Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

linhnguyen5187

Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Ô, đại ca gởi cho em 3 chai cá sấu vào cho cà chua xanh nhé ^^, bao h hả anh ?, may quá lần trước thằng cu linhnguyen đi em gửi hụt, giờ có đại ca thì tốt quá ^^

Cá sấu trong đấy đầy ra anh gửi làm gì! Trong đấy chị Cà chỉ thiếu mấy chai "CHIVAS Sứ" thôi! :))

Nhok

Hôm qua đã hỏi chị ấy thích gì, phang vào mặt mình ngay "Rượu" :|
Mấy ông ngó lại topic đi nhá, bắt đầu lan man rồi đấy, nhất là con mẹ Linh :-L

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hôm qua đã hỏi chị ấy thích gì, phang vào mặt mình ngay "Rượu" :|
Mấy ông ngó lại topic đi nhá, bắt đầu lan man rồi đấy, nhất là con mẹ Linh :-L

Em thích phong cách ăn nói của Nhok rùi đấy!!!

Nhok

Nhok sẽ chuyển từ bài 784 đến bài này sang box spam cho nó trong sạch :D
Cảnh cáo con mẹ Tú, hết chỗ này đến chỗ nọ xỉa xói nhau thì đừng có trách đổ máu :>, sắp 1/6 rồi đấy L-)

Chỉnh sửa lần cuối:

dangnham

Nhok sẽ chuyển từ bài 784 đến bài này sang box spam cho nó trong sạch :D
Cảnh cáo con mẹ Tú, hết chỗ này đến chỗ nọ xỉa xói nhau thì đừng có trách đổ máu :>, sắp 1/6 rồi đấy L-)

ô mụ Nhok nhà mình lên Mod rồi cơ à, Cơ cánh to nhỉ :))

Bác Nhok có sdt hay yahoo skype j ko e tiện đường rủ bác đi ăn òi chỉ e mấy quán :D

vuthehoa

Bác Nhok có sdt hay yahoo skype j ko e tiện đường rủ bác đi ăn òi chỉ e mấy quán :D

Thôi rồi có kẻ muốn đốt tiền kìa Nhok ơi,bác quay lại thành viên HDHN thì có đầy đủ thông tin về em nó nhá.

ESCAPE2011

Tớ chưa bao giờ ăn nhắng:p
Quán tên là Nhắng chứ làm gì có con nhắng để nướng, khuyên các bác đừng bao giờ ăn mấy cái đồ đó , toàn hàng Trung QUốc chuyển về, thối rinh lúc buổi chiều rửa sơ chế.:-"

haidao241

Giờ ăn nướng mình toàn lên tầng 4 Grand Plaza ăn cho nó sạch :-s chứ h cũng sợ đi ăn nướng ngoài đường rồi, mà giá ở trên đấy cũng khá là ok cả nhà mình 6 người ăn Nướng + Lẩu hết tầm 600k ( giá đang được khuyến mại giảm 25% nhưng mà thấy nó khuyến mại suốt )

Nhok

Re: Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Giờ ăn nướng mình toàn lên tầng 4 Grand Plaza ăn cho nó sạch :-s chứ h cũng sợ đi ăn nướng ngoài đường rồi, mà giá ở trên đấy cũng khá là ok cả nhà mình 6 người ăn Nướng + Lẩu hết tầm 600k ( giá đang được khuyến mại giảm 25% nhưng mà thấy nó khuyến mại suốt )

Mình cũng hay đi lên GP, cũng thấy bảo chỗ này ăn ngon mà rẻ, về cơ bản, nó sẽ giảm giá dài dài vì để câu khách và tạo tiếng tăm. Nhưng mình vẫn ko thích vì đơn giản là cái mùi điều hòa và nhà mới xấy rất là khó ngửi :-<. Bên Crown Plaza cũng đang có buffet khuyến mại tưng bừng luôn :)) (Cơ mà giá ko rẻ đâu ạ)

Hôm nay tự dưng thèm phở cuốn :((. Chả lẽ đi ăn 1 mình :-<. Hôm trước có hỏi chị Gió thì thấy bảo ăn ốc ở đường Nghĩa Dũng, vừa rẻ vừa ngon, các bác ai có nhu cầu ăn thử thì lên gg search Hải Sản Hương Lan là ra :))

Thêm 1 quán ốc nữa, số 61 Vũ Ngọc Phan, ốc, ngao ngon, rẻ, mấy đứa em ăn bét nhè no say mà mỗi đứa hết 100K.

