Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Theo mình hiểu thì gói đấy là gói riêng biệt kiểu như gói VIP và chỉ phải đóng 110k bao gồm gói Cao cấp + 1 số kênh
còn gói 88K vẫn giữ nguyên và khi đấy gói cao cấp chỉ là gói loại 2. hihi. AVG lại làm người tiêu dùng lúng túng rồi

lúc đấy thì thủ tục chuyển đổi như nào??chính sách ra sao đề nghị các bác ở AVG cập nhật thông tin cho ace!!!

vâng chuẩn rồi này
Đợt này AVG có bước đi đúng đắn khi có chính sách chia nhiều tv và nâng cấp gói mở rộng

có thông tin gì em update các bác luôn
hôm trước nói vụ tăng kênh với đổi đầu thu cũng bị mấy sếp sờ gáy :))

---------- Post added 15-04-2013 at 12:43:16 PM ----------

Theo mình hiểu thì gói đấy là gói riêng biệt kiểu như gói VIP và chỉ phải đóng 110k bao gồm gói Cao cấp + 1 số kênh
còn gói 88K vẫn giữ nguyên và khi đấy gói cao cấp chỉ là gói loại 2. hihi. AVG lại làm người tiêu dùng lúng túng rồi

lúc đấy thì thủ tục chuyển đổi như nào??chính sách ra sao đề nghị các bác ở AVG cập nhật thông tin cho ace!!!

Nếu đúng như bác nói thì quá tốt rồi,

Nhưng gói gồm các kênh thể thao thao mà 2 kênh TrueSport, FOX Sport Plus... cho vào gói đó thì tẹo...

Vẫn lăn tăn... @.@

bác cứ hình dung là gói mở rộng chỉ mất 110k/tháng thôi
nó vẫn xem được như gói cc và thêm 1 số kênh nữa

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

nếu như chi thêm 1 tr và hàng tháng mất thêm 44k thì em chọn gói access của K ứt. vẫn có BongdaTV và ThethaoTV xem, lại có các kênh của VCTV cũng như SCTV mà cũng không đắt hơn là mấy!!!!

khác nhiều chứ ạ
thứ nhất: bộ đầu thu 1550k
thứ 2: phí thuê bao 70k # 44k
thứ 3: không có HD

Bác THAVHD vào nói rõ xem lào, thà không nói, còn nói thì nói cho rõ để khách hàng ngta còn tính toán mà chuyển sang DV THTT khác chứ, sắp hết mùa giải 2012/13 rồi còn gì...

Bây giờ như này nhé:
đợt tới AVG có 2 chính sách
Thứ nhất: Tung ra gói mở rộng
bác hiểu là nó là gói cao cấp hơn gói cao cấp
phí là 110k/tháng
Các gói như ý và cao cấp đang có được quyền nâng cấp hoặc ko nâng cấp

Thứ 2 là: có chính sách cho tivi thứ 2 trong cùng 1 gia đình
tivi thứ 2 sẽ là 44k/tháng
mua đầu thu với giá 1tr

bác tanhuy chưa hiểu PM nick truyenhinhanvienhd_1 em gửi cho bác bản scan nhé
:p

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

bác cho hỏi, nếu như nhà mình đang dùng 2 đầu thu AVG độc lập nhau, bây giờ mình muốn sử dụng đầu thu thứ 2 phí 44k có được k vậy?

Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

bác cho hỏi, nếu như nhà mình đang dùng 2 đầu thu AVG độc lập nhau, bây giờ mình muốn sử dụng đầu thu thứ 2 phí 44k có được k vậy?
có chứ bác
cái này sau này sẽ phải có chính sách chứ
ko thì những nhà nào dùng 2 đầu thu từ trước thiệt à

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

vậy đây cũng là cơ hội để chuyển đổi

khác nhiều chứ ạ
thứ nhất: bộ đầu thu 1550k
thứ 2: phí thuê bao 70k # 44k
thứ 3: không có HD
thứ nhất của K ứt là 1500k còn AVG chỉ 1000k theo mình không đắt hơn là mấy nhưng khi sử dụng sản phẩm của nhà đài khác thì nội dung kênh sẽ đa dang hơn.
thư 2: Bác nói phí 70k # 44k là như nào em không hiểu lắm. Theo em tự suy diễn là: nếu như gói access của K ứt thì giá 70k và TV thứ 2 thêm 44k đúng ko?
thứ 3: ý của mình là nếu phải chi thêm 1 tr nữa để mua thêm cái đầu. thì thà Giữ nguyên gói cao cấp của AVG và để tiền mua đầu AVG đấy thêm vài trăm lắp gói access của K ứt. như vậy vẫn sẽ đc HD và vẫn có bóng đáTV....
Nhưng với tình hình này có lẽ tăng lên gói mở rộng sẽ rẻ hơn!!!<):)

Bây giờ như này nhé:
phí là 110k/tháng

mua đầu thu với giá 1tr

Phí nâng cấp từ gói cao cấp lên "siêu cao cấp" như nào vậy bác???

