Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Cứ đợi đến bao giờ AVG tung ra chính sách mới rồi tính!!! cứ đoán già đoán non này cũng mệt!! quyền lựa chọn thuộc về khách hàng mà!!!

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Bàn chi cho xa, có cái kênh Astro cứ treo biển sẽ có kênh đặc sắc mãi mà còn chưa gỡ biển nữa kìa!

DarkOcean

chính sách gì không biết chứ nghi là se tăng phí, chất lượng kênh chưa thấy gì nổi bật so với những dịch vụ khác

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

em nghĩ 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn chứ bác:
- nâng cấp từ như ý lên cao cấp là khách hàng đã biết có gói như ý và cao cấp rồi, KH đã chọn gói như ý, bây giờ thay đổi ý định thì phải tốn phí.
- còn cái gói ''siêu cao cấp'' là AVG k thông báo từ lúc KH mới lắp đặt đầu thu nên k biết để lựa chọn. bây giờ ra gói này thì phải free vụ nâng cấp mới đảm bảo công bằng. mà k biết nội dung gói ''siêu cao cấp'' có được xem bóng bánh gì không, chứ BongdaTV với TTTV k xem được ngoại hạng rồi, tốn tiền thêm chi cho phí

mình có thể lý luận như trên thì mình k ngu như bác nghĩ đâu nhé
cái mình muốn nói ở đây là ngoài ngoại hạng ra có thể xem được giải nào nữa không, hay là xem EPL được thứ mấy
bác đọc lại 2 cmt của bác

BDTV và TTTV có ngoại hạng ngày thứ 7 ko nhỉ
3 năm tới ấy
:p

em nghĩ 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn chứ bác:
- nâng cấp từ như ý lên cao cấp là khách hàng đã biết có gói như ý và cao cấp rồi, KH đã chọn gói như ý, bây giờ thay đổi ý định thì phải tốn phí.
- còn cái gói ''siêu cao cấp'' là AVG k thông báo từ lúc KH mới lắp đặt đầu thu nên k biết để lựa chọn. bây giờ ra gói này thì phải free vụ nâng cấp mới đảm bảo công bằng. mà k biết nội dung gói ''siêu cao cấp'' có được xem bóng bánh gì không, chứ BongdaTV với TTTV k xem được ngoại hạng rồi, tốn tiền thêm chi cho phí

mình có thể lý luận như trên thì mình k ngu như bác nghĩ đâu nhé
cái mình muốn nói ở đây là ngoài ngoại hạng ra có thể xem được giải nào nữa không, hay là xem EPL được thứ mấy

chính sách gì không biết chứ nghi là se tăng phí, chất lượng kênh chưa thấy gì nổi bật so với những dịch vụ khác
sẽ tăng phí nhưng em nghĩ ko phải bây giờ đâu ạ
dịch vụ thì chưa có TH nào giá tương đương AVG mà chất lượng được như nó bác ạ
;))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

bác đọc lại 2 cmt của bác

BDTV và TTTV có ngoại hạng ngày thứ 7 ko nhỉ
3 năm tới ấy
:p
mình nhớ k lầm thì K+ độc quyền trận đấu sớm ngày thứ 7, đúng k?
cái mình muốn nói là các giải khác như thế nào? có kênh thể thao nào khác k? có giải đấu nào khác k
chứ mấy trận đâu K+ k độc quyền thì xem trên đài khác vẫn có, đâu nhất thiết là phải có BongdaTV hay TTTV

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

sẽ tăng phí nhưng em nghĩ ko phải bây giờ đâu ạ
dịch vụ thì chưa có TH nào giá tương đương AVG mà chất lượng được như nó bác ạ
;))
mình sử dụng AVG 1 năm nay, mình là người sử dụng thì nói công bằng
- giá 88k/tháng thì k có đài nào có HD đc như AVG, hình ảnh đẹp hơn là đúng
- còn chất lượng thì ngoài độ nét ra, còn phải kể đến nội dung nữa. nội dung thì so với SCTV đúng là k thể so sánh được

Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

mình nhớ k lầm thì K+ độc quyền trận đấu sớm ngày thứ 7, đúng k?
cái mình muốn nói là các giải khác như thế nào? có kênh thể thao nào khác k? có giải đấu nào khác k
chứ mấy trận đâu K+ k độc quyền thì xem trên đài khác vẫn có, đâu nhất thiết là phải có BongdaTV hay TTTV

đài khác nào đó có là đài nào vậy anh? ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Nội dung trên SCTV phong phú vì nó có nhiều kênh tư nhân mua sóng, chứ ngoài ra thì các CT tự sx toàn nhai đi nhai lại như zẻ rách trên các kênh, mảng thể thao là không tính vì mua bản quyền chứ không phải tự sx.
- còn chất lượng thì ngoài độ nét ra, còn phải kể đến nội dung nữa. nội dung thì so với SCTV đúng là k thể so sánh được

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Nội dung trên SCTV phong phú vì nó có nhiều kênh tư nhân mua sóng, chứ ngoài ra thì các CT tự sx toàn nhai đi nhai lại như zẻ rách trên các kênh, mảng thể thao là không tính vì mua bản quyền chứ không phải tự sx.
mình là người tiêu dùng, k cần biết SCTV tự sản xuất hay mua lại bác ơi, mình chỉ cần biết nội dung phong phú để mình thưởng thức là được

Q@tv

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

mình là người tiêu dùng, k cần biết SCTV tự sản xuất hay mua lại bác ơi, mình chỉ cần biết nội dung phong phú để mình thưởng thức là được

Nội dung SCTV phong phú hả ta :D Mớ kênh SCTV xem đúng 1 kênh YANTV là thường xuyên =)) SNTV (SCTV6) thì phát sau TodayTV thôi, SCTV9 thì toàn phim cũ (ai mê phim Hồng Kông thì sẽ biết), SCTV1 hài bựa vô đối (cực kỳ ghét cái kênh này), SCTV14 + SCTV15 (không quan tâm đến phim Việt hay thể thao) không đụng tới, SCTV17 (Phim) + SCTV4 thì phim cứ chuyền qua chuyền lại, phim mới thì cũng có nhưng đa số là phim cũ xì :)) Mấy kênh còn lại lướt qua cho vui chứ cũng chả quan tâm.

Đùa chứ AVG có HTV2, HTV3, TodayTV, Let's Việt thì kém gì mớ kênh SCTV kia =)) Buồn cái là AVG không có KBSWorld mà mình hay xem thôi và thay DRT2 bằng DRT1 thì tốt quá :D Vế bóng banh thì không rành nên không có ý kiến ;))

Ở TpHCM thì xài HTVC, ở quê thì xài AVG + Nettv nên hầu như đã xem hết các kênh đó.

Thế mới biết mỗi người 1 sở thích. Thôi thì AVG cứ nghĩ vì lợi ích khách hàng chắc chn khách hàng sẽ không quay lưng lại đâu. Kênh TVS HD của AVG đang có tennis monte carlo HD.

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Nội dung SCTV tuy có nhảm, tuy có lặp lại nhưng chị em, các bà nội trợ lại rất thích xem. Thế mới khổ :)) Gấu nhà em cũng thế thôi. Lúc đầu bắt AVG gói cao cấp, bỏ SCTV HD bị chửi um sùm :-(

portlet

Member

Nội dung SCTV phong phú hả ta :D Mớ kênh SCTV xem đúng 1 kênh YANTV là thường xuyên =)) SNTV (SCTV6) thì phát sau TodayTV thôi, SCTV9 thì toàn phim cũ (ai mê phim Hồng Kông thì sẽ biết), SCTV1 hài bựa vô đối (cực kỳ ghét cái kênh này), SCTV14 + SCTV15 (không quan tâm đến phim Việt hay thể thao) không đụng tới, SCTV17 (Phim) + SCTV4 thì phim cứ chuyền qua chuyền lại, phim mới thì cũng có nhưng đa số là phim cũ xì :)) Mấy kênh còn lại lướt qua cho vui chứ cũng chả quan tâm.

Đùa chứ AVG có HTV2, HTV3, TodayTV, Let's Việt thì kém gì mớ kênh SCTV kia =)) Buồn cái là AVG không có KBSWorld mà mình hay xem thôi và thay DRT2 bằng DRT1 thì tốt quá :D Vế bóng banh thì không rành nên không có ý kiến ;))

Ở TpHCM thì xài HTVC, ở quê thì xài AVG + Nettv nên hầu như đã xem hết các kênh đó.

