Dịch vụ ZTV của VTC

quaxoai89

Active Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có ai ko update firmware A1-1 được qua mạng như mình ko?
Hôm qua mình update qua mạng được bản 20131105 hôm nay có bản 20131108 mình vào update nhưng chạy đc có 1% thì lại thoát ra ngoài chẳng hiểu thế nào nữa.

e chọn update chả có bản nào cả,thế mới hay chứ lỵ.

Đôrêmi

Moderator

Mình khẳng định là A Class không có vấn đề gì về phần cứng, chỉ tại hôm rồi mấy bác đến Lạc Trung sớm quá, nhiều bác vẫn chưa chạy được ROM mới nên còn phát sinh 1 số lỗi. Trước kia khi mình lấy E Class cũng phải 2 lần "gửi trả lại NSX" với lý do lỗi ROM, sau này khi có bản ROM 2.0 E Class chạy đã ổn định, vậy nên các bác cứ up lên bản ROM mới là sẽ chạy ngon lành ngay.

mario80vn

Member

Lời ZTV chỉ nên tin 20%. coi như 20% là có khả năng là đã gởi. Khi nào cầm trên tay hay có số tracking mới tin
Chán chẳng buồn nói, nhưng cách làm việc của Z thì rất dễ bị nghe chửi! Ko biết đợt trước mấy bác Z làm E & C ra sao chứ làm như đợt A này thì niềm tin của người tiêu dùng vô các sản phẩm của Z bị suy giảm trầm trọng!

Đôrêmi

Moderator

Sao con A nó lại ko có nút nguồn anh nhỉ :( mà mỗi lần em reset đầu thì nó ko lưu WIFI, lại phải nhập lại

Hic, bác nào đã chơi Android box đều biết khi đã reset về mặc định nhà sản xuất thì làm sao còn lưu lại được Wifi, đã thế em Điêu lại còn "tạt xăng vào lửa" nói là "tiền nào của nấy"
To sonbeatHDVN: em nên tập trung vào học tập, đã có điện thoại mới rồi lại còn dùng Android box nữa là ảnh hưởng đến học tập đó, bất kì sản phẩm nào cũng có lỗi nhưng với A Class thì các lỗi về phần mềm sẽ được điều chỉnh nhanh thôi.

mario80vn

Member

Hic, bác nào đã chơi Android box đều biết khi đã reset về mặc định nhà sản xuất thì làm sao còn lưu lại được Wifi, đã thế em Điêu lại còn "tạt xăng vào lửa" nói là "tiền nào của nấy"
To sonbeatHDVN: em nên tập trung vào học tập, đã có điện thoại mới rồi lại còn dùng Android box nữa là ảnh hưởng đến học tập đó, bất kì sản phẩm nào cũng có lỗi nhưng với A Class thì các lỗi về phần mềm sẽ được điều chỉnh nhanh thôi.

E mới phát hiện ra lý do A Class bị ném đá nhiều bác ạ! Lý do rất đơn giản là do mấy bác Z đặt tên Class này là A chứ ko phải là B, D hay F, G gì đó! Người ta làm gì cũng từ A tới Z, còn các bác Z làm lại từ Z về A nên bị ném đá là phải, phải chi đặt là Z Class thì ngon thôi rồi :D

Đôrêmi

Moderator

A Class bị các bác "ném đá" nhiều trước hết là do các phát ngôn của các bác bên ZTV, không nhất quán, chưa chính xác. Em biết rằng rất nhiều bác muốn ủng hộ hàng Việt Nam, muốn có sản phẩm "của người Việt" nhưng kì vọng vào lớn quá khi không đạt được thì thất vọng to lớn.
Sản phẩm A Class bị chậm tiến độ các bác bên ZTV cứ nên vào xin lỗi anh em 1 câu, hẹn chính xác (hoặc không nên hẹn) để anh em đỡ mất công nóng lòng chờ đợi, khi các bác thông báo nhận chuyển tiền của các bác được mua ưu đãi, các bác nên chuẩn bị sẵn sản phẩm đã được chạy bản ROM tối ưu nhất, sao lại có người dùng bản ROM mới người dùng bản ROM do đó người dùng tốt người lại bị lỗi gây tranh cãi khi sản phẩm ra mắt.
Vậy nên các bác nào bị lỗi ROM nên cập nhật bản mới nhất (tốt nhất các bác ở gần tranh thủ lên luôn Lạc Trung) các bác ở xa thì bên ZTV đã xác nhận là đều up bản mới nhất rồi, và cuối cùng với giá ưu đãi 990k để mua em A Class các bác khó có (có thể nói là không có) sản phẩm Android box nào tương tự trên thị trường làm được như A Class đâu. Giờ đây em mong các bác ở xa khi nhận được A Class sẽ có góp ý, đóng góp theo hướng xây dựng để sản phẩm A Class được hoàn thiện.

dophuluu

Member

Của e bản rom 20131106 vào chọn phần update mà nó chỉ báo đã được cập nhật thôi.chả có bản rom nào cả.
Em cũng bị như này khi dùng rom 20131025, thế nên em mới bảo một bác nào trong diễn đàn là nói dối khi vào mục update có rom mới. Xin lỗi bác nhé hì hì em quên nick của bác rồi.

