Dịch vụ ZTV của VTC

ztvvn

Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em đang xaì bản beta 2.0 ngày 1/5 gì đó em muốn up lên bản chính thức 1/7 qua đầu ztv có được ko.. hay lại phải qua pc.thẻ sd.. phiên bản beta là 4.0.4 kernel .2.6.3.4
Số phien ban.ics mbx 20130518 khi up bản chính thức xong đọc thông số vẫn thế.. vậy là đã up xong bản chính thức hay chưa nhờ các bác chỉ giùm em

Đối với các bác dùng bản ROM cũ (build date < 02/04/2013) tạm gọi là Rom v1.0 các bác vui lòng update qua sdcard (down từ website, giải nén 3 file vào thẻ sdcard, cắm sdcard vào đầu, khởi động lại giữ power đến khi hiển thị upgrade). Với các bản ROM sau nay (ROM 2.0) các bác có thể cập nhật trực tiếp trên STB thông qua giao diện upgrade. Do bản ROM 2.0 thay đổi khá nhiều về cả UI và phần nhân (kernel) của HDH.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Giao diện mới thích thật ,giống như vừa mua đầu khác về .Cám ơn bác ZTV nhiều.

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đã úp rom mới. Livetv ít kênh quá xem tv vẫn phải dùng chảo chứ livetv chưa thay thế đc.

Ztv

Đã úp rom mới. Livetv ít kênh quá xem tv vẫn phải dùng chảo chứ livetv chưa thay thế đc.

Hệ thống trung tâm bọn em đầu tư cho live TV đáp ứng được 5 lần số kênh đó nhưng hiện bản quyền đang phải đàm phán nên chưa dám đưa. 1 kênh ztvlive có đa luồng cho các tốc độ và app sẽ tự lựa chọn , chất lượng kênh cũng theo tốc độ mạng. ( cái này mấy app khác không áp dụng vì đầu tư tốn kém) Vì tất cả dịch vụ của ztv vẫn free nên đàm phán bản quyền càng khó. Chúng em không dám làm bậy như app khác. Vừa rồi bộ Thông tin và TT vừa dẹp 20 trang web khg phép và theo kế hoạch năm nay dẹp tiếp các dịch vụ games và ott lậu nên tỷ lệ sống của mấy app xemtv miễn phí chết là cao lắm. Ztv xây dựng trên nền tảng hệ điều hành mở nên bọn em rất muốn các ứng dụng tự do phát triển và đa dạng để các nhà cung cấp thứ3 phát triển cùng. Nhưng tình hình này sợ lại phải tự làm thôi .

trungluoc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nói chung thế là ngon trong tầm tiền rồi, test thử bản rom này mình thấy em nó chạy ổn định. Bây giờ quan trọng nhất là phát triển content cho hấp dẫn là chuẩn không cần chỉnh...

Đôrêmi

Moderator

Hệ thống trung tâm bọn em đầu tư cho live TV đáp ứng được 5 lần số kênh đó nhưng hiện bản quyền đang phải đàm phán nên chưa dám đưa. 1 kênh ztvlive có đa luồng cho các tốc độ và app sẽ tự lựa chọn , chất lượng kênh cũng theo tốc độ mạng. ( cái này mấy app khác không áp dụng vì đầu tư tốn kém) Vì tất cả dịch vụ của ztv vẫn free nên đàm phán bản quyền càng khó. Chúng em không dám làm bậy như app khác. Vừa rồi bộ Thông tin và TT vừa dẹp 20 trang web khg phép và theo kế hoạch năm nay dẹp tiếp các dịch vụ games và ott lậu nên tỷ lệ sống của mấy app xemtv miễn phí chết là cao lắm. Ztv xây dựng trên nền tảng hệ điều hành mở nên bọn em rất muốn các ứng dụng tự do phát triển và đa dạng để các nhà cung cấp thứ3 phát triển cùng. Nhưng tình hình này sợ lại phải tự làm thôi .

