Dịch vụ ZTV của VTC

taitv

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thành thật xin lỗi các bác. Từ bản rom 20131107 việc nâng cấp qua mạng (OTA) mới ổn định được. Hiện tại hàng chuyển cho các bác ở xa đều được nâng lên bản 20131108 và đã chuyển phát nhanh đến các bác rồi.

Rất mong nhận được đóng góp mang tính xây dựng của các bác. Để tiện cho việc hoàn thiện hệ thống các bác vui lòng mô tả chi tiết từng bước để ZTV chỉnh sửa trong thời gian nhanh nhất. Các bác có thể gửi email: [email protected] hoặc PM hoặc post bài trực tiếp mang tính XÂY DỰNG. Cám ơn sự quan tâm của các bác với ZTV
Gởi như vậy thì a.e T7, CN có nhận được hàng ko bạn, hay qua đầu tuần mới nhận được hàng.

Góp ý bác ZTV tí nhé. Lần sau các bác up rom cho ổn rồi kêu mọi người lấy một lúc cho đồng nhất. đê mí bác lấy trước dùng rom chưa ổn lên đây phán dữ quá. làm a/e bị lung lây hết. nghỉ cũng tội cho mí bác.

longvp

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác Đồ nhận được hàng chưa , xem phim phần offline sao ko chỉnh audio được thế ạ , có mấy phim có tiếng việt mà em mò mãi ko thấy chỗ nào để chỉnh :)
Đề nghị các bác bên ZTV nghiên cứu để đưa ROM A Class lên trang chủ ztv.vn tiện cho các bác update offline, chứ như hiện giờ những bác nhận A Class với bản ROM cũ cũng đâu có up qua mạng được, không lẽ lại bắt các bác ấy mang lên 65 Lạc Trung 1 lần nữa???

hoangkhtk

Nhất bác Đồ và Bác tiến.
được tăng 1 con demo và 1 con thuơng mại thế là có 2 con để nghịch \:D/

tethien

Active Member

ZTV đã gửi hàng các bác nhé. E thắc mắc trên FB và đã được ZTV cho số vận đơn. Check thấy hàng mới được các bác ZTV gửi qua Hợp Nhất lúc 6h47p chiều nay và hiện giờ vẫn đang nằm ở Hợp Nhất Hà Nội. :( :(
Xác định là thứ 2 mới nhận được. (mà không biết có nhận được không vì CN là bão HaiYan cấp 15 ập vào chỗ em rồi)

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thành thật xin lỗi các bác. Từ bản rom 20131107 việc nâng cấp qua mạng (OTA) mới ổn định được. Hiện tại hàng chuyển cho các bác ở xa đều được nâng lên bản 20131108 và đã chuyển phát nhanh đến các bác rồi.

Rất mong nhận được đóng góp mang tính xây dựng của các bác. Để tiện cho việc hoàn thiện hệ thống các bác vui lòng mô tả chi tiết từng bước để ZTV chỉnh sửa trong thời gian nhanh nhất. Các bác có thể gửi email: [email protected] hoặc PM hoặc post bài trực tiếp mang tính XÂY DỰNG. Cám ơn sự quan tâm của các bác với ZTV
Bản ROM này có hỗ trợ đc cho dòng E không các bác nhỉ. Nếu đc thì đề nghị các bác cho tải về để up cho E đi. (Trong khi đợi nhận đc A)

Đôrêmi

Moderator

bác Đồ nhận được hàng chưa , xem phim phần offline sao ko chỉnh audio được thế ạ , có mấy phim có tiếng việt mà em mò mãi ko thấy chỗ nào để chỉnh :)

Em thì toàn ca nhạc là nhiều, có 1 số phim thì phụ đề và 1 số phim không có tiếng Việt nhưng ... ai xem cũng hiểu :D :D :D

ztvvn

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Do tiến độ sếp ép ghê quá. Anh em cố gắng hết sức để ra bản ROM từng ngày sửa lỗi để gửi sớm cho mọi người. Nhưng anh em giục nhiều quá nên mới có nhiều ROM thế. Bản ROM hiện tại tương đối ổn định mới quyết định đóng ROM gửi cho mọi người.

Vì yếu tố "nhạy cảm" bản ROM chưa thể đẩy lên website như đầu E/C được mong các bác thông cảm> Đối với các bác có bản ROM cũ (số lượng không nhiều) vui lòng đến 65 Lạc Trung em tận tay up rom và mời caffe cho các bác đóng góp mang tính xây dựng chân thành

Thành thật xin lỗi các bác về sự cố này

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bản ROM này có hỗ trợ đc cho dòng E không các bác nhỉ. Nếu đc thì đề nghị các bác cho tải về để up cho E đi. (Trong khi đợi nhận đc A)

Không được đâu bác à, vì C và E còn vướng đến ông DVBS2 nữa mà. Chắc sau này bên ZTV sẽ viết 1 bản ROM 3.0 riêng cho E và C

longvp

Member

hiểu của bác nó sâu xa quá , em đang tìm cách chỉnh nhưng cứ xem được 1 phim là lỗi trên mx player nó lỗi sang cả trình xem phim mặc định mới buồn
Em thì toàn ca nhạc là nhiều, có 1 số phim thì phụ đề và 1 số phim không có tiếng Việt nhưng ... ai xem cũng hiểu :D :D :D

ztvvn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không được đâu bác à, vì C và E còn vướng đến ông DVBS2 nữa mà. Chắc sau này bên ZTV sẽ viết 1 bản ROM 3.0 riêng cho E và C