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

A Class bị các bác "ném đá" nhiều trước hết là do các phát ngôn của các bác bên ZTV, không nhất quán, chưa chính xác. Em biết rằng rất nhiều bác muốn ủng hộ hàng Việt Nam, muốn có sản phẩm "của người Việt" nhưng kì vọng vào lớn quá khi không đạt được thì thất vọng to lớn.
Sản phẩm A Class bị chậm tiến độ các bác bên ZTV cứ nên vào xin lỗi anh em 1 câu, hẹn chính xác (hoặc không nên hẹn) để anh em đỡ mất công nóng lòng chờ đợi, khi các bác thông báo nhận chuyển tiền của các bác được mua ưu đãi, các bác nên chuẩn bị sẵn sản phẩm đã được chạy bản ROM tối ưu nhất, sao lại có người dùng bản ROM mới người dùng bản ROM do đó người dùng tốt người lại bị lỗi gây tranh cãi khi sản phẩm ra mắt.
Vậy nên các bác nào bị lỗi ROM nên cập nhật bản mới nhất (tốt nhất các bác ở gần tranh thủ lên luôn Lạc Trung) các bác ở xa thì bên ZTV đã xác nhận là đều up bản mới nhất rồi, và cuối cùng với giá ưu đãi 990k để mua em A Class các bác khó có (có thể nói là không có) sản phẩm Android box nào tương tự trên thị trường làm được như A Class đâu. Giờ đây em mong các bác ở xa khi nhận được A Class sẽ có góp ý, đóng góp theo hướng xây dựng để sản phẩm A Class được hoàn thiện.
Bác cho em hỏi ae ở xa bao giờ nhận đc hàng k. Em ở xa nên chưa biết khi nào nhận đc mà mấy bác ZTV k thấy trả lời chính thức cả

dophuluu

Member

Em xin lỗi bác hoangkhtk nhé mặc dù biết nick này là nick phụ thôi.

Trích Nguyên văn bởi hoangkhtk Xem bài viết
Các bác vào phần update rùi update qua mạng nó cũng có ROM ngày 06/11/2013 rùi mà.

Bác này nói em đã nghi là chưa được cầm đến Aclass vì thực tế trước đó em đã thử cập nhật rồi nhưng nó báo ứng dụng đã được cập nhật có rom mới nào đâu. Dìm hàng thật sao? Em là người sử dụng nó bị lỗi sao thì em nói vậy thôi. Em đã khôi phục cài đặt gốc tạm thời chưa thấy lỗi.

longvp

Member

mình vừa lúc tối cập nhật bản 20131108 chạy lên thấy có google chrome vì nghịch mãi tối nên mới update xong phát đi ngủ , mình thấy quá trính update cũng nhanh chóng không lâu như bác đã nói phần trước , duyệt web bằng trình duyệt mặc định chạy ngon
mình nghĩ ở đây ztv vẫn chưa hoàn thiện bản rom chuẩn còn phần cứng như bác đồ nói là chấp nhận được
hôm nay ngồi xem phim offline cài mx player vào cứ chỉnh cho có thuyết minh tiếng việt cái là báo lỗi ko chạy được film tiếp theo
bác nào biết chỉnh audio việt với những phim add sẵn hướng dẫn em phát ngồi mò mãi vẫn chưa ra :))

Em cũng bị như này khi dùng rom 20131025, thế nên em mới bảo một bác nào trong diễn đàn là nói dối khi vào mục update có rom mới. Xin lỗi bác nhé hì hì em quên nick của bác rồi.

Như thế này lại phải chạy lên Lạc Trung để update firmware rồi.
Mà có bác nào biết địa chỉ website để download ko? vì vào trong update chỉ thấy nó để đường dẫn là ***/FW name/ZTV_Aclass_20131108.zip có bác nào biết số *** là gì ko? (VD như Rom của C là:http://123.30.184.171:443/data/rom/rom_08_30_2013)

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác cho em hỏi ae ở xa bao giờ nhận đc hàng k. Em ở xa nên chưa biết khi nào nhận đc mà mấy bác ZTV k thấy trả lời chính thức cả

Theo mình được biết là chiều nay bên ZTV đã gửi hàng đi rồi, còn không biết cái "chuyển phát nhanh" nó thế nào nữa thôi.
Chiều nay khoảng gần 18h bên ZTV có điện cho mình kêu gửi xe khách Hoàng Long tuyến Hà Nội-Hải Phòng đến khoảng 19h40 mình đợi ở đường 5 và đã nhận được hàng (đúng là chuyển theo đường ôtô khách là nhanh nhất)
Các bác xem con nào là hàng Demo con nào là hàng chính thức nhé

A Class bản chính thức màu đen vỏ nhôm xước, bản Demo màu nâu ít xước hơn.

