Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Thế gói cao cấp hiện nay sẽ tăng lên 110k/tháng à ???

Bác có thể nói rõ "1s số kênh" đây là các kênh nào không ?

Còn gói 88k/tháng vẫn giữ nguyên, nhưng quan trọng danh sách kênh gói này gồm những nào thế bác, hay là gói như ý tăng lên 88k/tháng.

Bác làm ơn nói rõ ràng giùm luôn đi, up up mở mở, em ghét kiểu đó lắm.
Gói cao cấp vẫn giữ nguyên 88k/tháng
gói mở rộng mới là 110k/tháng

còn chia ra tivi thứ 2 thì là 44k/tháng cho 1 tv thêm

đầu thu cho tv thứ 2 là 1tr/đầu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Biết rằng 44k/tháng xem HD thì không vấn đề, nhưng "1tr/đầu thu phụ" thì hơi cay, nhà mà có 3-4 TV cái thì khiếp...

@ 1 số kênh thì em ko nắm được chỉ biết có TTTV và BĐTV thôi ạ
còn các kênh khác nữa thì ko biết có kênh HD nào ko
1tr/đầu thu HD là rẻ hơn mặt bằng chung nhiều rồi mà bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Vậy gói kênh HD hiện nay vẫn giữ 88k, còn gói 110k đó là gói riêng biệt, kiểu như gói kênh K+ của VCTV, đúng không.

Vậy nếu hiện nay em đang dùng gói 88k mà muốn nâng lên gói riêng đó, vậy thì tính phí sao bác chỉ đóng 110k/tháng cho gói kênh HD và gói riêng ? Hay như VCTV, gói kênh HD + gói kênh K+ = $$$
Gói cao cấp vẫn giữ nguyên 88k/tháng
gói mở rộng mới là 110k/tháng

còn chia ra tivi thứ 2 thì là 44k/tháng cho 1 tv thêm

đầu thu cho tv thứ 2 là 1tr/đầu

Thôi như thế này cứ đợi đến tháng 5 xem thế nào!!! có thông tin gì các bác bên AVG chắc cũng sẽ update cho ace!!!!

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Mà cái đầu thu phụ có giới hạn xem bao lâu không bác ?

Nếu như Multiroom của K+ thì thôi rồi...
@ 1 số kênh thì em ko nắm được chỉ biết có TTTV và BĐTV thôi ạ
còn các kênh khác nữa thì ko biết có kênh HD nào ko
1tr/đầu thu HD là rẻ hơn mặt bằng chung nhiều rồi mà bác

Vậy gói kênh HD hiện nay vẫn giữ 88k, còn gói 110k đó là gói riêng biệt, kiểu như gói kênh K+ của VCTV, đúng không.

Vậy nếu hiện nay em đang dùng gói 88k mà muốn nâng lên gói riêng đó, vậy thì tính phí sao bác chỉ đóng 110k/tháng cho gói kênh HD và gói riêng ? Hay như VCTV, gói kênh HD + gói kênh K+ = $$$
Theo mình hiểu thì gói đấy là gói riêng biệt kiểu như gói VIP và chỉ phải đóng 110k bao gồm gói Cao cấp + 1 số kênh
còn gói 88K vẫn giữ nguyên và khi đấy gói cao cấp chỉ là gói loại 2. hihi. AVG lại làm người tiêu dùng lúng túng rồi

tan_huy_93

Well-Known Member
Thì đó, em cứ lăn tăn không biết gói riêng 110k kia bao gồm gói kênh HD + "1 số kênh", hay là gói tính tiền riêng 88k + 110k = $$$ kiểu như VCTV em đã nói ở trên.

Và gói cao cấp giữ nguyên giá 88k nhưng có còn kênh HD hay không.

Ôi nữa tháng nữa, lăn tăn điên đầu.
Theo mình hiểu thì gói đấy là gói riêng biệt kiểu như gói VIP và chỉ phải đóng 110k bao gồm gói Cao cấp + 1 số kênh
còn gói 88K vẫn giữ nguyên và khi đấy gói cao cấp chỉ là gói loại 2. hihi. AVG lại làm người tiêu dùng lúng túng rồi

Jay Miz

Member
110k là bao gồm luôn cả gói cao cấp rồi không cộng như kiểu VCTV, hôm qua vừa hỏi 1 bác trên 4rum xong :D, có vẻ gói mở rộng sẽ gồm các kênh dạng thể thao nhỉ :-?

tan_huy_93

Well-Known Member
Nếu đúng như bác nói thì quá tốt rồi,

Nhưng gói gồm các kênh thể thao thao mà 2 kênh TrueSport, FOX Sport Plus... cho vào gói đó thì tẹo...