Bản ROM riêng cho E và C sẽ được update với nhiều tính năng hấp dẫn hơn và thuận tiện hơn cho người dùng. Em xin phép chưa công bố tính năng cũng như thời điểm nhưng sẽ cố gắng có sớm nhất có thể.

ztvvn

Member

hiểu của bác nó sâu xa quá , em đang tìm cách chỉnh nhưng cứ xem được 1 phim là lỗi trên mx player nó lỗi sang cả trình xem phim mặc định mới buồn

Bác nên xem bằng trình video player ở mặc định vì mx player chưa chắc đã tối ưu cho chip của A class. Hiện tại A class đã hỗ trợ đủ chuẩn âm thành DTS cũng như Dolby

theduyet89

Bác nên xem bằng trình video player ở mặc định vì mx player chưa chắc đã tối ưu cho chip của A class. Hiện tại A class đã hỗ trợ đủ chuẩn âm thành DTS cũng như Dolby

Thế các bác đóng gói A và gửi mấy giờ hôm nay để bọn em còn bố trí ở nhà nhận A.

anglenoob

Member

lấy số vận đơn ở đâu thế bác... nhắn tin trên facebook của ztv à?

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Do tiến độ sếp ép ghê quá. Anh em cố gắng hết sức để ra bản ROM từng ngày sửa lỗi để gửi sớm cho mọi người. Nhưng anh em giục nhiều quá nên mới có nhiều ROM thế. Bản ROM hiện tại tương đối ổn định mới quyết định đóng ROM gửi cho mọi người.

Vì yếu tố "nhạy cảm" bản ROM chưa thể đẩy lên website như đầu E/C được mong các bác thông cảm> Đối với các bác có bản ROM cũ (số lượng không nhiều) vui lòng đến 65 Lạc Trung em tận tay up rom và mời caffe cho các bác đóng góp mang tính xây dựng chân thành

Thành thật xin lỗi các bác về sự cố này
Thế này hôm nào lại bố trí lên Lạc Trung để nạp lại Rom thôi.
Mà bác nào update lên đc bản 20131108 mở thử xem sau khi update có còn file update.zip trong thư mục update ko? Nếu có các bác up lên cho em xin để đỡ phải lọ mọ lênn Lạc Trung.

gomenasai

xem phim phần offline sao ko chỉnh audio được thế ạ , có mấy phim có tiếng việt mà em mò mãi ko thấy chỗ nào để chỉnh :)

Xem offline vẫn chỉnh âm thanh được mà bác. Bác ấn menu để hiện thanh menu trên màn hình, chuyển sang nút ... ở cuối, sau đó chọn nút audio trên thanh menu là chuyển qua các track audio của file thoải mái luôn.
Chỉ ZTV PLAYER mới passthrough được, xem được 3D và file ISO BLUERAY, các trình play khác cài thêm vào A Class khóc hết. Tối nay cài thử MX Player thì hỏng luôn phần passthrough của player mặc định, chắc do xung đột.

lấy số vận đơn ở đâu thế bác... nhắn tin trên facebook của ztv à?

Bác cứ lên FB mà hỏi mấy em ZTV số vận đơn.
Hàng của mình đã ra khỏi Hà Nội rồi nhé. Đang trên đường đến TP Đà Nẵng thân yêu.
Mà không biết 12h khuya thì nó đi bằng đường gì nhỉ. Hi vọng là nó cưỡi máy bay mới nhanh được. :)

08-11-2013 23:42:01 Đã chuyển ra khỏi Đội hàng Giá trị cao KV1 (HA NOI) tới TTKT KV3 (TP. DA NANG)

gomenasai

Cái cờ líp này dành cho các cụ chưa dùng bao giờ nhưng cứ bẩu rằng livetv và vod giật mới chả lag:

[video=youtube;VA1QVliDDRc]https://www.youtube.com/watch?v=VA1QVliDDRc&feature=youtu.be[/video]

Nhà cháu dùng gói lởm nhất trợ giá cho giáo viên, băng thông chưa bao giờ cao quá 4M và thường xuyên giao động từ 2-3m đấy ạ. Cụ nào gói 6m hay vài chục m mà xem vẫn giật thì chek lại kẻo bị nhà mạng ăn bớt mà không biết nhé :))
Với cái gói adsl lởm ấy, cháu vẫn xem phim và tv bình thường, cả giờ cao điểm đấy ạ, hình ảnh chả khác mấy so với cái con đầu VTC HD 01 rước từ thời cháy màn LCD tết năm nào đấy ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhoctom

Bác cứ lên FB mà hỏi mấy em ZTV số vận đơn.
Hàng của mình đã ra khỏi Hà Nội rồi nhé. Đang trên đường đến TP Đà Nẵng thân yêu.
Mà không biết 12h khuya thì nó đi bằng đường gì nhỉ. Hi vọng là nó cưỡi máy bay mới nhanh được. :)

Hỏi số vận đơn xong thì check như hế nào hả bác?

Bên trên