Hai cái Remoter thoạt nhìn trông giống nhau nhưng không thể điều khiển cho nhau được, đã thử dùng cái Demo (vì trong có pin định dùng luôn cho tiện vậy mà cứ bấm vài nút là em A bản chính thức tắt nguồn)

Nút Vol + - của Remoter demo hợp lý hơn, nhưng nút back thì không hợp lý (nút back ở bản chính thức đúng với các loại remoter khác thường dùng)

Bản chính thức có khe tản nhiệt mặt dưới, nhưng vì phải dán tem bảo hành của ZTV nên 4 cái núm cao su chân để không hợp lý (phải dính vào chỗ con ốc chứ) bên ZTV chỉ cần dán tem vào cạnh của sản phẩm thì cũng đã không thể bóc được ra rồi.

Em chém thế thôi, qua dùng thử LiveTV em thấy cùng chạy kênh VTC HD1 thì A chạy ổn không dừng, E nhà em thỉnh thoảng dừng (trên luồng mạng cùi nhất của VNPT) chắc có lẽ bản ROM 3.0 ổn hơn bản 2.0 hay là Chíp em A cao hơn nên xử lý tốt hơn.

Các bác có sản phẩm rồi cứ chém tiếp nhé, có 1 điều là ZTV chuẩn bị có sự cạnh tranh lớn khi 1 số Android box China chuẩn bị đổ bộ về VN tích hợp DVBS2 và cả "cam quýt" nữa, đề nghị các bác bên ZTV tích hợp thêm chạy mã Biss trên 2 dòng E và C.

ztvvn

Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thành thật xin lỗi các bác. Từ bản rom 20131107 việc nâng cấp qua mạng (OTA) mới ổn định được. Hiện tại hàng chuyển cho các bác ở xa đều được nâng lên bản 20131108 và đã chuyển phát nhanh đến các bác rồi.

Rất mong nhận được đóng góp mang tính xây dựng của các bác. Để tiện cho việc hoàn thiện hệ thống các bác vui lòng mô tả chi tiết từng bước để ZTV chỉnh sửa trong thời gian nhanh nhất. Các bác có thể gửi email: [email protected] hoặc PM hoặc post bài trực tiếp mang tính XÂY DỰNG. Cám ơn sự quan tâm của các bác với ZTV

mario80vn

Member

Mấy bác Z nhắn là hàng đã chuyển, hi vọng đầu tuần sau có bạn ạ! Xin số vận đơn để theo dõi mà thấy im ru!
Bác Đồ nói đúng, thà các bác Z cứ vô xin lỗi a e 1 câu rồi hẹn chính xác hoặc ko hẹn, chứ doanh nghiệp lớn mà làm như vậy thật mất hết hình ảnh!

longvp

Member

em nôn nóng quá ko chờ đợi được phải chạy ra lạc trung lấy hàng đi có 100km thôi :))
Mấy bác Z nhắn là hàng đã chuyển, hi vọng đầu tuần sau có bạn ạ! Xin số vận đơn để theo dõi mà thấy im ru!
Bác Đồ nói đúng, thà các bác Z cứ vô xin lỗi a e 1 câu rồi hẹn chính xác hoặc ko hẹn, chứ doanh nghiệp lớn mà làm như vậy thật mất hết hình ảnh!

mario80vn

Member

Thành thật xin lỗi các bác. Từ bản rom 20131107 việc nâng cấp qua mạng (OTA) mới ổn định được. Hiện tại hàng chuyển cho các bác ở xa đều được nâng lên bản 20131108 và đã chuyển phát nhanh đến các bác rồi.

Rất mong nhận được đóng góp mang tính xây dựng của các bác. Để tiện cho việc hoàn thiện hệ thống các bác vui lòng mô tả chi tiết từng bước để ZTV chỉnh sửa trong thời gian nhanh nhất. Các bác có thể gửi email: [email protected] hoặc PM hoặc post bài trực tiếp mang tính XÂY DỰNG. Cám ơn sự quan tâm của các bác với ZTV
Để mọi người góp ý xây dựng, đề nghị các bác cũng phải có thiện chí, chứ ko thể lâu lâu vào chém vài câu xong bỏ đi để mặc a e diễn đàn với vô vàn câu hỏi mà ko có phản hồi chính thức từ các bác! Đây là góp ý chân thành, Thân!

Đôrêmi

Moderator

Đề nghị các bác bên ZTV nghiên cứu để đưa ROM A Class lên trang chủ ztv.vn tiện cho các bác update offline, chứ như hiện giờ những bác nhận A Class với bản ROM cũ cũng đâu có up qua mạng được, không lẽ lại bắt các bác ấy mang lên 65 Lạc Trung 1 lần nữa???

Bên trên