Ngoài ra còn có 1 quán nữa bên ngoài đường Nguyễn Chí Thanh vừa mở được khoảng nửa tháng, ăn cũng được, mỗi tội là đường bụi quá :-<

Có ai uống thử ở Trà Hoa chưa ạ, nói thật cá nhân em ko hề thích mấy thể loại này nhưng cứ cmt cho các bác. Gía khoảng từ 28 đến 50K/ cốc. Nhiều vị, ngoài ra còn phục vụ nhạc sống (ko nhớ ngày nào thì có, vào buổi tối). Tối đó em uống 1 cốc trà sữa bạc hà mà sợ chết khiếp đến giờ :-S

Mấy hôm nữa sẽ up cho các bác tiếp, vì dạo này ăn uống hơi bị nhiều =))

Bác Nhok có sdt hay yahoo skype j ko e tiện đường rủ bác đi ăn òi chỉ e mấy quán

Bạn mà "bánh bao" mình thì yên tâm là mình dẫn bạn đi ăn nhiệt tình luôn :>

Chỉnh sửa lần cuối:

linhnguyen5187

Re: Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Hôm nay tự dưng thèm phở cuốn :((. Chả lẽ đi ăn 1 mình :-<. Hôm trước có hỏi chị Gió thì thấy bảo ăn ốc ở đường Nghĩa Dũng, vừa rẻ vừa ngon, các bác ai có nhu cầu ăn thử thì lên gg search Hải Sản Hương Lan là ra :))

Thêm 1 quán ốc nữa, số 61 Vũ Ngọc Phan, ốc, ngao ngon, rẻ, mấy đứa em ăn bét nhè no say mà mỗi đứa hết 100K.

Ngoài ra còn có 1 quán nữa bên ngoài đường Nguyễn Chí Thanh vừa mở được khoảng nửa tháng, ăn cũng được, mỗi tội là đường bụi quá :-<

Có ai uống thử ở Trà Hoa chưa ạ, nói thật cá nhân em ko hề thích mấy thể loại này nhưng cứ cmt cho các bác. Gía khoảng từ 28 đến 50K/ cốc. Nhiều vị, ngoài ra còn phục vụ nhạc sống (ko nhớ ngày nào thì có, vào buổi tối). Tối đó em uống 1 cốc trà sữa bạc hà mà sợ chết khiếp đến giờ :-S

Mấy hôm nữa sẽ up cho các bác tiếp, vì dạo này ăn uống hơi bị nhiều =))

Bạn mà "bánh bao" mình thì yên tâm là mình dẫn bạn đi ăn nhiệt tình luôn :>
Quán Hải San ở bãi Nghĩa Dũng đúng là ăn rất ngon và tươi, rẻ nữa nhưng chỗ ngồi thì hơi chật hẹp! Ở đây nếu bác nào muốn nhậu thì tốt nhất nên tự mang rượu theo (quán không tính tiền phục vụ). Nói chung là quán này đạt đủ 3 tiêu chí Ngon, bổ, rẻ!

Quán ốc ở Vũ Ngọc Phan thì tên là quán "Cay", ăn thì cũng đc nhưng theo đánh giá thì quán này ăn cũng bình thường, ăn ở quán này thì nên đi buổi tối vì đc ngồi ở cái sân đối diện cửa quán sẽ thoáng và mát hơn, không bị khói nướng bay tới trong lúc ăn!

Quán "Trà Hoa" thì cũng rất ngon, cá nhân mình rất thích ngồi ở quán này vì nó không ồn ào (thường thì vào buổi trưa), buổi tối có 1 điểm rất hay cho những bạn gái là quán không cho hút thuốc lá! Quán thỉnh thoảng mới có nhạc sống chứ không cố định vào ngày nào trong tuần cả, hôm thì cello, hôm thì dương cầm, hôm chỉ có ghitar, mỗi tuần chỉ có 2 buổi nhưng không cố định vào thứ mấy! Em qua quán này hay gọi trà "Long Táo" hoặc "La Hán Long Táo", 2 vị này rất dễ uống hợp với mọi người!

@ Tay to (Nhok): Ra các quán trà theo phong cách "Trà Tàu" thì nên gọi các cái loại đơn giản và mát thôi, Cứ hiện đại mà phang thì chẳng không thấy ngon! :D

TR0JAN

Quán Hải San ở bãi Nghĩa Dũng đúng là ăn rất ngon và tươi, rẻ nữa nhưng chỗ ngồi thì hơi chật hẹp! Ở đây nếu bác nào muốn nhậu thì tốt nhất nên tự mang rượu theo (quán không tính tiền phục vụ). Nói chung là quán này đạt đủ 3 tiêu chí Ngon, bổ, rẻ!

Chuẩn và ổn luôn :)

dh201hy

Well-Known Member
Nhok và bác nào biết ở HN bán cháo ếch giống bên Sing thì chỉ cho em với nhé. Thanks

TR0JAN

bác nào biết ở HN bán cháo ếch giống bên Sing thì chỉ cho em với nhé

Hỏi khó vãi xẻng :D Cái món ếch của Sing ngon và đắt thế vì nó là đặc sản và cổ truyền rồi, Ở SG thì em biết có một quán nhưng ăn thấy không có gì liên quan về màu sắc và hương vị.
Việc này nó cũng giống như cái món Lẩu gà dấm bỗng ở Hà Nội cũng chỉ có một quán làm nổi, thằng khác làm ăn thấy như bị đấm vào mồm :D

Bên trên