[/COLOR]
thứ nhất của K ứt là 1500k còn AVG chỉ 1000k theo mình không đắt hơn là mấy nhưng khi sử dụng sản phẩm của nhà đài khác thì nội dung kênh sẽ đa dang hơn.
thư 2: Bác nói phí 70k # 44k là như nào em không hiểu lắm. Theo em tự suy diễn là: nếu như gói access của K ứt thì giá 70k và TV thứ 2 thêm 44k đúng ko?
thứ 3: ý của mình là nếu phải chi thêm 1 tr nữa để mua thêm cái đầu. thì thà Giữ nguyên gói cao cấp của AVG và để tiền mua đầu AVG đấy thêm vài trăm lắp gói access của K ứt. như vậy vẫn sẽ đc HD và vẫn có bóng đáTV....
Nhưng với tình hình này có lẽ tăng lên gói mở rộng sẽ rẻ hơn!!!<):)

cái tivi thứ 2 dùng K+ của bác ko có HD :))
đầu HD nó khác đầu SD nhiều chứ bác
giá đầu SD acces là 1500k còn đầu HD của AVG là 1000k

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

nâng cấp thì cũng như từ như ý nâng cấp lên cao cấp thôi
chắc mất 10k :D
em nghĩ 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn chứ bác:
- nâng cấp từ như ý lên cao cấp là khách hàng đã biết có gói như ý và cao cấp rồi, KH đã chọn gói như ý, bây giờ thay đổi ý định thì phải tốn phí.
- còn cái gói ''siêu cao cấp'' là AVG k thông báo từ lúc KH mới lắp đặt đầu thu nên k biết để lựa chọn. bây giờ ra gói này thì phải free vụ nâng cấp mới đảm bảo công bằng. mà k biết nội dung gói ''siêu cao cấp'' có được xem bóng bánh gì không, chứ BongdaTV với TTTV k xem được ngoại hạng rồi, tốn tiền thêm chi cho phí

Jay Miz

Member

Tuy là các CT của AVG không có số lượng nhưng CT nào cũng chất, như Camera giấu kính, Chuện đời qua phim, Thể thao đường phố, và các CT trên kênh AnViên hầu như CT nào cũng hay, thực. Còn phim, hoạt hình, tin thể thao và ca nhạc thì không tính vì chỉ biên tập lại.

thế mình mới bảo là duy trì và nâng cấp những kênh hiện có và mua những kênh hay thêm vào để giải quyết vấn đề mà nhiều người còn kêu ca là nội dung chưa phong phú mà :D, trước mắt làm sao có thể xây dựng đội ngũ sản xuất mạnh như VCTV, SCTV (được vài kênh) nhất là khj có VTV hậu thuẫn và tham gia thị trường đã lâu. Phát triển kênh riêng của mình để khj nào đủ lực không cũng muộn, đấy bác cứ nhìn như K+ tham gia thị trường 3, 4 năm nay mà ngoài bóng bánh xem trên kênh sóng chương trình tự sản xuất cũng đâu nhiều lắm ^^

Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

nâng cấp mà đòi phí chắc chắn sẽ bị tẩy chay liền
thế bác nghĩ bình thường không phải mất phí sao? Ngày trước mình nâng từ gói như ý lên cao cấp cũng mất 10 hay 20k gì đó. đấy là nâng cấp, còn hạ cấp thì có bác trên diễn đàn này kêu là hơn 100k cơ đấy!!! lần này chỉ trừ AVG khuyến mại nâng cấp miễn phí cho các thuê bao hiện tại thì may ra không thu phí

Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

em nghĩ 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn chứ bác:
- nâng cấp từ như ý lên cao cấp là khách hàng đã biết có gói như ý và cao cấp rồi, KH đã chọn gói như ý, bây giờ thay đổi ý định thì phải tốn phí.
- còn cái gói ''siêu cao cấp'' là AVG k thông báo từ lúc KH mới lắp đặt đầu thu nên k biết để lựa chọn. bây giờ ra gói này thì phải free vụ nâng cấp mới đảm bảo công bằng. mà k biết nội dung gói ''siêu cao cấp'' có được xem bóng bánh gì không, chứ BongdaTV với TTTV k xem được ngoại hạng rồi, tốn tiền thêm chi cho phí
Thế bác nghĩ 110k/tháng có ngoại hạng anh tất cả các ngày trong tuần à bác

tan_huy_93

Well-Known Member
Hiểu sơ sơ khoảng 70% rồi :p

Gói kênh riêng đó dạng như gói mở rộng của gói kênh HD và không bắt buộc đúng không bác, còn TV thứ 2 là 1tr/đầu thu/44k/tháng, thế TV thứ 2, 3, 4...100 cũng vẫn 44k/tháng chứ bác. Và có giới hạn thời gian xem như Multiroom của K không bác.
Bây giờ như này nhé:
phí là 110k/tháng

mua đầu thu với giá 1tr

Hiểu sơ sơ khoảng 70% rồi :p

Gói kênh riêng đó dạng như gói mở rộng của gói kênh HD và không bắt buộc đúng không bác, còn TV thứ 2 là 1tr/đầu thu/44k/tháng, thế TV thứ 2, 3, 4...100 cũng vẫn 44k/tháng chứ bác. Và có giới hạn thời gian xem như Multiroom của K không bác.
Mỗi nhà chỉ được thêm 2 cái thôi ạ, cả cái mẹ là 3 cái
nhưng cái này đơn giản

hí hí
lách luật :p

tan_huy_93

Well-Known Member
Mỗi đầu thu chính chỉ được đk 2 đầu thu phụ, thế cái đầu thu phụ đó có giới hạn thời gian xem không, bác chưa trả lời.

Còn lách luật kiểu đó như cáp Analog thôi, kêu người lắp đặt không ghi vào hợp đồng là có TV thứ 3, 4, 5... 10...
Mỗi nhà chỉ được thêm 2 cái thôi ạ, cả cái mẹ là 3 cái
nhưng cái này đơn giản

hí hí
lách luật :p

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Thế bác nghĩ 110k/tháng có ngoại hạng anh tất cả các ngày trong tuần à bác
mình có thể lý luận như trên thì mình k ngu như bác nghĩ đâu nhé
cái mình muốn nói ở đây là ngoài ngoại hạng ra có thể xem được giải nào nữa không, hay là xem EPL được thứ mấy

Bên trên