Các bác nên đưa thêm 1 số kênh do VTC tự sản xuất đó cũng được.

trungluoc

Member

Cứ phát triển tẹt ga đi, nếu ngon anh em sẵn sàng mua cơ mà

Ztv

Các bác chú ý cho ztv viết lại rom mới và hoàn toàn hỗ trợ các nút trên remote của ztv từ apk live tv, karaoke, vod đều không cần dùng chuột. Ví dụ như khi xem liveTv interner khi mở kênh các bác chuyển kênh bằng ấn số trên remote hoặc phím lên xuống để chuyển kênh.Hay trong ứng dụng karaoke khi tìm bài hát chỉ cần ấn chữ cái đầu của tên bài rồi ấn nút tìm ( biểu tượng trên remote là cái kính núp) hoặc đang hát next bài tiếp theo đều trên remote. Các tính năng này kg thể dùng chuột . Với rom mới chuột bọ có thể kg dùng tới .

trungluoc

Member

Các bác chú ý cho ztv viết lại rom mới và hoàn toàn hỗ trợ các nút trên remote của ztv từ apk live tv, karaoke, vod đều không cần dùng chuột. Ví dụ như khi xem liveTv interner khi mở kênh các bác chuyển kênh bằng ấn số trên remote hoặc phím lên xuống để chuyển kênh.Hay trong ứng dụng karaoke khi tìm bài hát chỉ cần ấn chữ cái đầu của tên bài rồi ấn nút tìm ( biểu tượng trên remote là cái kính núp) hoặc đang hát next bài tiếp theo đều trên remote. Các tính năng này kg thể dùng chuột . Với rom mới chuột bọ có thể kg dùng tới .
Cái nút inter dùng trong trường hợp nào nhỉ đồng chí?

Như này ông nào bán đi hoặc chót đập ra lại tiếc hộc máu rồi.... kể ra bác ztv cho cái list karaoke rồi đem đi photocopy thì tốt.

bangnvbka

Member

Nghe các bác kể mà tò mò quá.đang ở xa nhà nên ko up được.thấy tò mò quá .chác đêm nay mất ngủ vì nhớ Ztv quá

Ztv

Như này ông nào bán đi hoặc chót đập ra lại tiếc hộc máu rồi.... kể ra bác ztv cho cái list karaoke rồi đem đi photocopy thì tốt.

Vâng bọn em sẽ đẩy lên web ztv list karaoke. Hiện nay là gần 11 nghìn bài. Bọn em sẽ cập nhật thường xuyên trên hệ thống.tìm bài trên ztv rất dễ các bác dùng quen thấy hay thôi.

Mr Manh

Tin buồn là xem 3d phụ đề vẫn chưa đc? Nhờ các bác ztv trả lời giúp.

Ztv

Tin buồn là xem 3d phụ đề vẫn chưa đc? Nhờ các bác ztv trả lời giúp.

Phụ đề 3 D nó phức tạp ở chỗ mỗi đầu hd play khác nhau phải thiết kế phụ đề 3 d khác nhau mới đọc được. Các loại phụ đề 3d làm cho hdplay kg dùng được cho ztv. Nếu làm bọn em phải làm lại phụ đề từng phim. Một giải pháp đã được đưa ra cho các bác dùng ztv để chơi 3 D là chính, bọn em sẽ tiếp tục nâng cấp thêm tính năng trên các bản rom tiếp. Ztv có phim 3d thuyết minh nên mảng này cũng chưa cấp thiết lắm. Rom mới này cũng sẽ được phát triển tiếp theo lộ trình phát triển của ztv đã định trước. Với mục tiêu phục vụ tốt hơn khách hàng mong các bác ủng hộ và kiên trì một tý. Bọn em là Việt cộng đầu đen làm cntt nên không thể nhanh như apple hay samsung. Thôi chậm một tí như tự chủ còn hơn muôn đời phụ thuộc mấy thằng tầu, thằng tây.

vulinh68

Member

Mình cũng đã up rom mới xong. Nhận xét chung là quá ổn trong nhu cầu của mình. Hơi tiếc là tiếng quạt còn kêu và chưa xem được blu-ray folder. Nhưng được như vậy là tốt rồi. Chúc mừng các bạn ZTV có một sản phẩm tốt và chúc các bạn ngày càng phát triển. Thân!

vulinh68

Member

Đúng là mình thấy dùng điều khiển tốt hơn chuột. Hình như điều khiển có vẻ nhạy hơn. May mà mình chưa mua chuột :D

Le Vinh

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em mới cập nhật bản 2.0 (download về rồi cài qua thẻ nhớ). Chưa thử nhiều, nhưng mới dùng nói chung là đã có nhiều cải tiến, chúc mừng các bác ZTV. Tuy nhiên so với bản beta mà các bác gửi để thử nghiệm sao bản này VOD em không dùng được, lỗi tại đâu vậy, có bác nào bị không, giúp em với. À, một số kênh truyền hình tiếng hơi bé và màu sắc k được đẹp lắm như kênh VTV3

Bên trên