Haizzz. Bác nói dzậy thì e nghĩ bác hơi bị cảm tính tẩy chay SCTV rồi =)) Công bằng mà nói, SCTV là sở thích của các bà nội trợ. Ko phải nó rảnh mà nó đầu tư đi làm mấy kênh như SCTV 14 chuyên chiếu phim Việt đâu ah. Còn nói về bóng bánh thì dĩ nhiên là nó ăn đứt AVG rồi vì ngoài SCTV 15, SCTV TT còn có BĐTV & TTTV nữa bác nhé. Mấy kênh còn lại như SCTV1, SCTV9, SCTV16 đâu phải lúc nào cũng bựa? Nhưng nói 1 câu công bằng, bao nhiêu chị em nội trơ biết SCTV và bao nhiêu người biết AVG.

---------- Post added 16-04-2013 at 02:33:00 PM ----------

Thế mới biết mỗi người 1 sở thích. Thôi thì AVG cứ nghĩ vì lợi ích khách hàng chắc chn khách hàng sẽ không quay lưng lại đâu. Kênh TVS HD của AVG đang có tennis monte carlo HD.

Mới T7 tuần rồi TVS HD nó cắt để chuyển sang TVS6 mờ đui. Bực hết cả mình.

Haizzz. Bác nói dzậy thì e nghĩ bác hơi bị cảm tính tẩy chay SCTV rồi =)) Công bằng mà nói, SCTV là sở thích của các bà nội trợ. Ko phải nó rảnh mà nó đầu tư đi làm mấy kênh như SCTV 14 chuyên chiếu phim Việt đâu ah. Còn nói về bóng bánh thì dĩ nhiên là nó ăn đứt AVG rồi vì ngoài SCTV 15, SCTV TT còn có BĐTV & TTTV nữa bác nhé. Mấy kênh còn lại như SCTV1, SCTV9, SCTV16 đâu phải lúc nào cũng bựa? Nhưng nói 1 câu công bằng, bao nhiêu chị em nội trơ biết SCTV và bao nhiêu người biết AVG.

---------- Post added 16-04-2013 at 02:33:00 PM ----------

em giả sử AVG có hơn chục năm trước và SCTV có khoảng 2 năm
thì mấy chị em biết kênh Phim Việt

;)

portlet

Member

em giả sử AVG có hơn chục năm trước và SCTV có khoảng 2 năm
thì mấy chị em biết kênh Phim Việt

;)

Nói dzậy là bản thân bác đã phủ nhận cái sự hơn của SCTV đối với AVG rồi :) Mình dùng cả 2 dịch vụ này thì cái nào cũng có cái hơn, cái thua. Nói dzậy ko khác gì nhổ toẹt vào Windows vì nó ra trước nên nó phổ biến hơn so với Linux. Quan trọng là nó làm khảo sát tốt & nó tăng kênh theo đúng yêu cầu người xem bác ah :) Cũng như Windows nó có UI bóng bẩy và dễ xài hơn so với Linux. Đơn giản thế thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nó chuyển qua xem được 2 trận, mà AVG chuyển TrueSport6 bác kêu la, thế sao nguyên ngày CN nó chuyển qua TrueSport|HD2 sao bác không kêu la đi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Thể thao toàn mua bản quyền chứ có tự vác máy đi quay đâu mà cứ lôi ra so ăn đứt này nọ, còn BĐTV và TTTV có phải của SCTV đâu mà cũng lôi vào, ở đây tôi nói là các CT tự sx, tất nhiên không tính các kênh SCTV các cho Cty tư nhân thuê sóng.

Thật sự mà nói không có VTV thì Sài Gòn Tourist/SCTV cũng chỉ vô danh và ở khu vực trong Nam không bao giờ địch nổi HTVC.

Các bà nội trợ thì cứ HTV2, 7, VTC7, 9, HTVC GĐ, PN, TV, THVL1, VTV3... các kênh đó bây giờ trên hệ thống THTT nào mà chả có, mà HTV2 thì SCTV cũng mới có đây thôi.

Bên trên