Vẫn lăn tăn... @.@
110k là bao gồm luôn cả gói cao cấp rồi không cộng như kiểu VCTV, hôm qua vừa hỏi 1 bác trên 4rum xong :D, có vẻ gói mở rộng sẽ gồm các kênh dạng thể thao nhỉ :-?

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

quan trọng là xem HD với giá 44k/tháng thì cáp ko đáp ứng được
mà cáp cũng đâu phải là chia miễn phí, nó vẫn tính tiền tv thứ 2 đấy thôi
chẳng qua là các bác chia lậu mà thôi
thêm nữa chất lượng cáp analog thì ko đẹp như chất lượng AVG được rồi :D
công nhận SCTV analog xem k đẹp bằng AVG, nhưng nội dung hấp dẫn hơn hẳn. chưa kể là SCTV có BongdaTV, TTTV.
giữa chất lượng thấp hơn xíu, nhưng nội dung hay hơn thì tùy nhu cầu mỗi người sẽ có sự lựa chọn
còn em thì nếu lựa chọn việc chi thêm 1tr/đầu thu thì em chọn lắp SCTV

Nếu đúng như bác nói thì quá tốt rồi,

Nhưng gói gồm các kênh thể thao thao mà 2 kênh TrueSport, FOX Sport Plus... cho vào gói đó thì tẹo...

Vẫn lăn tăn... @.@
điều mà mình ngại là nó cho 2 kênh TVS vào gói mới này thôi vì kênh này nằm ngoài danh mục kênh( hay phát lậu, có thì có không có cũng không khách hàng nào kiện đơợc), còn kênh thể thao còn lại thì không thể cắt ra khỏi gói cao cấp mà!!

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

công nhận SCTV analog xem k đẹp bằng AVG, nhưng nội dung hấp dẫn hơn hẳn. chưa kể là SCTV có BongdaTV, TTTV.
giữa chất lượng thấp hơn xíu, nhưng nội dung hay hơn thì tùy nhu cầu mỗi người sẽ có sự lựa chọn
còn em thì nếu lựa chọn việc chi thêm 1tr/đầu thu thì em chọn lắp SCTV

nếu như chi thêm 1 tr và hàng tháng mất thêm 44k thì em chọn gói access của K ứt. vẫn có BongdaTV và ThethaoTV xem, lại có các kênh của VCTV cũng như SCTV mà cũng không đắt hơn là mấy!!!!

Jay Miz

Member

nếu như chi thêm 1 tr và hàng tháng mất thêm 44k thì em chọn gói access của K ứt. vẫn có BongdaTV và ThethaoTV xem, lại có các kênh của VCTV cũng như SCTV mà cũng không đắt hơn là mấy!!!!

chuẩn này bao giờ AVG có thêm những kênh của VCTV và SCTV mới là ổn vì 2 thằng này giờ sản xuất nội dung rất tốt, nội dung tứ sản xuất của AVG cũng chưa phong phú để mà làm như họ thì rất khó, thà mua những kênh này và duy trì nâng cấp những kênh tự sản xuất hiện có còn hơn bôi ra loạt kênh tự sản xuất sẽ lặp lại lảm nhảm như kiểu VTC ấy, kèm lần này thì cứ tăng MTV VN với YanTV luôn đi đã AVG ơi

tan_huy_93

Well-Known Member
Bác THAVHD vào nói rõ xem lào, thà không nói, còn nói thì nói cho rõ để khách hàng ngta còn tính toán mà chuyển sang DV THTT khác chứ, sắp hết mùa giải 2012/13 rồi còn gì...

tan_huy_93

Well-Known Member

Tuy là các CT của AVG không có số lượng nhưng CT nào cũng chất, như Camera giấu kính, Chuện đời qua phim, Thể thao đường phố, và các CT trên kênh AnViên hầu như CT nào cũng hay, thực. Còn phim, hoạt hình, tin thể thao và ca nhạc thì không tính vì chỉ biên tập lại.
chuẩn này bao giờ AVG có thêm những kênh của VCTV và SCTV mới là ổn vì 2 thằng này giờ sản xuất nội dung rất tốt, nội dung tứ sản xuất của AVG cũng chưa phong phú để mà làm như họ thì rất khó, thà mua những kênh này và duy trì nâng cấp những kênh tự sản xuất hiện có còn hơn bôi ra loạt kênh tự sản xuất sẽ lặp lại lảm nhảm như kiểu VTC ấy, kèm lần này thì cứ tăng MTV VN với YanTV luôn đi đã AVG ơi

Bên trên