gặp cô Ni rồi.

Ông liều thế. Đang đi cùng gấu mà cũng tranh thủ lên mạng tán Ni à. Cẩn thận không tối toi đấy nhé

Cái tô FIC này hay nhỉ . tiếc rằng em không biết nhiều lắm toàn mẹ nấu cơm ngày 2 bữa :D

Nhưng dù sao cũng cám ơn các bác các anh các chị chắc sau này có bạn gái mà đưa đi thì nàng chắc phải nể lắm !

Bên trên